Xin tư vấn về mút TIBHAR AURUS và EVOLUTION

PingPong9x

Đại Tá
Em thấy ở châu Âu họ dùng hai loại này rất nhiều mà ở Việt Nam ít thấy ai dùng nhỉ. Giá cũng vừa tiền mà bên đó họ review rất tốt, độ bền cao nữa. Em đang chơi cốt TIBHAR SAMSONOV STRATUS CARBON thấy cũng rất ngon rồi, hơn hẳn các bướm hay donic stiga trong tầm giá. Giờ xin các bác tư vấn giúp em thêm cặp mút nữa để tăng thêm phần công lực cho combo của em ạ. Rơ em đủ 2 càng, đánh tầm trung bàn và cận bàn là chủ yếu. Mong được các bác chỉ giáo

vietcan

Đại Tá
Em thấy ở châu Âu họ dùng hai loại này rất nhiều mà ở Việt Nam ít thấy ai dùng nhỉ. Giá cũng vừa tiền mà bên đó họ review rất tốt, độ bền cao nữa. Em đang chơi cốt TIBHAR SAMSONOV STRATUS CARBON thấy cũng rất ngon rồi, hơn hẳn các bướm hay donic stiga trong tầm giá. Giờ xin các bác tư vấn giúp em thêm cặp mút nữa để tăng thêm phần công lực cho combo của em ạ. Rơ em đủ 2 càng, đánh tầm trung bàn và cận bàn là chủ yếu. Mong được các bác chỉ giáo
Cây SSC này cắn xoáy rất tốt. Hơi rung. Bạn có thể thể phối hợp với MXP và ELP đều rất ngon

DatHong

Binh Nhì
Làm đôi Aurus như mình là đẹp. Mình đánh phải Aurus thường, trái Aurus Sound đánh cả năm chưa hỏng. Nghe nói đang có mặt Aurus Soft sắp về chỗ showroom Tibhar hôm nào qua cắt một miếng mới được. Review nghe chừng ngon lắm đây

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
cây stratus bác dán bộ đôi
FH EVOLUTIN ELP + BH : EVOLUTION ELP ( Bác muốn BH mềm hơn có thể dùng FXP )
Siêu bền :) chất lượng oánh thôi rồi
combo này rất hạp stratus bác nhé :)

DatHong

Binh Nhì
cây stratus bác dán bộ đôi
FH EVOLUTIN ELP + BH : EVOLUTION ELP ( Bác muốn BH mềm hơn có thể dùng FXP )
Siêu bền :) chất lượng oánh thôi rồi
combo này rất hạp stratus bác nhé :)
Evolution MX-S thì sao nhỉ, vừa mềm vừa cắn xoáy lại kiểm soát tốt

thanh dai ca77

Đại Tá
Mx.s là miếng cứng nhất của Evolution bạn nhé. Nên phối hợp với cốt cứng trung bình trở xuống.
Mình chưa thử mặt MX-P nhưng mặt MX-S thì theo thông số của TIBHAR nó là mặt cứng nhất trong dòng EVOLUTION, nhưng theo mình cảm nhận thì mặt này mềm hơn Andro Rasant Grip. Mặt này đánh rất ngon cho FH và BH

luckyluckedh

Đại Uý
Mình chưa thử mặt MX-P nhưng mặt MX-S thì theo thông số của TIBHAR nó là mặt cứng nhất trong dòng EVOLUTION, nhưng theo mình cảm nhận thì mặt này mềm hơn Andro Rasant Grip. Mặt này đánh rất ngon cho FH và BH
Mình đang chơi mxs và đã có chơi mxp đây bác, topsheet mxs nó mềm hơn mxp nhưng sponge mxs rất cứng đó bác chỉ thua sponge mút tàu xíu thôi, sponge mxs như spin art của buterfly vậy. Mxs ko nẩy như mxp nếu ko muốn nói là nẩy thấp tuy nhiên lực giật phải vào mạnh như mút tàu mới tháy nó tạo xoáy rất cao, dòng này phối hợp cốt mềm, trung bình cứng. Ai sử dụng mặt này cổ tay ko tốt sẽ thấy tạo xoáy khó, được cái hay là gear cao (lực chạm nhẹ thì banh nẩy thấp, lực chạm mạnh thì banh đi như tên bắn)

thanh dai ca77

Đại Tá
Mình đang chơi mxs và đã có chơi mxp đây bác, topsheet mxs nó mềm hơn mxp nhưng sponge mxs rất cứng đó bác chỉ thua sponge mút tàu xíu thôi, sponge mxs như spin art của buterfly vậy. Mxs ko nẩy như mxp nếu ko muốn nói là nẩy thấp tuy nhiên lực giật phải vào mạnh như mút tàu mới tháy nó tạo xoáy rất cao, dòng này phối hợp cốt mềm, trung bình cứng. Ai sử dụng mặt này cổ tay ko tốt sẽ thấy tạo xoáy khó, được cái hay là gear cao (lực chạm nhẹ thì banh nẩy thấp, lực chạm mạnh thì banh đi như tên bắn)
Cái này thì hoàn toàn chính xác nè! mình dán mặt này với Long V đánh FH

tosiosHD

Đại Tá
Bác nói thế này là giết em rồi! Mút này như bác nói thì khác gì mút Tàu nhỉ? Độ bám bề mặt của nó ra sao hả bác? Em chơi kiểu giật moi, xoa bóng có ok ko bác?

tosiosHD

Đại Tá
Bác ơi! Độ cứng và độ lưu bóng của em này giống em nào hả bác? Em định dán cho Iner zlc được ko? Có sợ nảy quá ko?

luckyluckedh

Đại Uý
Bác nói thế này là giết em rồi! Mút này như bác nói thì khác gì mút Tàu nhỉ? Độ bám bề mặt của nó ra sao hả bác? Em chơi kiểu giật moi, xoa bóng có ok ko bác?
Mút này thấy tụi review nước ngoài nói là mô phỏng mút tàu ở 1 số điểm như topsheet mềm, sponge cứng, nẩy thấp. Đây là quá trình nghiên cứu khá thành công của tibhar trong việc tạo ra mút có độ xoáy cao như mút tàu, cơ mà nó nói tacky thì e chả thấy có miếng tacky gì hết bác ah, chỉ thấy bề mặt có độ bám cao như các mút khác. Về moi, xoa gì em thấy mút này làm được hết vì topsheet mềm, đây cũng là xu hướng chung của các hãng khi tạo mút dùng cho banh 40+ như butterfly high speed topsheet cũng mềm hơn chân gai dài hơn, nitaku fast arc p1 cũng có topsheet mềm hơn, sponge cứng để giải quyết việc ôm banh cho bóng lớn hơn.
về lưu bóng thì còn do cốt phối với mút nữa bác, mxs cứng thì cốt nào mềm ok hết, nếu cốt cứng thì vẫn đánh ok cơ mà tạo xoáy ko cao thôi

Bình luận từ Facebook