Vòng loại thiếu nhi nhiều lông đón xuân 2016: Lâm TQ vs Red Arc

VR46

Đại Tá
Đúng nếu là nhiều lượt. Còn đây chỉ hẹn đánh 1 thôi e.
Trận này nên gọi là đánh thêm vì ngoài chương trình. Gọi nó là lượt về nghe mất quan điểm lắm.
Uh.ngựa của e hay
anh @lamtq , em thấy vui là chính thôi. Nhiều khi mình thua nhưng bạn chơi bóng và những người bạn vẫn có sự tôn trọng. Để có được sự tôn trọng đó mới gọi là người Thắng hay Được.
Em cũng như @Trạng .... CÁ ko cùng quan điểm với a nên sẽ stop

lamtq

Đại Tá
anh @lamtq , em thấy vui là chính thôi. Nhiều khi mình thua nhưng bạn chơi bóng và những người bạn vẫn có sự tôn trọng. Để có được sự tôn trọng đó mới gọi là người Thắng hay Được.
Em cũng như @Trạng .... CÁ ko cùng quan điểm với a nên sẽ stop
Nếu lúc đầu ko vui thi a cung dâu nhận loi danh trong khi van con ban việc va thay đổi địa điểm Đột ngột mà a con sắp xếp ca cong việc nua. A cung co noi voi Sơn r
Tất cả tu việc diễn ra trận đánh rồi đánh cai j ở đâu đều là các e đề ra. Còn với a 1 trận hay nhiêu trận thua thì nó cũng chỉ là cuộc chơi BB thôi.
Thử hỏi @Bbtayninh , @sunsukeqn25 a cũng thua, Ae vẫn bia bthg thì sao.
Các e suy nghĩ 1 chiều theo cách của mình rồi cho là ng khác thế nọ thế kia. Thế thì cũng chả phải nói nhiều làm gì

Con việc các e ko tôn trong. Đó là quyền of các e.A cung ko quan tam

Stop. Ok

Last edited:

MrTèo2015

Đại Uý
Chưa bao giờ thấy có cái top nào mà nó tăng số trang nhanh như cái top này, mà xem tới xem lui có bao người đâu xoay qua xoay lại toàn là gương mẹt thân quen xiu cấp thần gió, em đề nghị sắp tới để phát huy các bác nên lập clb thíu nhi rậm lông, tổng hội thíu nhi lông rậm...

Trainee

Đại Tá
Nhìn cả 2 trận thấy rõ kỹ thuật anh TQ hơn hẳn gần như mọi cú quả! Bóng trên không phải nghĩ, em trình gà nhưng cứ liều nói thế.
Cũng là dân hay nhậu, dịp Tết này lờ đờ, bóng lại chiến buổi sáng mệt bỏ bà. CN vừa rồi em đánh có 8, 9 xê gì đó 9h-10h mà tý nôn khan. Trong khi bt, lúc khoẻ, đánh buổi chiều, em đứng đánh tầm 10-15 xê đôi, đơn liền chả sao.
Stop thôi các anh ơi! Càng nói càng dở!

Bác @Trạng .... CÁ quan điểm thì mỗi người mỗi khác, không ai ép ai cả. Nhưng đúng là bóng bánh, thì anh nên tập thêm trạng thái tâm lý để giải quyết trong 5 séc đi. Còn cái kiểu dò dò theo phong cách của anh (có lần anh nói) thì chỉ hợp chơi với người quen, ngày ngày nhiều thời gian chơi với nhau thôi! Đánh vậy là chơi kiểu quen bóng, như ăn cá ươn, nhắm mắt, ngửi mùi cũng biết nó ở chỗ nào, ... :D
Nói chung nếu anh em tập cùng clb ngày đánh chục trận búng tai với nhau thì kệ.
Ngoài ra, góp ý với anh là anh hay nói những lời phũ mồm, nói chả cân nhắc gì hay sao ấy. Em dù sống MN >10 năm nhưng chất Bắc còn nhiều lắm, những lời anh nói, lắm khi nghe cứ như từ mặt nhau luôn. Với anh thì quen rồi, khỏi bàn, nhưng những lời đó mà từ người khác thì nói chung nên delete friend list, cho vào black list luôn!

