Cách bóc mặt vợt ra khỏi cốt xiom Stravadius thì bóc như nào ạ

Trau_CoDoc

Trung Uý
Bạn nên cạy nhẹ rìa mặt vợt 2 bên cạnh phông ra để khi mình bóc đến điểm cuối mặt không kéo gỗ của phông ra. Bạn bóc mặt lột ngang từ trái qua phải đều tay yên tâm sẽ không bị tước gỗ...

Bạch Long

Thượng Sỹ
Em đang sử dụng cốt xiom stravadius và mặt xiom sigma, nếu em muốn bóc mặt ra thì bóc theo chiều nào ạ.

Bình thường thì bóc từ trái sang phải - lột mút từ mang cá rồi lột chéo sang bên kia. :D E hay làm vậy - có ai có cách khác không.

madeinvietnam

Binh Nhì
Tức là cầm 2 bên cạnh vợt, dùng cả 2 tay bóc vào đúng ko bác
Bạn nên cạy nhẹ rìa mặt vợt 2 bên cạnh phông ra để khi mình bóc đến điểm cuối mặt không kéo gỗ của phông ra. Bạn bóc mặt lột ngang từ trái qua phải đều tay yên tâm sẽ không bị tước gỗ...

Trau_CoDoc

Trung Uý
Tức là cầm 2 bên cạnh vợt, dùng cả 2 tay bóc vào đúng ko bác

Không phải đâu bác. Mình chỉ cạy nhẹ chỗ rìa vợt để khi mình bóc mặt vợt ra đến điểm mút và phông tách rời nhau. điểm đó sẽ ở trong mặt bề mặt phông thì sẽ không bị lôi theo 1 thớ gỗ ở rìa phông như nhiều người đã từng bị. Còn chiều bóc thì bác cứ lột theo chiều ngang từ trái>>>phải là ok.

madeinvietnam

Binh Nhì
thèm Biathèm Biathèm Biathèm Biathèm Biathèm Biathèm Biathèm Bia
Không phải đâu bác. Mình chỉ cạy nhẹ chỗ rìa vợt để khi mình bóc mặt vợt ra đến điểm mút và phông tách rời nhau. điểm đó sẽ ở trong mặt bề mặt phông thì sẽ không bị lôi theo 1 thớ gỗ ở rìa phông như nhiều người đã từng bị. Còn chiều bóc thì bác cứ lột theo chiều ngang từ trái>>>phải là ok.
em cảm ơn ạ

zhang là vis

Đại Uý
em chẳng biết thế nào nhưng em bóc thì cứ từ phải qua trái.em dùng tay trái bóc nhé.bóc từ dưới lên trên theo 1 đường chéo.nhớ để tay lót ở dưới để không bị hỏng mặt :)

huycuong

Binh Nhì
oi gioi neu keo 2fu thi boc the nao cung dc. ke ca cam mut keo nhanh cot cung chang lam sao dau
neu ban dung keo sua thi boc tu tu thoi la ok.!
onl= dt nen ngai vietkey

trin_hoa_an

Trung Uý

Ko được đâu, căn cứ sớ gỗ, Sớ gỗ thường chiều dọc từ trên xuống. Kéo ngang là tước gỗ đó. Tốt nhất bóc từ dưới mang cá và kéo đều tay, từ từ. Muốn ăn chắc thì cứ nhỏ vài giọt xăng là ok.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Ko được đâu, căn cứ sớ gỗ, Sớ gỗ thường chiều dọc từ trên xuống. Kéo ngang là tước gỗ đó. Tốt nhất bóc từ dưới mang cá và kéo đều tay, từ từ. Muốn ăn chắc thì cứ nhỏ vài giọt xăng là ok.

Với Cách bóc này e chưa bao giờ bị tước gỗ. Mà trc em hay chơi cốt thuần gỗ mà không bị sao cả. Kể cả cây Stiga Clipper CR trc đây. Chơi bao lâu mà cũng không có tước lấy 1 sợi đến khi cho ông cậu :)

linh729

Thượng Tá
Chuẩn nhất là bóc theo kiểu như bóc với mặt vợt ghép. Tức bóc từng tý một theo chiều xoáy trôn ốc vào tâm vợt.

tonic

Thượng Sỹ
Cốt stradivarius là cốt có bề mặt gỗ rất tốt, không bị tước khi bóc mút. Trước mình chơi cốt này bóc cũng từ dưới mang cá bóc lên, nhẹ nhàng, nhưng chưa bao giờ bị tước gỗ cả.

kienpt108

Thượng Sỹ
cốt Xiom thì bác cứ thoải mái mà bóc. Bóc ntn cũng đc, chưa thấy cốt nào bóc mặt dễ = Xiom. Vì bề mặt gõ của cốt Xiom đc phủ 1 lớp keo chống tước gỗ rồi bác nhé.

lamtq

Đại Tá
Em đang sử dụng cốt xiom stravadius và mặt xiom sigma, nếu em muốn bóc mặt ra thì bóc theo chiều nào ạ.
nếu cây này còn mới với bác chưa từng chà giấy nhám thì nhấc nhẹ góc dưới miếng mút lên rồi giật toẹt lên 1 phát thật mạnh, cốt cũng ko tước mà mặt cũng ko rách

Bình luận từ Facebook