CLB BBC Lào Cai: Cập nhật các trận thách đấu đút lợn.

Dũng Gai

Moderator
Học tập theo mô hình "chăn nuôi lợn" của CLB APT. Hiện tại CLB BBC mới thửa 1 hòm "công đức".
Mỗi chiều sẽ tổ chức 1 vài trận độ (20.000 đ/trận đôi....) để nuôi béo lợn.
Các trận đấu "chăn nuôi lợn" từ nay sẽ được cập nhật tại topic này, mong các phóng viên BBC nỗ lực đưa tin cho thêm phần phong phú.:zingme65:

Dũng Gai

Moderator
Trận gần đây nhất Dũng gai + Phong móc lốp (+2) - Dương + Hà. Kết quả đôi Dương + Hà đút lợn. Hy vọng đôi nam trẻ này sẽ góp phần nuôi béo lợn mỗi chiều.
Qua đây em thấy có ý tưởng thế này bác Phong ga lăng xem thế nào nhé:
1. Chiều nào cũng lác đác vài trận đút lơn (Lợn lâu lớn lắm);
2. Vậy thì CLB BBC thống nhất : Chiều thứ 7 và chiều chủ nhật là hai buổi chiều mà cặp đôi nào đánh cũng phải đánh đút lợn. Cả CLB thống nhất vậy hôm đó hy vọng lợn có nhiều cám. Em tính sơ sơ đánh 15 trận đã có 300.000 đút lợn, tính cả thứ 7 chủ nhật được 600.000 đ. Ngon thế mà chúng ta ko làm còn đợi đến bao giờ?

Last edited:

phonghongBBC

Đại Uý
Trận gần đây nhất Dũng gai + Phong móc lốp (+2) - Dương + Hà. Kết quả đôi Dương + Hà đút lợn. Hy vọng đôi nam trẻ này sẽ góp phần nuôi béo lợn mỗi chiều.

Chú Dũng nhận trận Phong + Phương sắt - Dũng gai + Ca (anh) tịt đê................................

Dũng Gai

Moderator
Chú Dũng nhận trận Phong + Phương sắt - Dũng gai + Ca (anh) tịt đê................................
Trận này có từ lâu rồi, chiều nay 2 vé anh nhé. Còn ý tưởng đoạn trên anh đọc kỹ chưa?

2. Vậy thì CLB BBC thống nhất : Chiều thứ 7 và chiều chủ nhật là hai buổi chiều mà cặp đôi nào đánh cũng phải đánh đút lợn. Cả CLB thống nhất vậy hôm đó hy vọng lợn có nhiều cám. Em tính sơ sơ đánh 15 trận đã có 300.000 đút lợn, tính cả thứ 7 chủ nhật được 600.000 đ. Ngon thế mà chúng ta ko làm còn đợi đến bao giờ?

Timoboll ZLC

Binh Nhất
cả đơn cả đôi chứ anh Dũng , mà nếu t7 CN đánh đút lợn thì e nghĩ chỉ nên làm bàn trong thôi, chứ cả mấy bàn ngoài thì e là clb cuối tuần lại chỉ có lác đác vài mống :zingme14:

Duongapaco

Đại Tá
Qua đây em thấy có ý tưởng thế này bác Phong ga lăng xem thế nào nhé:

Kiểu này thứ 7 và chủ nhật lên nuôi lợn cho CLB BBC thôi, ý tưởng hay đấy, không biết có được nhiều người ủng hộ không em ?

phonghongBBC

Đại Uý
Dũng ơi, anh suy nghĩ thế này...việc góp quỹ (bằng cách đút lợn) nên để tự nguyện em ạ. Anh e rằng nếu quy định như ý của em...thì sẽ có một vài anh em (rất ít thôi) không có điều kiện lắm ...ngại đến chơi dịp cuối tuần...nếu xảy ra tình huống như anh dự liệu thì sẽ không ...hay lắm. Vậy nên anh đề nghị làm theo mô hình APT : Mình lấy bàn trong là bàn góp quỹ, trận nào nuôi lợn thì đánh trong đó (như bàn số 1 của APT) ai máu thì vào, không thì đánh bên ngoài em ạ. Như vậy thu quỹ cả tuần luôn mà anh em nào khó khăn chút chơi bên ngoài họ cũng cũng không ngại...ko biết thế có đc không???? Nếu em ủng hộ phương án này..chiều mình trao đổi với BCN luôn, nếu BCN ok là mình trưng biển "bàn gây quỹ".

phonghongBBC

Đại Uý
Hôm trước gặp Hưng đen và đấu đôi nam, đôi nam nữ: Yên, Tâm, Hải, Việt chẳng đã nuôi lợn cho BBC rồi còn gì nữa em

Vâng anh, thu được tiền đó anh em CLB khoái lắm...thu được tiền của vip mà hì hì...chắc anh biết tâm lý anh em nên lần nào giao lưu trên BBC anh cũng đối ngoại nhé, em nhìn anh đánh là biết mà...ka ka

