Anh em Sài Thành để 1 cậu Hà Thành nhởn nhơ quá

Status
Không mở trả lời sau này.

Dũng Gai

Moderator
Bản chất của chủ topic viết thì muốn giao lưu - tốt. Nhưng kể ra lời lẽ dễ gây hiểu nhầm. Người đã quen chủ topic thì thấy bình thường, kẻ lạ vào dễ hiểu sang chuyện khác. Ý mình tốt nhưng người khác lại hiểu sang mục đích khác.

Hungtq

Administrator
Trong một diễn đàn văn minh như thế này mà lại có những ngôn từ như trên được viết ra...cho dù người trong cuộc có thể hiểu được ngụ ý của những lời nói đó, nhưng rất không nên diễn đạt như vậy.Tinh thần "Kết nối đam mê, mở rộng tình bạn" sẽ bị những người khách ghé ngang qua đây họ nghi ngờ..?!
Mặc dù đây là ngôn ngữ của một cá nhân, nó thể hiện những suy nghĩ và hành động của người đó có thể là hồ đồ (ví như những người trẻ tuổi thường hay có những lời nói và việc làm bột phát, không tự ý thức được mình đang làm gì) từ đây mọi người có thể đánh giá về sự trưởng thành của họ. Nhưng nếu xét thấy những phát ngôn kiểu này là khiếm nhã hoặc thiếu văn minh, hoặc làm ảnh hưởng đến bộ mặt của điễn đàn thì đề nghị ADMIN cũng nên xem xét mà nhắc nhở, nếu tái phạm tức là tiếp tục không tôn trọng mọi người thì nên Ban nick.
Tôi đi ngang qua đây, đọc thấy không có thiện cảm với mấy dòng chữ ở trên nên có vài ý kiến, anh em ai ủng hộ thì ủng hộ, ai chém thì chém.
Cám ơn mọi người đã đọc ý kiến của tôi. Chân thành !

Nếu bác biết QND rất thân với Hà Yên Bái thì có lẽ bác không phải viết dài như thế này.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Đừng ngụy biện là cá tính mà đó là nhận thức
Châm ngôn có câu ''Tôi nói con tôi là thằng du côn,nhưng tôi không thích ai nói con tôi như vậy''
Nhớ lại Hà Yên Bái đổ bộ Sài Gòn lần 1 những câu này ai nói nhỉ,đánh cho hết tiền đi xe ôm,đánh cho đi máy bay về bằng tầu hỏa,đánh cho Hổ đồng bằng chạy về núi không ngoái đầu lại...và nhiều câu rõ là phân biệt vùng miền và hiếu thắng về trình độ cao thấp mà còn ngụy biện chi,Duy rất thân với Hà ư?không có đâu,nếu vậy tôi thân với bóng bàn cả nước chứ không phải là quen sơ qua quả bóng,hãy ''trưng cầu ý Dân''lắng nghe và thấu hiểu.
Em thì cũng chưa bjo gặp bác Duy. Nhưng cũng đã đọc nhiều bài của bác ấy. Và e nghĩ rằng với tính cách của bác ấy thì kết bạn tứ phương cũng là 1 điều không có gì lạ. Nhưng ở câu nói của bác e có 2 điểm như sau:
1, màu đỏ: Bác biết a Duy và a Hà YB không thân nhau sao?
2, màu xanh: Đúng là bác nên trưng cầu ý dân và cập nhập thông tin trước khi nói. Vì em cũng thấy nhiều ng nói rằng a Duy và Hà YB chơi thân với nhau
1 vài lời chia sẻ. Thanks!!!

ducphubb

Thượng Sỹ
Mình có cảm giác Ngày trở về của bạn Duy Apolo có vẻ không bình yên lắm, bạn như đang bay trong vùng trời sa mạc Sahara nóng bức có lẽ...hihihi

Last edited:

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
nói chung là bác nên sử dụng ngôn từ phù hợp hơn. nếu lập topic để đón bác Hà YB sao ko đề tên khác cho hay. nói như vậy mọi người hiểu ntn m ko biết. m lại hiểu theo kiểu như bác muốn phân bậc sai - ha. Bác nói làm sao mọi người phải phục bác chứ.

Ngoài đời ae nào chơi thân có lẽ sẽ hiểu bản chất thật của chủ topic rằng anh rất nhiệt tình,đam mê, xả mình vì bóng bàn trên mọi vùng miền.Anh rất nhiệt tình nhưng trên diễn đàn a dùng từ ngữ nghe chừng rất kích động làm ae ko chơi ko biết ko hiểu sẽ dẫn tới cách hiểu theo nghĩa đen.Chém gió hay giao lưu có rất nhiêu từ ngữ hay bởi Tiếng việt là phong phú, nhưng nghe chừng topic này thì ae cùng nhận định thiên về văn hóa hơn là có chất bóng bàn!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Ngoài đời ae nào chơi thân có lẽ sẽ hiểu bản chất thật của chủ topic rằng anh rất nhiệt tình,đam mê, xả mình vì bóng bàn trên mọi vùng miền.Anh rất nhiệt tình nhưng trên diễn đàn a dùng từ ngữ nghe chừng rất kích động làm ae ko chơi ko biết ko hiểu sẽ dẫn tới cách hiểu theo nghĩa đen.Chém gió hay giao lưu có rất nhiêu từ ngữ hay bởi Tiếng việt là phong phú, nhưng nghe chừng topic này thì ae cùng nhận định thiên về văn hóa hơn là có chất bóng bàn!

