Viscaria và sardius

kimchien135

Binh Nhì
Chao các bác....
Em mới chơi bb dược 1 năm
Lối chơi thích tấn công fh gật bạt gậy moi , bh hay đẩy chặn gật trái , vẩy cổ tay trên bàn và cắt gò bóng em đang chơi vợt boll 600 , giời em muốn đổi kiếm đang vv gữa cây viscaria và sardius
Mong các tiền bối chỉ giáo
Em lên chon kiếm nào

lamtq

Đại Tá
Chao các bác....
Lối chơi thích tấn công fh gật bạt gậy moi , bh hay đẩy chặn gật trái , vẩy cổ tay trên bàn và cắt gò bóng em đang chơi vợt boll 600 , giời em muốn đổi kiếm đang vv gữa cây viscaria và sardius
Em lên chon kiếm nào
Bh Vis. Fh sar

WaldnerWannabe

Trung Sỹ
Viscaria xử lý bóng trong bàn an toàn và hay hơn Sar nhiều bạn ơi. Nếu bạn muốn kiểm soát tốt, rơ bền bóng thì Vis thẳng tiến, còn nếu bạt phát ăn ngay thì Sar :D

tiachop

Thượng Tá
Chao các bác....
Em lên chon kiếm nào
Hai con này khác nhau một trời một vực bác nên nghiên cứu thật kỹ để chọn cây phù hợp với lối chơi đó.

Hoàng Văn Long

Thượng Sỹ
Em thì trước giờ vẫn thần tượng hội CNT. Đợt này tự nhiên sư phụ em lại mua tặng cho em cây Sardius. Em thì không khoái lắm. Em cũng xin các bác so sánh giúp em.

Trainee

Đại Tá
Giờ thằng thầy giáo nào còn tặng học viên bb cốt Sar nện chết cụ nó đi. Bảo thẳng với nó là ông muốn bb việt nam tụt hậu thêm 20 năm nữa à.
Em nghĩ Cụ ổng chết chắc rồi, kkk.
Chết cười với đồng chí Rồng vàng này. Nhưng thế này cũng vẫn còn dễ xử hơn! Thôi thì bảo ổng mang tiệm chịu mất vài trăm đổi cây khác.

Bác có muốn giao lưu với sardius 2016 không bác. Bố em vừa tặng em nhưng em không thích lắm muốn đổi, vì để không thì cũng phí. Tình trạng 100%, vừa mua chưa đánh 1 phút nào.

mystery_kid1412

Thượng Sỹ
Bác nào có thể cho phân tích khác biệt hai thằng này không ạ?
Em đang chơi Sar, muốn chuyển sang thử Vis mà sợ sợ. Rơ em thì giật 2 càng,flick BH đều được... nói chung là em bắt chước lối đánh của ZJK :)

ngochuongnt

Trung Uý
Nhân tiện cho em hỏi mua vis có quan trọng chuyện seri lắm không ạ.

Vì mấy lần em định mua vis mà vào hội vis đọc bài thì thấy có nhiều ý kiến không hài lòng về vis mới. Cứ nhất thiết phải tầm seri M, L trở về trước nữa. Thành ra mãi chả quyết được.
Mua cây cũ quá sợ bán lại ko được, mua hàng hiếm quá thì không đủ khả năng.

tiachop

Thượng Tá
Em đang chơi Sar, muốn chuyển sang thử Vis mà sợ sợ. Rơ em thì giật 2 càng,flick BH đều được... nói chung là em bắt chước lối đánh của ZJK :)
Theo ZJK thì dùng VIS là đúng quá con gì. Tuy nhiên, tốc độ 2 con này khác nhu một trời một vực. Như kiểu bác đi oto mà chuyển xuống đi xe đạp, khó đấy.

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Em đã chơi sar, giờ chuyển sang timo boll alc cũng là cùng dòng alc với vis. Để so sánh vis với boll alc thì đã có bài. Tuy nhiên so sánh sar và vis thì em tạm lấy kinh nghiệm dùng sar và boll alc(tương đương vis vì cùng công nghệ arylate carbon)
Tốc độ thì sar khỏi bàn rồi. Tuy nhiên sar đời cũ nhanh hơn sar 2016 và nhìn đẹp hơn. Vì tốc độ mà kiểm soát bóng kém hơn boll alc.
Tuy nhiên sức mạnh của cú bạt hay quả giật k nhìn thấy bóng đâu là ưu điểm.
Còn boll alc thì mềm hơn. Cảm giác sar tốc độ 10 thì boll alc 8.5
Bù lại boll alc kiểm soát bóng tốt, chặn đẩy cắt bóng ngọt và xoáy. Giật moi giật sung tốt. Cắm xoáy. Đường bóng chậm hơn chút. Tuy nhiên với thể lục của e thì đối phương k cảm nhận đc chậm đi mấy so với khi e dùng sar
Đôi điều cá nhân để bác tham khảo

tuyen55pm

Thượng Sỹ
Nhân tiện cho em hỏi mua vis có quan trọng chuyện seri lắm không ạ.

Vì mấy lần em định mua vis mà vào hội vis đọc bài thì thấy có nhiều ý kiến không hài lòng về vis mới. Cứ nhất thiết phải tầm seri M, L trở về trước nữa. Thành ra mãi chả quyết được.
Mua cây cũ quá sợ bán lại ko được, mua hàng hiếm quá thì không đủ khả năng.
Em đang chơi boll alc thấy cực ngọt. Bác tham khảo xem

Bình luận từ Facebook