Xin chỉ cách sơn mặt Bànn Bóng bàn và loại Sơn!

walter

Binh Nhì
Số là hôm trước có nhờ anh thợ mộc gần nhà làm cho cái Mặt bàn bóng bàn nimi bằng gỗ ghép Cao su, và kê lên cái bàn để đánh qua đánh lại trong nhà cho vui. Nay muốn sơn lại cho ''được, được" tý, nên hỏi có bác nào biết cách sơn và sơn loại sơn nào thì xin chỉ giúp nhé.
Cảm ơn các bác trước nhé.

meoden82

Thượng Sỹ
Số là hôm trước có nhờ anh thợ mộc gần nhà làm cho cái Mặt bàn bóng bàn nimi bằng gỗ ghép Cao su, và kê lên cái bàn để đánh qua đánh lại trong nhà cho vui. Nay muốn sơn lại cho ''được, được" tý, nên hỏi có bác nào biết cách sơn và sơn loại sơn nào thì xin chỉ giúp nhé.
Cảm ơn các bác trước nhé.

thứ nhất, là phải chọn đc mầu- nên là màu xanh thẫm, hay đen, vì hiện nay hay dùng bóng trắng, nếu sơn màu xanh nước biển giống bọn Thăng long thì dễ bị lóa mắt, vì hay lẫn màu bóng.
thứ hai, nên hỏi mấy bác thợ mộc, xem loại sơn nào bám vào Gỗ đc.
còn bàn tự chế thì k thể hoàn chỉnh đc rồi, phải k các bác.
Mình k biết nhiều về sơn lắm, có vài lời up lên cho các Cao thủ lên tiếng!

XeLu3b@nh

Đại Tá
Nói chung sơn lại mặt bàn là chất lượng sẽ không được như ban đầu đâu các bác ợ. Đánh nó chuội chuội bóng lắm

atarukata

Binh Nhì
Theo em biết thì mặt gỗ phải bả ma-tít lên thì nó mới đủ độ cứng. Bả ma-tít rồi đánh giấy giáp, mài cho phẳng.
Sau đấy thì em nghĩ kiếm mấy lọ sơn xịt sơn lớp mỏng là được.
Nói chung là bàn tự làm thì chắc chắn ko bằng mua rồi, nhưng làm đúng chắc cũng tốt chán.

son_canloc

Đại Tá
Nếu có thợ mộc trợ giúp thì yên tâm rùi
Đầu tiên bạn phun 1 lớp PÊ U loại phun cửa gỗ phun dày nhưng phun nhiều lần mỏng tạo thành dày tạo nền lót cứng cho nẩy
Dùng sơn tổng hợp phun nhiều lớp mỏng
Dùng băng keo trong dán dọc biên kết hợ̣p với Báo che để phun chỉ cho nét
Bàn tự làm > nên thiết kế chân cho chắc để khi đánh xong có thể nhảy tót lên bàn ngồi nhậu được
Chúc bạn có đc 1 cái bàn đa năng như ý hehe

lethuc1102

Binh Nhì
Nếu mua sơn bàn bóng bàn thì bạn nên chọn loại sơn màu xanh tím,hoặc xanh dưa hấu nhé.Vì khi chơi nó không bị lóa mắt.

Bình luận từ Facebook