a

Long Regain

Binh Nhất
Hồi trc mình dùng 2 con ten 80fx cho 2 bên
hiện tại mình đang dùng con phải 80 và trái 80fx
tết này mình định thay cả 2 mặt luôn. Nhưng đang phân vân. Phải thì mình định chọn 80 nhưng trái thì mình đang phân vân giữa 64fx và 05
Thấy thằng bạn Hạng D của mình thì bảo 64fx vừa xoáy vừa nhanh khi cao thì đổi bên 64fx mà đập.
nhưng thấy các cao thủ trên diễn đàn thì bảo 05 tốt hơn
Xin các Bác chỉ dùm em nên chọn con nào với :p tư vẫn dùm, thêm ý kiếm vào các con 80 05fx 64 25 ,...
à em dùng cốt ZJK ALC nhé
TKX trước

damme_bongban214

Thượng Tá
tết này mình định thay cả 2 mặt luôn. Nhưng đang phân vân. Phải thì mình định chọn 80 nhưng trái thì mình đang phân vân giữa 64fx và 05
Thấy thằng bạn Hạng D của mình thì bảo 64fx vừa xoáy vừa nhanh khi cao thì đổi bên 64fx mà đập.
Xin các Bác chỉ dùm em nên chọn con nào với :p tư vẫn dùm, thêm ý kiếm vào các con 80 05fx 64 25 ,...
TKX trước
đánh ten 80 phải. trái đánh 05 tuyệt hay

docmaorg

Đại Tá
ZJK-ALC
FH 05-BH 05 nếu phát lực tốt thì hay nhất nhưng khó đánh. vì 05 thuộc hàng cứng nhất dòng Ten. FH có thể đánh Ten05 nhưng BH đánh 05 KT phải khá tròn.
FH 80-BH 05 : giơ này thì thiên về người đánh BH moi xoáy trái tạo cơ hội cho quả phải. quả trái gần bàn khéo. Ít khi lùi xa giật trái, hay quăng trái.
Kể ra thì hơi nhiều, nhưng dòng ALC nói chung mình thấy BH T64,80 cho cú trái phù hợp với nhiều giơ đánh hơn T05. 64fx,05fx, hay 80fx chủ yếu dùng cho giơ ôm bàn moi xoáy và chặn đảm lực. Bản thân ALC dòng cốt xịt, tốc độ trung bình nên dòng fx chỉ phù hợp tập luyện chứ để có đòn sát thủ thì hơi hiền.
Còn ALC cho FH: nên dùng theo lối đánh 05,64,80 tuỳ người.
Bạn có thể chat cùng mình bên FB dưới Link mình tư vấn thêm cho bạn được

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
Nghe có bạn trên diễn đàn nói bạn ms 13 tuổi hả ? Đôi công chưa nổi 10 quả thì mua ten mới làm gì ? mua con mặt gì dễ chơi ý . Qua những bài viết của bạn mình thấy bạn chơi xì xằng ,vì vậy nên tập trung tập luyện hơn , cốt ngon rồi chưa cần mua ten ms đâu !!!

MaiXuanViet

Moderator
TKX trước

Cốt ALC mềm, ZJK ALC lại mỏng nên càng làm tăng cảm giác mềm, vì thế mình nghĩ càng phải dùng mút cứng tí nó sẽ hợp hơn. Chủ quan cá nhân mình thì nghĩ là FH Ten05, BH Ten 80.hihi.

Còn vụ bóng cao xoay Ten64fx lại đập thì mình thấy hơi dư thừa, nhiều khi vì xoay mà mất điểm nhảm trong khi Ten nào đập cũng "bể bóng lún bàn" cả. Ngta chỉ xoay đập khi dùng FH tàu, Bh Ten thôi. :D

Trainee

Đại Tá
Nghe có bạn trên diễn đàn nói bạn ms 13 tuổi hả ? Đôi công chưa nổi 10 quả thì mua ten mới làm gì ? mua con mặt gì dễ chơi ý . Qua những bài viết của bạn mình thấy bạn chơi xì xằng ,vì vậy nên tập trung tập luyện hơn , cốt ngon rồi chưa cần mua ten ms đâu !!!
Theo tinh thần này thì bạn đánh mút ten nào chả như nhau. Kiểm soát ko đc, ham hố đồ đắt tiền chỉ tổ khó tiến bộ đc về cảm giác bóng. Ko khéo sau toàn hùng hục bạt chứ chẳng lên xoáy đc.

Sơn Hoá Nt

Thượng Sỹ
13 tuổi mà lại học ĐH xây dựng à =_= mà đang theo học hẳn hoi đôi công 100 quả ok ngon lành -_- Trình tương đương E-
Nói thật mình xem qua hồ sơ của bạn rồi , toàn hỏi mấy vđề giật bóng thế nào cho vào chéo góc bàn , nói thật đó là kĩ năng cơ bản đó, mình nghĩ bạn chỉ thuộc dạng "chơi" chứ không phải "đánh" nên k cần mặt ten đâu vì mình chắc chắn 1 điều bạn có dán 729 thì vẫn thế thôi , mình k chơi vợt tận 3,4 tr như bạn , mình chỉ đánh mazunov + leoviz x6 thôi , còn việc mình bảo bạn 13 tuổi "ăn cắp" tiền mua vợt cái đó có bạn tố cáo hẳn hoi , k có lửa sao có khói !!!

Bình luận từ Facebook