Bác nói chỉ đc cái chuẩn. Đúng là "Phong ba bão táp không bằng ngữ pháp Việt Nam" :)

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Hôm qua Hà YB thi đấu rất hay, đang tiếc thiếu chút may mắn nên đã phải dừng bước trứơc Đông LA.Chiều nay Hà sẽ trở về Hà nội,chúc Hà tiếp tục cống hiến những trận đấu Đỉnh cao với các pha bóng đẹp làm mãn nhãn khán giã và người hâm mộ tại các giải đau sắp tới

KIEMCUN

Binh Nhì
Em thì cũng chưa bjo gặp bác Duy. Nhưng cũng đã đọc nhiều bài của bác ấy. Và e nghĩ rằng với tính cách của bác ấy thì kết bạn tứ phương cũng là 1 điều không có gì lạ. Nhưng ở câu nói của bác e có 2 điểm như sau:
1, màu đỏ: Bác biết a Duy và a Hà YB không thân nhau sao?
2, màu xanh: Đúng là bác nên trưng cầu ý dân và cập nhập thông tin trước khi nói. Vì em cũng thấy nhiều ng nói rằng a Duy và Hà YB chơi thân với nhau
1 vài lời chia sẻ. Thanks!!!
Chưa biết thì đừng nói,không thấy người tung người hứng người đấm người xoa đó à,ai ngụy biện cho chủ topic thì cũng như thế mà thôi,sao không nhận lỗi nhỉ,hay lại kiểu Lãnh đạo lãng xẹt ''Tôi nói mọi người không hiểu'' là lãnh đạo phải nói sao cho mọi người hiểu chứ....Dừng bàn luận tại đây nếu còn biện hộ.
Chúc mừng buổi giao lưu của Hà,cảm ơn các bác đã đón tiếp,bác Hải có video up lên cho mọi người thưởng thức nhé thank bác

Last edited:

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Topic này hay quá, vào nghe các "cụ " mổ xẻ nhau. Ai như thế nào thì ai trên diễn đàn cũng biết cả rồi, các bác cứ gắng gượng đi đến tận cùng làm chi cho mệt.

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
Đồng chí em nay phun câu nhả chữ chuẩn nhỉ,,,,, Thế em đã làm gì cho NỀN THỂ THAO NƯỚC NHÀ Chưa........ha ha ha:eek:

em chẳng biết bác tài giỏi cỡ nào. bác nói vậy có ngạo mạn quá không?
còn về việc em có làm gì đc cho nền thể thao nước nhà điều đó cũng chưa thể nói trước đc. bjo bác có thể cười nhạo em. ngày mai sẽ có hàng ngàn người cười lại bác đó. đó là quy luật nhân quả mà.

Drhongson

Đại Tá
Em vừa đổi tên thread rồi, các bác hạ hoả và đừng cãi nhau đến mất đoàn kết bởi những chuyện be bé thế này nữa nhé.
Thân!

wanghaocangtrai

Trung Sỹ
Trong một diễn đàn văn minh như thế này mà lại có những ngôn từ như trên được viết ra...cho dù người trong cuộc có thể hiểu được ngụ ý của những lời nói đó, nhưng rất không nên diễn đạt như vậy.Tinh thần "Kết nối đam mê, mở rộng tình bạn" sẽ bị những người khách ghé ngang qua đây họ nghi ngờ..?!
Mặc dù đây là ngôn ngữ của một cá nhân, nó thể hiện những suy nghĩ và hành động của người đó có thể là hồ đồ (ví như những người trẻ tuổi thường hay có những lời nói và việc làm bột phát, không tự ý thức được mình đang làm gì) từ đây mọi người có thể đánh giá về sự trưởng thành của họ. Nhưng nếu xét thấy những phát ngôn kiểu này là khiếm nhã hoặc thiếu văn minh, hoặc làm ảnh hưởng đến bộ mặt của điễn đàn thì đề nghị ADMIN cũng nên xem xét mà nhắc nhở, nếu tái phạm tức là tiếp tục không tôn trọng mọi người thì nên Ban nick.
Tôi đi ngang qua đây, đọc thấy không có thiện cảm với mấy dòng chữ ở trên nên có vài ý kiến, anh em ai ủng hộ thì ủng hộ, ai chém thì chém.
Cám ơn mọi người đã đọc ý kiến của tôi. Chân thành !
Đề nghị trong cách xưng hô trên diễn đàn nên dùng thêm các từ: em, anh, chị, chú, bác... đi kèm với tên hay biệt danh để...làm đẹp diễn đàn hơn!!

