2016 China Warm Up Matches for Olympics

sondt85

Trung Uý
Ren Hao nam hay nữ c b nhỉ?:eek::eek::rolleyes:
Là zai 100% đấy bác :D. Nam nào đánh làng nhàng gặp đội 1 của nữ CNT chắc là đi hết :D.
Mà thằng Ren Hao đánh cũng hay đấy chứ, nhưng gặp rơ chặn đẩy, đôi công gần bàn Li Xiaoxia là thua rồi :|

Profess.medical

Đại Uý
trận ZJK thua Hao Shuai 1-4 quá thối nên k thấy fan cuồng nào vào bênh vực nữa nhỉ :p
công nhận thời kỳ trước đây xem ZJK đánh rất sướng, nhưng gần đây thì FH lều phều, hầu như chỉ còn flick câu bóng lên để đôi công, lối đánh đó đánh với tụi cùng lứa thì hợp (đơn cử trận với Yan An, ZJK bóp rất nhanh nhờ đôi công đều rồi tăng lực ăn điểm), tuy nhiên gặp tụi trẻ thì đôi công 1-2 quả là tụi nó quăng trái rồi lấy đâu ra bóng mà tăng lực (trận gặp Lin Gaoyuan), trận gặp HS thì khỏi nói luôn, bí toàn tập
Hs hay đấy bác.thua là bt.hs là rơ đột biến ai cũng có thể ăn và ngược lại

backhand-ghost

Đại Tá
Xì ke chỉ gặp Ma Long mới lên cơn điên, gặp người khác đánh rất vật vờ. Nhưng dù sao khi cần ở thời khắc quan trọng nó vẫn kiểm soát tình hình được. Hi vọng sẽ có trận ck Ma - Zhang để xem ai mới là nhà vô địch thực sự
Mình vẫn nhớ, hình như lúc đó là đang bình luận trận CK WTTC 2013 thì phải, Liu Guoliang có kể câu chuyện bên lề thế này.
"Khi đang tập huấn tại trung tâm huấn luyện của Schlager, tôi với ZJK có nói chuyện riêng với nhau. Tôi hỏi mục tiêu của ZJK là gì, ZJK trả lời là song đại mãn quan, và tôi nghĩ là cậu ấy có cơ hội để làm được".
"Thời điểm này chỉ duy nhất có 02 người có thể khiến cho ZJK thấy hưng phấn khi thi đấu, có thể thực sự phấn khích khi chiến thắng là Wang Hao và Ma Long".
02 nội dung trên thì ko thể nhầm được, nhưng thời điểm chính xác hoàn toàn thì chịu vì lâu quá rồi nên ko nhớ.

backhand-ghost

Đại Tá
Xì ke chỉ gặp Ma Long mới lên cơn điên, gặp người khác đánh rất vật vờ. Nhưng dù sao khi cần ở thời khắc quan trọng nó vẫn kiểm soát tình hình được. Hi vọng sẽ có trận ck Ma - Zhang để xem ai mới là nhà vô địch thực sự
Xem Ma Long bây giờ thấy rằng ở level như nó chỉ cần giữ được phong độ đã là tốt rồi nhưng Ma Long thậm chí vẫn như đang tiến bộ nữa.
Thấy rõ ràng nó đánh trái ổn định hơn, chính xác hơn và ác hơn trước nhiều. Điều này khiến kỹ năng phòng ngự của nó cũng có hiệu ứng tích cực. Còn bên phải thì ko cần nói rồi, ko thể hay hơn và đẹp hơn được nữa.
Cuối cùng khó nhất là chuyển hoán, thời điểm này ko có một ai xoay trái - phải, chuyển thủ - công hay và hiệu quả như Ma Long. Cái này làm nên một ML toàn diện và thực sự là vô đối thời điểm này.
Nếu TVH này Ma Long nó ko lên ngôi thì mới là "không thể tin nổi", còn ông ZJK thì làm mình nản quá rồi, ko biết có lết được vào đến CK ko.

Last edited:

AndroCS7

Đại Tá
Xem Ma Long bây giờ thấy rằng ở level như nó chỉ cần giữ được phong độ đã là tốt rồi nhưng Ma Long thậm chí vẫn như đang tiến bộ nữa.
Thấy rõ ràng nó đánh trái ổn định hơn, chính xác hơn và ác hơn trước nhiều. Điều này khiến kỹ năng phòng ngự của nó cũng có hiệu ứng tích cực. Còn bên phải thì ko cần nói rồi, ko thể hay hơn và đẹp hơn được nữa.
Cuối cùng khó nhất là chuyển hoán, thời điểm này ko có một ai xoay trái - phải, chuyển thủ - công hay và hiệu quả như Ma Long. Cái này làm nên một ML toàn diện và thực sự là vô đối thời điểm này.
Nếu TVH này Ma Long nó ko lên ngôi thì mới là "không thể tin nổi", còn ông ZJK thì làm mình nản quá rồi, ko biết có lết được vào đến CK ko.
Nếu Zjk vào đến ck để gặp ML thì e vẫn nghĩ cửa Zjk sáng hơn đôi chút, nhờ lối đánh rất quái và khả năng thay đổi nhanh nhạy. Vẫn nhớ trận ck hồi đầu năm, hình như là Kuwait open, Zjk triển khai lối đánh ngắn, ôm bàn, đòn cục 1 phát ăn ngay khiến ML không có cơ hội tấn công và nhanh chóng chịu thua. Kiểu đánh đó ko đẹp mắt chút nào nhưng rất hiệu quả và gần như là đối sách duy nhất khắc chế đc ML.

AndroCS7

Đại Tá
Ở Olympics trials thì Zjk lại lựa chọn lối chơi khác, đấu súng trực tiếp với ML trong từng pha bóng, và cũng giành chiến thắng áp đảo với những cú giật xoáy và cắm không cho ML cơ hội đối giật lại. Có cảm giác Mỗi lần đối đầu ML là Zjk lại lựa chọn một lối chơi khác nhau ko để đối thủ bắt bài, khác với ML lúc nào cũng chân phương trung thành với lối tấn công đẹp mắt. Vì vậy theo e thấy là đối thủ chính của Zjk ko phải ML mà là các tay vợt châu Âu, nếu vượt qua dc các tay vợt châu Âu ở vòng ngoài thì khả năng đoạt cup của Zjk là 66,6% so với 33,3% của ML :D

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu Zjk vào đến ck để gặp ML thì e vẫn nghĩ cửa Zjk sáng hơn đôi chút, nhờ lối đánh rất quái và khả năng thay đổi nhanh nhạy. Vẫn nhớ trận ck hồi đầu năm, hình như là Kuwait open, Zjk triển khai lối đánh ngắn, ôm bàn, đòn cục 1 phát ăn ngay khiến ML không có cơ hội tấn công và nhanh chóng chịu thua. Kiểu đánh đó ko đẹp mắt chút nào nhưng rất hiệu quả và gần như là đối sách duy nhất khắc chế đc ML.
Đúng là vậy thật, ko chơi theo lối đó thì ko có cửa cho ZJK khi chơi với ML. ZJK chấp nhận mạo hiểm, có thể thua nhanh còn hơn là chơi sòng phẳng đối công với một ML giờ đã hơn hẳn về thực lực.
Chỉ có điều là trận đấu rất vụn và lắt nhắt, ko có rally dài và đẹp mắt, xem ko thích mắt như ngày trước vì có khi chỉ 3-4 lần chạm vợt đã hết một điểm rồi.

Bình luận từ Facebook