Xin tư vấn mặt BH cho Super fzd alc

sontung2512

Binh Nhất
Bạn tìm mặt Quantum X Pro xem sao, đánh trái thì bản thường hay bản soft đều khá hay, tùy rơ mỗi người.
Có shop đang bán lanh quanh 950k, có đủ màu mè theo ý bạn như màu hồng, màu xanh, màu tím
Loại này nhanh chuội không bác?? Như mấy con tibhar mxp,k3,mk theo nhiều người dùng thì nhanh chuội lắm bác

sontung2512

Binh Nhất
Nói chung nếu để tập luyện thì e thấy bác mua con blitz 2010, tập k bao giờ lo hỏng mặt, con đấy chơi cả năm cũng chẳng hỏng được, mà lại cực kì hợp rơ moi móc, topsheet nó lai tàu, đánh bám xoáy lắm. Hơi xịt hơn bọn nhật tí thôi.
Trái mà xịt em lại không đánh nổi bác à. Em muốn có tí lực cho cân bằng. Cứ bền đẹp với lâu hết ma sát là ngon ạ.

ducanhmh

Đại Tá
Đặc tính loại này thế nào sao lại khó thuần thế bác. Bác có bài review không loại này không
Mua vè mà thử,lên này cưỡi ngựa xem hoa k ăn thua đâu. Hoăcn định mua mặt nào lên mấy trang nc ngoài xem review nhiều ng đánh giá, quan trọng nhất vẫn là tự thử mới biết đc. Đẽo cày giữa đường như này k ăn thua đâu

sontung2512

Binh Nhất
Mua vè mà thử,lên này cưỡi ngựa xem hoa k ăn thua đâu. Hoăcn định mua mặt nào lên mấy trang nc ngoài xem review nhiều ng đánh giá, quan trọng nhất vẫn là tự thử mới biết đc. Đẽo cày giữa đường như này k ăn thua đâu
Đang phân vân theo cảm nhận mọi người thôi bác
Yêu cầu em chỉ cần bền đẹp với lâu hết ma sát chứ mấy mặt này e đều biết nhưng giờ bảo thử từng loại k ưng lại đổi thì tốn kém lắm. Mặt dễ đánh để vào bàn là ok

ducanhmh

Đại Tá
Đang phân vân theo cảm nhận mọi người thôi bác
Yêu cầu em chỉ cần bền đẹp với lâu hết ma sát chứ mấy mặt này e đều biết nhưng giờ bảo thử từng loại k ưng lại đổi thì tốn kém lắm. Mặt dễ đánh để vào bàn là ok
Bền đẹp vs lâu hết masat thì chỉ có dignic thôi. Làm cái dignic 80 đánh trái là hết bài

sontung2512

Binh Nhất
Trên diễn đàn nhiều b, dc đánh giá là thay thế cho Ten05 mà rẻ, bền hơn nhiều, m đang đánh thấy cảm nhận thế, nó cứng hơn nên khó đánh hơn
Rak7 có mềm hơn không bác chứ trình trái của em chưa ổn lắm chỉ muốn thiên về mặt nào tầm trung để kiểm soát dễ hơn

sontung2512

Binh Nhất
Bền đẹp vs lâu hết masat thì chỉ có dignic thôi. Làm cái dignic 80 đánh trái là hết bài
Em đang đánh dig64 đây nhưng kĩ thuật trái vẫn kém mà dùng hàng take nó vỡ nhanh quá. E tìm loại phân khúc rẻ hơn kiểm soát chút để tập luyện bác ạ

IFUD

Trung Uý
Tìm mua mặt cũ trải nghiệm trước cho kinh tế bác. Mặt cũ chứ dùng vẫn tốt chán, trải nghiệm chừng 4-5 tháng thấy hợp thì chốt mua mặt mới nếu thích.
BH hay thì mình thấy có Dig05, V15 stiff, V20 double extra

lion

Đại Tá
Mới chơi, động tác chưa chuẩn thì cố gắng dùng cốt trung bình nhanh, kiểm soát tốt, mặt vợt cũng vậy để có cảm giác tốt nhất và tập trung vào học tập cho nó tròn, đừng dựa vào cốt mút nhanh hay đắt tiền để tạo cảm giác ảo là mình đánh xoáy và mạnh, cái đó có thể coi như mình dùng chất kích thích để ảo tưởng còn thực tế thì không như vậy!

