AVX/Avalox P700 - Cây vợt tấn công tầm trung kinh điển

Công ty có thể định giá hộ cây này ko? khoảng bao nhiêu
thnks
Cái này tuỳ thôi bạn ơi. Đối với người thích sưu tầm thì họ có thể trả giá cao hơn giá mới, còn bên mình biết nó với phiên bản hiện giờ không khác biệt nhiều nên chắc chắn giá sẽ thấp hơn giá bán mới :)

ngon thi nhao vo

Binh Nhất
View attachment 17079

Cho hỏi về cây này với, có bán trên thị trường ko? giá bao nhiêu???

CÔNG TY TNHH HỎA CHÂU có biết về thông tin này?

thnks
Đa phần dòng vợt có độ dẻo khi chặn đẩy bạn mềm cổ tay và đưa vợt tới bóng thì sẽ ổn định hơn rất nhiều. Chúc bạn thành công.
HC cho hoi cay nay voi p500 thi cay nao nay hon va it rung hon

theo tui biết thì ngược lại mới đúng, P7xx nảy và ít rung hơn P5xx chứ nhỉ???
Cảm ơn bạn đã đính chính nhé.
Bạn nhận xét chuẩn rồi. Do mình nhìn nhầm cây trên thành BT555 nên lẫn là so BT555 và P500 đó. Mình đính chính lại là cây BT777 ở hình trên nảy hơn và ít rung hơn P500 nhé.

HC có thể so sanh p700 và bt777 k, về mội thứ, cảm giác, tốc độ, loop, block, chop, độ rung...

Chào bạn.
Về tốc độ bóng rời vợt thì BT777 sẽ nhỉnh hơn do cảm giác đanh và khô trên bề mặt hơn. Đối với ai có lực mạnh và giật theo kiểu loop drive của Trung Quốc sẽ rất thích cảm giác này.
Về vòng cung giật và độ cắm xoáy cũng như độ êm thì P700 nhỉnh hơn, cũng vì thế nó dễ chơi hơn rất nhiều so với BT777.
Về giật xa bàn thì P700 với vòng cung cao hơn sẽ tốt hơn, còn giật gần bàn do tốc độ bóng rời vợt nhanh hơn nên BT777 sẽ trội hơn.
Về chặn đẩy thì P700 sẽ hợp với chặn đẩy an toàn, giảm lực và điểm rơi hơn, trong khi đó BT777 chặn đờ mi và tăng lực tốt hơn.
Về gò bóng thì P700 nhỉnh hơn do bóng lưu trên vợt lâu hơn, kiểm soát đường bóng và độ xoáy sẽ tốt hơn.
Độ rung thì BT777 sẽ rung hơn P700. P700 có cảm giác chắc bóng hơn.
Rất nhiều người dùng chơi BT777 thấy khó sử dụng, nhưng nếu ai dùng được sẽ thấy cái đặc sắc của nó. P700 thì lại dễ chơi hơn nên lượng người sử dụng P700 áp đảo hơn nhiều so với BT777.

chajen_HD

Đại Uý
Hoa Chau cho em hoi. sao cung la hang AVX cung chung loai VD P500,P70 ma co cay co tem o dit co cay lai ko co?
Chat luong vot cua thi khoi ban nhung fai cong nhan ko co cai tem o dit nhin thieu thieu my quan (rat quan trong o 1 cay vot)..

Hoa Chau cho em hoi. sao cung la hang AVX cung chung loai VD P500,P70 ma co cay co tem o dit co cay lai ko co?
Chat luong vot cua thi khoi ban nhung fai cong nhan ko co cai tem o dit nhin thieu thieu my quan (rat quan trong o 1 cay vot)..
Vấn đề tem cán bên mình đã trả lời vài lần. Do mỗi thị trường yêu cầu lại khác nhau về tem nên AVX sẽ đáp ứng theo thị trường đó. Nếu mình nhớ không lầm thì thị trường Châu Âu không thích tem đồng còn thị trường Trung Quốc/Châu Á lại yêu cầu tem đồng hoặc là ngược lại. Việt Nam là thị trường nhỏ chưa thể yêu cầu gắn tem hay không nên thường là phải lấy theo các thị trường lớn.
Mình cũng có cùng ý kiến với bạn là có tem đồng vào thì nhìn vợt trông sang hơn :)

