Xin tư vấn mặt BH cho Super fzd alc

sontung2512

Binh Nhất
Nhờ các bác tư vấn giúp, em đang chơi cốt Super FZD ALC, phong cách là giật trái, flick và moi trái nhẹ, chặn đẩy êm. Lực tay em chưa được khỏe lắm.
Muốn tìm mặt từ 900k đổ lại để tập luyện ạ. Màu mè càng tốt :))

Trainee

Đại Tá
Loại này bền với bị nhanh chuội không bác
E đang dùng dig 64 TAKE mà vỡ nhanh quá
Đang tập luyện cũng không cần mặt quá đắt ý bác.
Bền đúng nghĩa luôn, nếu là hàng nội địa Nhật!
Dig hàng Take công nhận xui là gặp đám siêu ròn!
Tập luyện thì theo mình nên mua hàng Nhật nội địa cũ của các shop mà đánh!

sontung2512

Binh Nhất
Bền đúng nghĩa luôn, nếu là hàng nội địa Nhật!
Dig hàng Take công nhận xui là gặp đám siêu ròn!
Tập luyện thì theo mình nên mua hàng Nhật nội địa cũ của các shop mà đánh!
Em đang muốn tìm mặt nào rẻ chút xem ok không thì chuyển hẳn sang cho đỡ tốn kém vì dig cũng khá chát

goker

Trung Sỹ
Vậy tư vấn quả này là chuẩn bài nè, victas v11 extra. Mới cũng rẻ mà lướt cũng ok. Mỗi tội con này ko nên bóc ra nhiều vì lót dễ co. Mặt thì siêu bền trọng lượng nhẹ, đánh ko bị đau cổ tay, khả năng chịu sai số lớn

goker

Trung Sỹ
Nhờ các bác tư vấn giúp, em đang chơi cốt Super FZD ALC, phong cách là giật trái, flick và moi trái nhẹ, chặn đẩy êm. Lực tay em chưa được khỏe lắm.
Muốn tìm mặt từ 900k đổ lại để tập luyện ạ. Màu mè càng tốt :))
Mà flick với moi móc thì chơi vợt limba hoặc alc thôi, lại còn lực tay yếu chơi super mà bị dùng cổ tay nhiều còn bị đau ý, super nó nặng đầu, kiếm cái mặt nào nhẹ nhẹ, thậm chí như bác nói đánh donic s3 còn được mặt nhẹ sẽ giúp nhẹ đầu vợt tăng tốc độ ra cổ tay, cứ nhẹ mềm moi móc sẽ dễ hơn cứng

729-FX

Trung Uý
Mà flick với moi móc thì chơi vợt limba hoặc alc thôi, lại còn lực tay yếu chơi super mà bị dùng cổ tay nhiều còn bị đau ý, super nó nặng đầu, kiếm cái mặt nào nhẹ nhẹ, thậm chí như bác nói đánh donic s3 còn được mặt nhẹ sẽ giúp nhẹ đầu vợt tăng tốc độ ra cổ tay, cứ nhẹ mềm moi móc sẽ dễ hơn cứng
Lực tay k khỏe mà chơi cây này e thấy k phù hợp lắm, e thấy cây này chỉ hay khi vào được lực chuẩn. Thua vis thường, hơn mỗi cái nảy tốt hơn chút. Cỡ tuyển cũng thấy ít người xài lắm. Nếu bác vẫn thích thì e thấy T64 khá hợp để đánh trái với cây này. E đã từng thử thấy rất hợp. Nếu muốn tìm cảm giác tương tự và giá rẻ hơn thì xem miếng xiom vega korea.

sontung2512

Binh Nhất
Em chuyển sang cây này đánh phải hợp lắm bác.
Trái thì thực ra không phải tay em yếu mà trái em chưa thuần lắm, đánh nhanh hay mạnh là hỏng :)))
Chỉ vừa lực bám xoáy sang bàn thì là ok thui ạ :))

sontung2512

Binh Nhất
Lực tay k khỏe mà chơi cây này e thấy k phù hợp lắm, e thấy cây này chỉ hay khi vào được lực chuẩn. Thua vis thường, hơn mỗi cái nảy tốt hơn chút. Cỡ tuyển cũng thấy ít người xài lắm. Nếu bác vẫn thích thì e thấy T64 khá hợp để đánh trái với cây này. E đã từng thử thấy rất hợp. Nếu muốn tìm cảm giác tương tự và giá rẻ hơn thì xem miếng xiom vega korea.
Ten cũng là 1 lựa chọn khá đắt đỏ bác ạ :)))
Hồi xưa em chơi Ten còn hợp hơn cả Dig nhưng mặt vỡ nhanh quá không yêu nổi.

Thái Khang

Trung Uý
Bạn tìm mặt Quantum X Pro xem sao, đánh trái thì bản thường hay bản soft đều khá hay, tùy rơ mỗi người.
Có shop đang bán lanh quanh 950k, có đủ màu mè theo ý bạn như màu hồng, màu xanh, màu tím

729-FX

Trung Uý
Ten cũng là 1 lựa chọn khá đắt đỏ bác ạ :)))
Hồi xưa em chơi Ten còn hợp hơn cả Dig nhưng mặt vỡ nhanh quá không yêu nổi.
Chính ra e thấy ten nội địa bền mà, e chơi 2 3 tháng rồi cũng k thấy vỡ mấy, mà đòn em thuộc loại rát đấy. Mấy con take thì thôi, đi nhanh lắm

729-FX

Trung Uý
Nói chung nếu để tập luyện thì e thấy bác mua con blitz 2010, tập k bao giờ lo hỏng mặt, con đấy chơi cả năm cũng chẳng hỏng được, mà lại cực kì hợp rơ moi móc, topsheet nó lai tàu, đánh bám xoáy lắm. Hơi xịt hơn bọn nhật tí thôi.

Bình luận từ Facebook