Mình đã dùng trên 30 mặt Yasaka Rakza 7 (không soft) và thấy nó vừa rẻ, vừa bền, xoáy, cảm giác bóng tốt, giật, bạt, flick, cắt gò...nói chung cái gì nó cũng đều làm được rất OK, phản công từ 2-3 mét ngoài bàn không thành vấn đề mà giá mới có 750K, nếu mua của ae họ dùng 1 tuần - 1 tháng thì thường là 450 - 550K. Vừa rồi do mặt R7 màu đỏ khan hàng không mua được nên phải lắp thử G1 đỏ (FH) thì thấy khó đánh hơn R7 tương đối nhiều dù nhanh hơn tí, xoáy hơn tí, cứng hơn tí và chắc chắn là phải mất thời gian để làm quen và điều chỉnh. Dùng G1 không hợp lắm, quay R7 ra thuận tay đánh thấy ừ, đây đúng là mặt vợt mình nên dùng cho cả FH và BH :)

mcfly

Thượng Tá
muốn bền không vỡ không mau mòn, em xin mạnh dạn đề nghị H8-80 hoặc chơi hẳn H3 38 độ - đánh trái 6 tháng không thay là bình thường

Anhswang57

Trung Uý
Mới chơi, động tác chưa chuẩn thì cố gắng dùng cốt trung bình nhanh, kiểm soát tốt, mặt vợt cũng vậy để có cảm giác tốt nhất và tập trung vào học tập cho nó tròn, đừng dựa vào cốt mút nhanh hay đắt tiền để tạo cảm giác ảo là mình đánh xoáy và mạnh, cái đó có thể coi như mình dùng chất kích thích để ảo tưởng còn thực tế thì không như vậy!

Mình đã dùng trên 30 mặt Yasaka Rakza 7 (không soft) và thấy nó vừa rẻ, vừa bền, xoáy, cảm giác bóng tốt, giật, bạt, flick, cắt gò...nói chung cái gì nó cũng đều làm được rất OK, phản công từ 2-3 mét ngoài bàn không thành vấn đề mà giá mới có 750K, nếu mua của ae họ dùng 1 tuần - 1 tháng thì thường là 450 - 550K. Vừa rồi do mặt R7 màu đỏ khan hàng không mua được nên phải lắp thử G1 đỏ (FH) thì thấy khó đánh hơn R7 tương đối nhiều dù nhanh hơn tí, xoáy hơn tí, cứng hơn tí và chắc chắn là phải mất thời gian để làm quen và điều chỉnh. Dùng G1 không hợp lắm, quay R7 ra thuận tay đánh

thấy ừ, đây đúng là mặt vợt mình nên dùng cho cả FH và BH :)
E cũng muốn thử sang Raz7 vì G1 hơi cứng khi kết hợp với cốt cứng nhưng mới dùng G1 dc 3 tháng vẫn còn ngon lắm, đổi thì tiếc nên để vậy đánh đến lúc bỏ vậy

hoangday113

Thượng Sỹ
Thật ra là bác quan trọng mặt đủ tốt để dùng tập giá hợp lý là đc .
Múc con palio ak47 red oánh cũng đc :D .
Hỏng nổi thay mới

M.Hoang

Đại Tá
E cũng muốn thử sang Raz7 vì G1 hơi cứng khi kết hợp với cốt cứng nhưng mới dùng G1 dc 3 tháng vẫn còn ngon lắm, đổi thì tiếc nên để vậy đánh đến lúc bỏ vậy
con G1 topsheet nó cứng hơn nên cảm giác cứng hơn R7 kha khá đấy b, tốc với xoáy mình đánh giá R7 thua G1 1 bậc, đánh G1 rồi sang R7 cảm giác bóng cứ hiền hiền

Bình luận từ Facebook