Red Arc

Đại Tá
Đây có phải giải đấu đâu anh, đây là sự phân chia hơn thua về trình bóng bàn mà.

Khi thắng, tức là đánh lúc nào cũng thắng chứ. Chuyện @Red Arc thắng lượt về, với em không quan trọng lắm, quan trọng là chất lượng và khả năng chơi bóng ai hơn.

Chuyện đó cũng như em chơi với @langngoi @dathoang thắng 1 trận không phải là hơn, thua chục trận không phải là kém, vấn đề là người trong cuộc biết mình hơn hay kém, đó mới là quan trọng

Phân hơn kém không phải để đè nhau, mà phân hơn kém để biết mình yếu gì, hay gì, từ đó mà phân tích, tìm hiểu, điều chỉnh để mình chơi hay hơn, có những nhận định khách quan hơn và có ý nghĩa với anh em hơn

Em mới 39, anh hơn em 2 tuổi, nếu xác định dừng lại thì chắc chả mấy mà em cho anh 2 quả, rồi 4, rồi 6. Chơi cũng là nghề, mà nghề thì ngoài năng lực, kinh nghiệm, cái đẹp chính là sự trau dồi và đúc rút, mới có câu ÔNG 50 CÒN PHẢI HỌC ÔNG 51 LÀ NHƯ THẾ
Câu đầu tiên kg chinhs xác nhé. Mục đích chủ yếu là góp bia mồi tất niên. Phân định thắng thua thì được cái gì? E chỉ đánh ngẫu hứng, thích thử cảm giác mới chứ là chính thôi. Nói như @Trainee là chính xác. Bonga a Lâm trên e nhiều.

Trainee

Đại Tá
Tưởng vui đánh 1 trận ra ngồi chém gió với nhau dìm hàng nhau, ai ngờ đặt nặng quá. Đành rằng cũng nên chiến đấu vì mục đích Thắng/Thua, Lời/Lỗ, Được/Mất nhưng đặt nặng nó quá đôi khi làm cuộc chơi sẽ ngột ngạt. May là mình bỏ bb rồi. haha
Tại ở đó không có bia đó anh, chứ đánh xong 1 trận rồi ra khui 3, 4 lon, uống hết mấy lon đó, gáy nhau một hồi, hơi bia vào, cầu kèo đặt ra rồi chiến thêm trận nữa, trận sau đó mới hay! :)

iso9000

Thượng Tá
Chơi thôi mà cũng căng thẳng nhỉ:p. Đánh bóng bàn nghiệp dư cho khoẻ người, ra mồ hôi, lại thêm bạn bốn phương để chém gió đâu cần nghĩ nhiều thế các anh. Đang vào nghe anh em chém gió, đang sướng lại đứt mạch.

VR46

Đại Tá
Chơi thôi mà cũng căng thẳng nhỉ:p. Đánh bóng bàn nghiệp dư cho khoẻ người, ra mồ hôi, lại thêm bạn bốn phương để chém gió đâu cần nghĩ nhiều thế các anh. Đang vào nghe anh em chém gió, đang sướng lại đứt mạch.
Vẫn, đang chém theo phong cách Tê Cu :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Câu đầu tiên kg chinhs xác nhé. Mục đích chủ yếu là góp bia mồi tất niên. Phân định thắng thua thì được cái gì? E chỉ đánh ngẫu hứng, thích thử cảm giác mới chứ là chính thôi. Nói như @Trainee là chính xác. Bonga a Lâm trên e nhiều.
Chính xác chứ, thể thao là phải ăn thua, nhưng là ăn thua về trình độ, về độ già jeu, về khả năng kiểm soát trận đấu, về kỹ thuật

Chứ chỉ vì thùng bia, uống với mấy ông bóng bàn ghê bỏ mẹ, toàn ông uống như thùng như vại, tốn kém. Mà khi uống vào, ông nào cũng như là Tuấn NĐ với Hà YB, phân tích như tích phân, đau hết cả đầu :mad:

Chiến là thật, nhiệt tình, táng cho tơi bời rách nát. Nhậu là phải ... từ từ rồi tính :p:p:p:p:p:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhìn cả 2 trận thấy rõ kỹ thuật anh TQ hơn hẳn gần như mọi cú quả! Bóng trên không phải nghĩ, em trình gà nhưng cứ liều nói thế.
Cũng là dân hay nhậu, dịp Tết này lờ đờ, bóng lại chiến buổi sáng mệt bỏ bà. CN vừa rồi em đánh có 8, 9 xê gì đó 9h-10h mà tý nôn khan. Trong khi bt, lúc khoẻ, đánh buổi chiều, em đứng đánh tầm 10-15 xê đôi, đơn liền chả sao.
Stop thôi các anh ơi! Càng nói càng dở!

Bác @Trạng .... CÁ quan điểm thì mỗi người mỗi khác, không ai ép ai cả. Nhưng đúng là bóng bánh, thì anh nên tập thêm trạng thái tâm lý để giải quyết trong 5 séc đi. Còn cái kiểu dò dò theo phong cách của anh (có lần anh nói) thì chỉ hợp chơi với người quen, ngày ngày nhiều thời gian chơi với nhau thôi! Đánh vậy là chơi kiểu quen bóng, như ăn cá ươn, nhắm mắt, ngửi mùi cũng biết nó ở chỗ nào, ... :D
Nói chung nếu anh em tập cùng clb ngày đánh chục trận búng tai với nhau thì kệ.
Ngoài ra, góp ý với anh là anh hay nói những lời phũ mồm, nói chả cân nhắc gì hay sao ấy. Em dù sống MN >10 năm nhưng chất Bắc còn nhiều lắm, những lời anh nói, lắm khi nghe cứ như từ mặt nhau luôn. Với anh thì quen rồi, khỏi bàn, nhưng những lời đó mà từ người khác thì nói chung nên delete friend list, cho vào black list luôn!
Cũng định tích phân trận đấu, nhưng giờ không phù hợp nữa, nên sẽ để dành cho năm sau, khi ấy mình tham gia trực tiếp, sẽ can thiệp trực tiếp, và bình luận cũng trực tiếp cho anh em sướng ... tưng người luôn

Trainee

Đại Tá
Chính xác chứ, thể thao là phải ăn thua, nhưng là ăn thua về trình độ, về độ già jeu, về khả năng kiểm soát trận đấu, về kỹ thuật

Chứ chỉ vì thùng bia, uống với mấy ông bóng bàn ghê bỏ mẹ, toàn ông uống như thùng như vại, tốn kém. Mà khi uống vào, ông nào cũng như là Tuấn NĐ với Hà YB, phân tích như tích phân, đau hết cả đầu :mad:

Chiến là thật, nhiệt tình, táng cho tơi bời rách nát. Nhậu là phải ... từ từ rồi tính :p:p:p:p:p:p
Nam vô tửu như kỳ vô phong! :D

Bbtayninh

Thượng Tá
Tại ở đó không có bia đó anh, chứ đánh xong 1 trận rồi ra khui 3, 4 lon, uống hết mấy lo đó, gáy nhau một hồi, hơi bia vào, cầu kèo đặt ra rồi chiến thêm trận nữa, trận sau đó mới hay! :)
Hi.em và anh @lamtq lần trước gặp nhau củng chiến trên bàn bóng tơi bời.rồi dọn bia tại clb chiến bàn tròn luôn.uống rồi lại đánh tiếp.ae giao lưu rất vui vẻ.

Bình luận từ Facebook