VTV tường thuật trực tiếp giải bóng bàn VĐGQ 2015

tuyetchieu

Trung Uý
Vtv6 trả lời rằng vì thời lượng phát sóng có hạn, thế là chỉ xem đc có 1 trận. Set thứ 2 và thứ 4, Tuấn Quỳnh đều dẫn 8-4, 8-5, vậy mà lại để thua, ko hiểu thế nào.
Sao không trực tiếp youtube? khỏi phải phụ thuộc nhà đài. Sea Games còn chọn trực tiếp youtube mà.

Hưng Hà VT

Trung Uý
Mọi năm em cũng như các Bác ! Cũng háo hức mòn mỏi chờ xem từng tí thông tin về giải vô địch quốc gia một,năm nay thì em ở Cần Thơ luôn mà lại bận phải đi làm cả ngày,có buổi tối mới rảnh, hic, thôi em hóng được tí thông tin gì về giải sẽ update thông tin đến các Bác ngay ^^

Hưng Hà VT

Trung Uý
Kết quả đồng đội Nam tính đến trưa ngày 8 /9

tcgroup

Bố cu Tít
Sao không trực tiếp youtube? khỏi phải phụ thuộc nhà đài. Sea Games còn chọn trực tiếp youtube mà.

Trực tiếp Youtube cũng cần có kinh phí bác ạ, như giải này cần 5 máy quay, 1 bàn trộn, 1 đạo diễn... Chi phí cho 1 buổi như này mất vài chục triệu (em đã hỏi giá để làm cho Vietnam Open 2014, sau có nhờ được Thể Thao TV rồi nên thôi), cơ bản cái gì cũng làm được nhưng cần phải có tiền.

Theo em mấu chốt ở vấn đề là lãnh đạo hiện nay không quan tâm đến truyền thông và người hâm mộ, chứ lãnh đạo mà quan tâm thì em nghĩ sẽ làm được thôi.

p/s: Em đang đầu tư máy quay để thử làm Live Youtube, nếu ổn thì tạm thời em sẽ live 1 máy ở các giải mà em đi theo dõi các bác ạ!

tuyetchieu

Trung Uý
Trực tiếp Youtube cũng cần có kinh phí bác ạ, như giải này cần 5 máy quay, 1 bàn trộn, 1 đạo diễn... Chi phí cho 1 buổi như này mất vài chục triệu (em đã hỏi giá để làm cho Vietnam Open 2014, sau có nhờ được Thể Thao TV rồi nên thôi), cơ bản cái gì cũng làm được nhưng cần phải có tiền.

Theo em mấu chốt ở vấn đề là lãnh đạo hiện nay không quan tâm đến truyền thông và người hâm mộ, chứ lãnh đạo mà quan tâm thì em nghĩ sẽ làm được thôi.

p/s: Em đang đầu tư máy quay để thử làm Live Youtube, nếu ổn thì tạm thời em sẽ live 1 máy ở các giải mà em đi theo dõi các bác ạ!
1 máy quay là ok rồi, 5 máy chi cho tốn kém.

bynzyn

Thượng Tá
Tối qua em có qua xem giải, tranh thủ quay được trận Đoàn Kiến Quốc và Nghĩa Khỉ Quân Đội, do cầm mỏi tay quá,nên em chỉ quay được 2 sec 2 và 3. Mời các Bác thưởng thức
Để ý xem đoạn 1'42 Nghĩa khỉ đối giật bóng sang xoáy xuống đó, DKQ chạm vợt cái bóng sụp xuống bàn luôn hihi (chắc có nghiên cứu ý tưởng của @Trạng .... CÁ )

tcgroup

Bố cu Tít
Ittf nó cũng chỉ 1 máy quay thôi. Quan trọng nhất là đường truyền Internet mà vụ này ở các địa phương hơi chán

Đường truyền là quan trọng nhất bác ạ, để xem được hình ảnh không bị giật thì phải có đường cáp quang, trong khi em đã tới hầu hết tất cả các nhà thi đấu ở Việt Nam thì internet vẫn là cái gì đó xa xỉ lắm ạ, cần internet toàn phải chạy vào phòng làm việc của nhà thi đấu để nhờ thôi ạ!

Last edited:

Hưng Hà VT

Trung Uý
Để ý xem đoạn 1'42 Nghĩa khỉ đối giật bóng sang xoáy xuống đó, DKQ chạm vợt cái bóng sụp xuống bàn luôn hihi (chắc có nghiên cứu ý tưởng của @Trạng .... CÁ )
Hôm qua anh Quốc chủ lực ăn 2 trận liền Bác ah! Phải công nhận nhìn anh ấy đánh mà không có cảm giác gì của tuổi tác cả. Em cực kì kết quả phát của anh đấy.

Bình luận từ Facebook