Dng6688

Thượng Sỹ
em chẳng biết bác tài giỏi cỡ nào. bác nói vậy có ngạo mạn quá không?
còn về việc em có làm gì đc cho nền thể thao nước nhà điều đó cũng chưa thể nói trước đc. bjo bác có thể cười nhạo em. ngày mai sẽ có hàng ngàn người cười lại bác đó. đó là quy luật nhân quả mà.

Tớ thì chắc không làm gì cho thể thao nước nhà, mà chỉ góp vui cho phong trào thôi, nhưng đồng chi em nói làm tớ buồn cuời thôi :eek:
cái này là thì liên quan đếnh gì tới nhân Quả :rolleyes:
ha ha.
Comet lại nhé:
((các bác nói đúng. m là người việt nam đừng có phân biệt như vây. Giặc chưa đánh, quân m đã chém nhau tơi tả rồi. Thể thao là giao lưu - học hoi - đoàn kết.
giao lưu xong mà lại thành tật thì ai dám chơi nữa. nền thểCác bác cứ nghĩ m giỏi đánh độ to độ nhỏ. các bác nghĩ lại xem m đã làm đc những gì cho thao nước nhà. đấy chỉ là những suy nghĩ riêng của em thôi. em nói có gì sai các bác góp ý. em xin chân thành cám ơn ))

admin

Administrator
Staff member
Topic này nếu tiếp tục tranh luận chắc chắn sẽ có những người phản đối QND và sẽ có những người vào bênh vực, dẫn đến một cuộc chiến vô bổ không đem đến điều gì tốt đẹp chỉ mang lại sự mất đoàn kết và mất thời gian của tất cả mọi người.

BQT đóng topic ở đây trước khi quá muộn.

cari3h

Moderator
Dĩ hòa vi quý đi các bác. E thì thấy có 2 điểm cần nói ở đây:

Đối với người trong cuộc, bạn Duy và bạn Hà nếu là bạn của nhau, bạn Hà không có ý kiến gì thì bài viết của bạn Duy cũng bình thường thôi, cũng giống như nhiều bài viết khác viết về một sự kiện nào đó trong bóng bàn, một hảo thủ từ miền A đến miền B giao lưu, học hỏi...Tuy nhiên, nếu đó là văn phong, là style của Duy thì sau đó, Duy cần ĐIỀM TĨNH, KIỀM CHẾ và dũng cảm đối đầu với việc bị chỉ trích, bị ném đá hơn là "nóng trong người" vì máu nóng rồi tự mình ...dội bom, quăng lựu đạn tứ tung bởi vì đó chính là điều bạn viết, cần chịu trách nhiệm với phát ngôn của mình. Diễn đàn là một xã hội thu nhỏ, không thuộc về riêng ai, có rất nhiều thành phần tham dự nên không tránh khỏi chín người mười ý, người yêu kẻ ghét, người khen kẻ chê...Mỗi ngày có cả trăm thành viên và cả ngàn khách vào xem và post bài, bởi vậy, nếu bạn cẩn trọng, bạn phải uốn lưỡi...70 lần trước khi nói và dùng ngôn từ dễ nghe, dễ hiểu sao cho dung hòa với đại đa số thành viên của cộng đồng bongban.org hơn là thể hiện cái tôi của chính mình, để tránh hiểu lầm, bạn Duy ạ. Một người đã từng gặp bạn, nhận xét bạn là người tốt, năng nổ, nhiệt tình...những người chưa gặp bạn bao giờ thì chỉ có thể đánh giá, nhận xét bạn qua những lời bạn viết mà thôi, mà số này thì nhiều gấp mấy lần số đã gặp bạn. Làm sao tránh khỏi...? Và bạn, cũng không đủ thời gian và công sức để thanh minh rằng: TÔI NÓI SHOCK NHƯNG TÔI KHÔNG SHOCK !

Đối với những thành viên, những người chưa gặp Duy bao giờ, mà chỉ xem qua những bài viết của bạn ấy (mà đơn giản nhất là topic này) thì mình nghĩ các bạn cũng có thể khó chịu với văn phong của chủ top, nhẹ thì comment nhắc nhở, nặng thì ném đá, choảng luôn! Mình đã từng gặp những bạn ở ngoài đời không giống như viết trên dd, khá bất ngờ. Mình nói như thế ý muốn nói là "Cái áo không làm nên thầy tu" những lời phát ngôn chưa chắc đã đánh giá toàn diện hết tính cách một con người nên CR mong mỗi người hạ hỏa cái đầu nóng của mình một tý, không nên cãi cọ, đâm chém mà như ae một nhà, cùng nhau xây dựng một dd bongban ngày càng phát triển, vui, đoàn kết, đầm ấm tình người và tràn ngập thân thương!
Thân chào!

• Love
Reactions: QND
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook