2016 ITTF Nakheel Asian Cup (28 - 30/4/2016), Dubai

lion

Đại Tá
Trưa đang định ngả ghế ngủ thì Chủ tịch ITTF gọi điện nói có giải Asian Cup đang tổ chức ở
Dubai mà anh chưa thấy ai post lên diễn đàn bóng bàn của chú mày nên em đành nhờ con bé
thư ký nó ngậm nước phun vào mặt cho đỡ buồn ngủ rồi post tí bài, kiếm tí like của các bác
vậy.

Thông tin về giải đấu:
http://ittf.com/competitions/competitions2.asp?Competition_ID=2660&category=Cont

Thôi thì nó có quy chế, có danh sách VĐV được mời, các bác cứ tưởng tượng là nó bắt chước
Mens Worldcup cho em nhờ, danh sách đây ạ.
Screen Shot 2016-04-29 at 12.51.50 PM.png

Này thì nữ ạ
Screen Shot 2016-04-29 at 12.52.03 PM.png

Này thì tiền thưởng
Screen Shot 2016-04-29 at 12.52.22 PM.png

Tình hình diễn biến Mens Singles đến thời điểm này như sau:
Screen Shot 2016-04-29 at 12.54.34 PM.png

Bóng bàn TG đã nhỏ, cái ao Asia lại càng nhỏ hơn, Xu Xin thì chắc lại chịch Gao Ning thôi chứ
còn gì nữa, Mizutani thì cũng lại bị Zhang JiKe nó thông toác nòng, nói chung là ai cũng nhìn
ra trận CK là thằng Xu vs thằng Ke rồi, có điều ai thắng thôi. Xét phong độ gần đây và mong
muốn thể hiện e nghĩ 55% Xu thắng Ke.

Tình hình diễn biến Womens Singles đến thời điểm này như sau (đưa vào không nhiều bác lại
bảo nhà em trọng nữ khinh nam hihi)
Screen Shot 2016-04-29 at 12.57.49 PM.png

Em Ito Mina hàng xóm là Ozawa thì ở vòng loại Olympic 2016 vừa qua gây tiếng vang bằng
trận tụt váy Ding Ning cho nó lộ hàng nhưng sau đó lại thua em Nhật lùn khác với lý do đau
tay rất chi là vớ vẩn sẽ gặp em Liu Shiwen, dự là đi nhanh thôi, em Liu này nó mấu lắm.

Feng vẫn đẳng cấp hơn Hirano, cho nên sẽ vào BK2 gặp Li Xiaoxia và lại thua tiếp. Trận CK sẽ
là màn xử lý nội bộ giữa Liu Shiwen và Li Xiaoxia thôi, em dự là L Xiaoxia sẽ thắng vì nó đang
hưng phấn đã dành vé dự Olympic đầu tiên mừ.

Liu Shiwen

Li XiaoXia, nhìn mặt hơi nhiều trấng cá tí nhưng chịu khó nặn ra rán ăn khiến phong độ lên
cao, nhờ đó giành được hết các danh hiệu cao quý của bóng bàn thế giới ;)

Xu Xin, tay vợt CP đỉnh cao nhất của China hiện tại, mới chỉ có 1 HCV Mens Worldcup thôi ;)

Zhang JiKe, nó đã có tất cả, chả biết nói gì hơn...

ga mo

Đại Tá
Trưa đang định ngả ghế ngủ thì Chủ tịch ITTF gọi điện nói có giải Asian Cup đang tổ chức ở
Dubai mà anh chưa thấy ai post lên diễn đàn bóng bàn của chú mày nên em đành nhờ con bé
thư ký nó ngậm nước phun vào mặt cho đỡ buồn ngủ rồi post tí bài, kiếm tí like của các bác
vậy.

Thông tin về giải đấu:
http://ittf.com/competitions/competitions2.asp?Competition_ID=2660&category=Cont

Thôi thì nó có quy chế, có danh sách VĐV được mời, các bác cứ tưởng tượng là nó bắt chước
Mens Worldcup cho em nhờ, danh sách đây ạ.
View attachment 81716
Này thì nữ ạ
View attachment 81717
Này thì tiền thưởng
View attachment 81718
Tình hình diễn biến Mens Singles đến thời điểm này như sau:
View attachment 81719
Bóng bàn TG đã nhỏ, cái ao Asia lại càng nhỏ hơn, Xu Xin thì chắc lại chịch Gao Ning thôi chứ
còn gì nữa, Mizutani thì cũng lại bị Zhang JiKe nó thông toác nòng, nói chung là ai cũng nhìn
ra trận CK là thằng Xu vs thằng Ke rồi, có điều ai thắng thôi. Xét phong độ gần đây và mong
muốn thể hiện e nghĩ 55% Xu thắng Ke.

Tình hình diễn biến Womens Singles đến thời điểm này như sau (đưa vào không nhiều bác lại
bảo nhà em trọng nữ khinh nam hihi)
View attachment 81720
Em Ito Mina hàng xóm là Ozawa thì ở vòng loại Olympic 2016 vừa qua gây tiếng vang bằng
trận tụt váy Ding Ning cho nó lộ hàng nhưng sau đó lại thua em Nhật lùn khác với lý do đau
tay rất chi là vớ vẩn sẽ gặp em Liu Shiwen, dự là đi nhanh thôi, em Liu này nó mấu lắm.

Feng vẫn đẳng cấp hơn Hirano, cho nên sẽ vào BK2 gặp Li Xiaoxia và lại thua tiếp. Trận CK sẽ
là màn xử lý nội bộ giữa Liu Shiwen và Li Xiaoxia thôi, em dự là L Xiaoxia sẽ thắng vì nó đang
hưng phấn đã dành vé dự Olympic đầu tiên mừ.

Liu Shiwen

Li XiaoXia, nhìn mặt hơi nhiều trấng cá tí nhưng chịu khó nặn ra rán ăn khiến phong độ lên
cao, nhờ đó giành được hết các danh hiệu cao quý của bóng bàn thế giới ;)

Xu Xin, tay vợt CP đỉnh cao nhất của China hiện tại, mới chỉ có 1 HCV Mens Worldcup thôi ;)

Zhang JiKe, nó đã có tất cả, chả biết nói gì hơn...
Cu này còn thiếu nhiều thứ lắm, ví dụ như: Pro tour Grand Final, Asian Championship, Asian Games.

Nếu thi chém gió thỉ khéo Việt Nam mềnh vô đệch, mịa sao k có Việt Nam nhể các anh, bọn Thái, Sing có mà mình k có hoá chán thật

Last edited:
Cho em hỏi ngu một câu đc k các a: là bọn tàu chơi H3 kèm Ten và cốt như Vis, zjk... Sao bên Việt Nam mình trong đội tuyển quốc gia không thấy ai chơi theo mà chỉ thấy trình gà còi học đòi như em là ví dụ điển hình vậy ạ? Sorry bác nào đang chơi H3 nhé tính em nó thẳng thế quen rồi.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cho em hỏi ngu một câu đc k các a: là bọn tàu chơi H3 kèm Ten và cốt như Vis, zjk... Sao bên Việt Nam mình trong đội tuyển quốc gia không thấy ai chơi theo mà chỉ thấy trình gà còi học đòi như em là ví dụ điển hình vậy ạ? Sorry bác nào đang chơi H3 nhé tính em nó thẳng thế quen rồi.
Vì VNT toàn alien, nên khác người là chuyện không khác gì

lion

Đại Tá

Như mọi lần, em khẳng định bác hỏi không ngu đâu ạ ;), cá nhân em nghĩ các VĐV
hàng đầu Vietnam thừa khả năng (kỹ thuật, điều kiện kinh tế) để sử dụng combo đó.

Tuy nhiên, bác có thể thấy Tàu họ chơi mút Tàu (cứ cho là xịn và chất lượng tăng lên
theo các bậc từ địa phương đến trung ương) từ nhỏ, các kỹ thuật, chiến thuật và thể
lực đều được rèn luyện để xoay theo nên họ đã làm quen, làm chủ nó từ rất lâu. Nhà
em thấy China họ dùng 3 dòng cốt DHS, TBY, Stiga rất phổ biến, tuy mỗi dòng có các
đặc điểm ưu nhược khác nhau nhưng đều đảm bảo chất lượng và tính năng.

Nhìn lại Việt Nam thì chúng ta đã không vun trồng liên tục được từ nhỏ, việc thay đổi
cốt, mút không do HLV tư vấn mà hầu như toàn do VĐV tự chọn, sau này có vào đội
tuyển rồi thì phải dùng cốt nọ, mút kia do vấn đề tài trợ, tài chính...Nếu từ nhỏ đã ko
kiên định với chiến lược dùng dụng cụ, có nhiều hạn chế về thể lực, kỹ thuật...thì em
thấy cho dù đặt vào tay combo của Zhang đi chăng nữa cũng khó phát huy được điều
gì cả.

Bình luận từ Facebook