Xin giải pháp cho bàn bóng tại nhà

baobin74

Trung Uý
Em có cái bàn Xiom Champion pro9, đang đặt trên sân thượng có mái tôn che. Tuy nhiên không tránh khỏi tác động của thời tiết như bụi, không khí ẩm, và nhất là hơi nóng từ mái.
Gần đây bàn bị nứt rộp 1 vài chỗ ở rìa, tình trạng này có thể sẽ còn nứt rộp nữa.
Các bác có kinh nghiệm nào xử lý cho mặt bàn chống chịu dc những vd trên k ạ? Em cảm ơn.

Trainee

Đại Tá
Clb chỗ em đang có nhu cầu bán rất rẻ cái bàn Cornilleau ngoài trời đó. Bàn bóc hộp từ 30/4/2015, nhưng trước giờ toàn để trong phòng, chuyên để cho mấy bé tập bóng :)
P/s: Khoe vậy thôi, chứ biết là bán không được :D

bazoka

Trung Sỹ
Tạm thời bạn kiếm cái chăn dày 1 chút đắp cho cái bàn chống nóng trực tiếp, chống mưa hắt vào thì lấy áo mưa để dưới cái chăn.
bàn dộp chủ yếu do nước mưa

baobin74

Trung Uý
Tạm thời bạn kiếm cái chăn dày 1 chút đắp cho cái bàn chống nóng trực tiếp, chống mưa hắt vào thì lấy áo mưa để dưới cái chăn.
bàn dộp chủ yếu do nước mưa
Đúng là mấy chỗ rộp là do nc mưa hắt vào. Em đã dịch ra chút nên k sợ ướt nữa.
Ngán nhất là hơi nóng phả xuống thôi. Xin hỏi nhiệt độ nóng có ảnh hưởng nhiều đến độ nảy và tuổi thọ của bàn k ạ? Em đã phủ mặt bàn bằng mấy tấm cách nhiệt, k biết có OK k.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
để thế phải làm cái bạt phủ như phủ ô tô ấy mới ko bị ngấm nước..nó bị phồng ngấm nước rồi chỉ có vứt thôi..

Bình luận từ Facebook