tư vấn về mặt vợt bóng bàn Sardius !

truongmanhtung

Binh Nhất
mình mua được cái cốt Sardius rồi. giờ lắp mặt gì để cân bằng cốt và cầm vừa tay không bị nặg ở đầu vợt ? và nên nhớ mặt vợt trung binh đó nhá. ~ 500k thôi thèm Bia , mình thấy các chú mình bảo nên lắp mặt YASAKA là vừa phải ? có phải vậy không mấy pro. tư vấn giúp với

vanuc

Đại Tá
mình mua được cái cốt Sardius rồi. giờ lắp mặt gì để cân bằng cốt và cầm vừa tay không bị nặg ở đầu vợt ? và nên nhớ mặt vợt trung binh đó nhá. ~ 500k thôi thèm Bia , mình thấy các chú mình bảo nên lắp mặt YASAKA là vừa phải ? có phải vậy không mấy pro. tư vấn giúp với

Cứ lắp thử mặt YASAKA Mark V mà chơi , hoặc các mặt Palio era, hoặc Palio marco cũng tốt đấy.............

Chào bạn, bạn có thể dùng Nittaku Flyatt soft hoặc Xiom III, Vega Elite cho FH - BH Sadius, đã có rất nhiều ace chơi bóng trải nghiệm những sản phẩm này, độ bền lớn, chất lượng Nhật bản - Hàn quốc. Đặc biệt Hùng Hà bóng bàn luôn dành nhiều khuyến mại, giá cả tốt cho ace thành viên diễn đàn bongban.or g

truongmanhtung

Binh Nhất
thèm Bia mình mới lắp 1 mặt vợt Sriver, 1 mặt YASAKA MArk V [Cũ], sao thấy đầu vợt nặng quá mọi người ơi. đo cái cốt không đã 100g rồi :( ông thợ ông bảo cốt chắc bị ẩm nên nó nặng hơn bình thường. hix giờ sao đây

chichkidao

Moderator
combo mơ ước FH: Ten05,BH: Bryce Speed FX(ngon nhất)...hoặc FH: Boost TP BH Boost TC là combo nhẹ ngay.muốn nhẹ nữa bạn lắp Stiga Innova Ultra Light.dán 2 miếng này thì nặng hơn cầm cốt không 1 tí.

meoluoitmb

Đại Tá
Chào bạn, bạn có thể dùng Nittaku Flyatt soft hoặc Xiom III, Vega Elite cho FH - BH Sadius, đã có rất nhiều ace chơi bóng trải nghiệm những sản phẩm này, độ bền lớn, chất lượng Nhật bản - Hàn quốc. Đặc biệt Hùng Hà bóng bàn luôn dành nhiều khuyến mại, giá cả tốt cho ace thành viên diễn đàn bongban.or g

Anh Hùng tư vấn cho ae một combo thật chuẩn cho sar được ko ạ (1combo giá cao, 1 combo giá như chủ thớt đang nhờ). Cảm ơn bác nhiều

meoluoitmb

Đại Tá
combo mơ ước FH: Ten05,BH: Bryce Speed FX(ngon nhất)...hoặc FH: Boost TP BH Boost TC là combo nhẹ ngay.muốn nhẹ nữa bạn lắp Stiga Innova Ultra Light.dán 2 miếng này thì nặng hơn cầm cốt không 1 tí.

Đạt ơi, chiều nay anh thử đúng combo chú đang nói đấy. Vừa nhận được mặt Bryce Speed FX của ngoctuan0307. ngon lắm

Anh Hùng tư vấn cho ae một combo thật chuẩn cho sar được ko ạ (1combo giá cao, 1 combo giá như chủ thớt đang nhờ). Cảm ơn bác nhiều

Sardius là dòng cốt tốc độ cao, cảm khác cứng và hơi khô. Về nguyên tắc cốt cứng, tốc độ cao nên chọn những mặt vợt mềm, dễ kiểm soát bóng.
Dưới đây mình xin đề suất 2 combo như bạn đề xuất:

Combo 1 ( giá cao ) FH Tenergy 05 BH Tenergy 05fx. Combo này mình cho là tối ưu đối với mọi đối tượng sử dụng.
Combo 2 ( giá ~500k ) FH Xiom II BH Xiom II Combo này với ưu điểm là giá tốt, rất dễ đánh, bền, độ nảy và khả năng tạo xoáy cao, độ nặng trung bình ( Mình k đề xuất Mark V vì đó là dòng mặt vợt công nghệ cũ, nặng, k phù hợp với lối đánh hiện đại yêu cầu tốc độ và độ xoáy cao như hiện nay )

Xiom II

[video=youtube;IUTnRa8NNGs]http://www.youtube.com/watch?v=IUTnRa8NNGs[/video]

Omega II là phiên bản bán chạy nhất của dòng XIOM trong nhiều năm. Ngoài cảm giác sức căng có được nhờ công nghệ Tensor Bios, người chơi còn yêu thích nó bởi bề mặt OMEGA II có ma sát tốt và khá chắc chắn. Độ chắc chắn của bề mặt vợt đem lại cảm giác tiếp xúc hiệu quả và gia tăng độ chính xác. OMEGA II giống như 1 mãnh thú. Nó không chỉ cho lực lớn mà còn tạo ra khả năng kiểm soát tốt trong mọi tình huống.

meoluoitmb

Đại Tá
Cảm ơn Bác Hùng vì những điều bổ ích trên. Hôm nào ghé qua chỗ Bác mua một số thứ, Bác nhớ nhẹ nhàng với mèo lười nhé.

meoluoitmb

Đại Tá
Đat ơi, Chiều nay anh vừa chơi combo TMB ZLC (phải là Ten 05, trái là Bryce speed fx), phê khủng khiếp. Anh xơi liền một lúc 3 ông thần mà hàng ngày vẫn nhăm nhe thịt anh, chiều nay được uống bia miễn phí sướng quá. Hì..... sau đó test cốt kungling hui special ko seri, phải nói là cán cầm rất vừa tay, oánh cùng một mặt XIom II, thấy cũng thật lwoij hại.....

jaypark

Trung Sỹ
hhahahaha thằng em đó ko rảnh online cả này mà tiếp chuyện anh đâu kekekekeke
bác kinh thật toàn hàng vãi,dư em nào gửi về em đánh cho

Bình luận từ Facebook