Sau khi thỏa thuận hợp đồng tài trợ với Công ty TNHH Hỏa Châu, vận động viên Trần Anh Tuấn (Tuấn Nam Định) đã chuyển sang sử dụng cốt vợt AVX/Avalox P700 và mặt vợt Palio Aeolus.
Anh vừa đạt chức vô địch giải Châm Khê 2015 với bộ vợt này sau khi vượt qua hàng loạt các tay vợt chuyên nghiệp và đỉnh cao nghiệp dư.

Trích video của anh Nguyễn Trọng Hiệp tại giải Châm Khê 2015.

Hỏa Châu Bóng Bàn xin thông báo hàng AVX/Avalox P700 đã có hàng trở lại ạ.
Trong khi đó Tuấn Nam Định tiếp tục chuỗi thành công của mình cùng mặt vợt Palio Aeolus và cốt AVX/Avalox P700 với chức vô địch giải Yên Mẫn 2015:
Nguồn: Lâm Tân Mai

Last edited:
Thêm một cảm nhận của người chơi AVX/Avalox P700 để anh em tham khảo:

Lâu rồi không thấy a em AVX ý ới, e lại là người ngứa mồm mép chân tay lập topic nên hôm nay lại có chuyện tâm sự tý, liên quan đến cây P700 của e. Hehe
Tình hình là từ khi bắt đầu tập chơi lại bóng bàn hơn 1 năm nay, e đã chơi qua cốt đầu tiên là Primorac Carbon và sau đó chuyển qua P700. Dùng P700 đến giờ vẫn thấy rất ok. Có điều e cứ băn khoăn mãi là cốt đánh rất hay nhưng vợt bị xấu mã đi hơi nhanh nên cũng nhiều lần hy vọng có nhiều tiền mua lấy cốt nào tốt như P700 và đẹp trai hơn. Hi
Sau nhiều lần thử cũng kha khá các loại cốt như: TMB ALC, ZLC, RoseWood 5, Nittaku Aucostic, Ebenholz VII, Viscaria... nói chung là vài dòng nổi tiếng nghe mọi người nói là hợp mút Tàu nhưng với bản thân e, lối đánh của e thì P700 vẫn là nhất mới ác chứ. Híc.
E cũng là 1 người ưa hình thức, và cũng nghĩ nhiều đến việc vào keo sẽ khiến cốt bền đẹp hơn nhưng làm ảnh hưởng đến tính năng của vợt. Vài bữa trước có được dùng Ebenholz VII vào keo ở cán và mang cá, thấy đánh cũng không khác vào keo là mấy và đã đi đến 1 quyết định...
Đó là: Tết này dành tiền lên Hỏa Châu mua cốt P700 mới, nhờ a Tú Ping80 quét cho lớp keo nhẹ vào mang cá và cán cầm, có thể cả mép vợt nữa để cho P700 luôn mới (a Tú quét ngon lắm, nhìn và cầm cũng như không vào keo ấy, nhìn con Jun a ấy vào keo e thích luôn. Hi). Xong đâu đó dán viền viền vợt và cắt mút mới 2 mặt thật đẹp để hy vọng năm mới nhiều may mắn. =))
Mặc dù hơi dài dòng và lan man chút: Nhưng cuối cùng ý em là chung thủy với P700 dòng cốt vừa rẻ tiền mà chất lượng hơn cả loại đắt tiền. Hehe
Bên công ty Hỏa Châu mà giảm giá cho e thì e bán ngay cốt cũ mua mới. :D :D :D :D :D
Chúc a e chơi AVX ngày càng lên nhiều bóng! :) BiaBiaBia

VĐV trình độ @ tiếp theo tại Hà Nội (Minh Thái Bình) đã tin tưởng và chuyển sang sử dụng cốt AVX/Avalox P700 + mặt vợt Palio Aeolus.

Last edited:

Bình luận từ Facebook