Dũng Gai

Moderator
Dũng ơi, anh suy nghĩ thế này...việc góp quỹ (bằng cách đút lợn) nên để tự nguyện em ạ. Anh e rằng nếu quy định như ý của em...thì sẽ có một vài anh em (rất ít thôi) không có điều kiện lắm ...ngại đến chơi dịp cuối tuần...nếu xảy ra tình huống như anh dự liệu thì sẽ không ...hay lắm. Vậy nên anh đề nghị làm theo mô hình APT : Mình lấy bàn trong là bàn góp quỹ, trận nào nuôi lợn thì đánh trong đó (như bàn số 1 của APT) ai máu thì vào, không thì đánh bên ngoài em ạ. Như vậy thu quỹ cả tuần luôn mà anh em nào khó khăn chút chơi bên ngoài họ cũng cũng không ngại...ko biết thế có đc không???? Nếu em ủng hộ phương án này..chiều mình trao đổi với BCN luôn, nếu BCN ok là mình trưng biển "bàn gây quỹ".
hì, thì chỉ có ngày thú7, cn thôi anh, giảm xuống 5- 10 ngàn 1 trận cũng được anh à. khi có vip apt giao lưu thì tăng đạn lên lợn béo nhanh ka ka

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Học tập theo mô hình "chăn nuôi lợn" của CLB APT. Hiện tại CLB BBC mới thửa 1 hòm "công đức".
Mỗi chiều sẽ tổ chức 1 vài trận độ (20.000 đ/trận đôi....) để nuôi béo lợn.
Các trận đấu "chăn nuôi lợn" từ nay sẽ được cập nhật tại topic này, mong các phóng viên BBC nỗ lực đưa tin cho thêm phần phong phú.:zingme65:
Ý tưởng rất hay!like mạnh cho bác Dũng và ace CLB BBC Lào Cai! í...e đọc cái tên Phong "móc lốp" nghe cứ dị dị thế nào í...chắc bác Phong hay đi ún bia ôm wa đây mà!hí...hí

Dũng Gai

Moderator
Ý tưởng của anh Phong cũng hay nhưng e rằng ít người đánh ở bàn trong. Trong hay có dở. Trong họa có phúc đan xen. Vì thế ý em là: CLB có 4 bàn, bàn ngoài cùng là để tập và đánh vui vẻ. 3 bàn trong thì cứ thứ 7, chủ nhật ta cùng đánh đút lợn. Lợn nó béo nhất lúc cuối tuần, tiền đó tiết kiệm để ngoại giao tiếp khách và nhiều việc khác...
Còn ngày thường thì tùy cơ ứng biến, cả 1 tuần tập luyện vui vẻ thì thứ 7, chủ nhật là lúc kiểm tra lại tay nghề thực của mình sao cho sang năm A chỉ chấp được B 2- 0- 2, và A chỉ chấp được C +4, còn B chấp C + 2 thôi. Không tích cực đút lợn thì mãi mãi vẫn vậy thôi. Em rất muốn mấy anh em trẻ vươn lên cho CLB đồng đều sắp đôi giao lưu nó dễ, bây giờ mỗi lần sắp, tóc phải bạc mấy cái vì ko thể nào dĩ hòa vi quý được. Đã đánh giải là cơ bản phải dùng lực lượng tinh nhuệ để vừa hiệu quả vừa giảm chi phí cho CLB.
Nếu ko đánh thế, sẽ ko tập trung và ko hết sức, tạo một thói quen xấu là người hơn thì cứ thả thả rồi mất dần quả đánh của mình đi.... Còn về mệnh giá mỗi trận có thể giảm đi cho phù hợp.
Nhìn chung nói thì dễ làm mới khó. Nhưng nếu CLB có chủ trương thì khó mấy cũng làm được, bỏ ra vài trăm uống bai thì chả tiếc, đút lợn 10 ngàn thì áy náy là điều vô lý thường thấy. Những người chưa có điều kiện kinh tế hoặc ko thích màu mè thì đã có bàn ngoài cùng và vẫn đánh vô tư vào ngày thường trừ ngày cuối tuần.

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Ý tưởng của anh Phong cũng hay nhưng e rằng ít người đánh ở bàn trong. Trong hay có dở. Trong họa có phúc đan xen. Vì thế ý em là: CLB có 4 bàn, bàn ngoài cùng là để tập và đánh vui vẻ. 3 bàn trong thì cứ thứ 7, chủ nhật ta cùng đánh đút lợn. Lợn nó béo nhất lúc cuối tuần, tiền đó tiết kiệm để ngoại giao tiếp khách và nhiều việc khác...
Còn ngày thường thì tùy cơ ứng biến, cả 1 tuần tập luyện vui vẻ thì thứ 7, chủ nhật là lúc kiểm tra lại tay nghề thực của mình sao cho sang năm A chỉ chấp được B 2- 0- 2, và A chỉ chấp được C +4, còn B chấp C + 2 thôi. Không tích cực đút lợn thì mãi mãi vẫn vậy thôi. Em rất muốn mấy anh em trẻ vươn lên cho CLB đồng đều sắp đôi giao lưu nó dễ, bây giờ mỗi lần sắp, tóc phải bạc mấy cái vì ko thể nào dĩ hòa vi quý được. Đã đánh giải là cơ bản phải dùng lực lượng tinh nhuệ để vừa hiệu quả vừa giảm chi phí cho CLB.
Nếu ko đánh thế, sẽ ko tập trung và ko hết sức, tạo một thói quen xấu là người hơn thì cứ thả thả rồi mất dần quả đánh của mình đi.... Còn về mệnh giá mỗi trận có thể giảm đi cho phù hợp.
Nhìn chung nói thì dễ làm mới khó. Nhưng nếu CLB có chủ trương thì khó mấy cũng làm được, bỏ ra vài trăm uống bai thì chả tiếc, đút lợn 10 ngàn thì áy náy là điều vô lý thường thấy. Những người chưa có điều kiện kinh tế hoặc ko thích màu mè thì đã có bàn ngoài cùng và vẫn đánh vô tư vào ngày thường trừ ngày cuối tuần.
Từ năm 2011 đến nay một số anh em trẻ của CLB APT lên tay được nhanh hơn là do áp dụng thi đấu tại bàn số 1 ai thua phải mất tiền đấy em nhé ( 1 trận đơn thua: 10 k, 1 trận đôi thua: 20 k ) các bạn đấy trưởng thành về chuyên môn, và tâm lý thi đấu , mặc dù tiền chỉ ít thôi nhưng thi đấu rất có trách nhiệm với quả bóng thành ra lên tay và cẩn thận hơn không đánh bừa đánh ẩu hay đánh cho xong trận đấu thì thôi như chơi ở các bàn khác. Tuy nhiên khi không có chủ nhiệm CLB ở đấy thì đôi khi cũng không ai chơi mất tiền mấy hoặc có chơi thì lại bỏ túi cá nhân để nuôi cho trận ngày hôm sau. Nhiều khi mọi người không muốn chơi mất tiền, mình phải dùng quyền phủ quyết anh chị em nể mà chơi thôi. Số tiền thu được vài tháng là đủ một buổi liên hoan CLB rất vui vẻ mà không ai phải đóng góp gì cả, nhưng cũng có nhiều người mình để ý cả mấy năm cũng không dám chơi tiền dù chỉ là: 10 k thôi. Cái được nhiều nhất là trình bóng bàn của anh em trẻ lên tay nhiều như: Vũ, Dũng, Hiệp, Mạnh, Long, Chung...

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Từ năm 2011 đến nay một số anh em trẻ của CLB APT lên tay được nhanh hơn là do áp dụng thi đấu tại bàn số 1 ai thua phải mất tiền đấy em nhé ( 1 trận đơn thua: 10 k, 1 trận đôi thua: 20 k ) các bạn đấy trưởng thành về chuyên môn, và tâm lý thi đấu , mặc dù tiền chỉ ít thôi nhưng thi đấu rất có trách nhiệm với quả bóng thành ra lên tay và cẩn thận hơn không đánh bừa đánh ẩu hay đánh cho xong trận đấu thì thôi như chơi ở các bàn khác. Tuy nhiên khi không có chủ nhiệm CLB ở đấy thì đôi khi cũng không ai chơi mất tiền mấy hoặc có chơi thì lại bỏ túi cá nhân để nuôi cho trận ngày hôm sau. Nhiều khi mọi người không muốn chơi mất tiền, mình phải dùng quyền phủ quyết anh chị em nể mà chơi thôi. Số tiền thu được vài tháng là đủ một buổi liên hoan CLB rất vui vẻ mà không ai phải đóng góp gì cả, nhưng cũng có nhiều người mình để ý cả mấy năm cũng không dám chơi tiền dù chỉ là: 10 k thôi. Cái được nhiều nhất là trình bóng bàn của anh em trẻ lên tay nhiều như: Vũ, Dũng, Hiệp, Mạnh, Long...
Chắc ko có chủ nhiệm ở đó là vắng người đút lợn nên anh em nó ko còn gì để lừa tình nữa anh Yên nhỉ:
Lúc đầu cao thủ chấp: Ăn.
Mỗi ngày thêm chút khó khăn bội phần.

Nếu áp dụng cách của APT thì chú Khoa+ Đồng + Thanh + Vương sớm lên A lắm.

Dũng Gai

Moderator
Hai trận gaio lưu đút lợn chiều ngày 22 tháng 9 năm 2013:
- trận dũng gai + Hằng thắng Hà + Đàm 3-2.
- Trận Dũng gai + Hà Xây dựng thắng đôi anh Yên + Thỏa 3-2 (thắng may mắn).
Các trận giao lưu khác em Hoa + Hồng cập nhật nhé vì anh ko biết.

Timoboll ZLC

Binh Nhất
chiều mọi người vẫn còn sức đi đánh đút lợn cơ ạ :zingme14: cháu mệt quá nằm ngủ 1 mạch k ra giao lưu với mọi người đc .

Bình luận từ Facebook