Tư vấn giày bóng bàn!

Bizzzz

Binh Nhất
Các huynh tư vấn giúp đệ một đôi giày bám nền (ưu tiên), bền, đẹp được càng tốt, giá từ 2,5tr trở xuống!
Chân thành cám ơn ạ.

Attachments

76.5 KB · Đọc: 140

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tôi mua thêm đôi Butterfly này để cho cơ động đi chơi, đi bộ. Thấy cũng ổn trong tầm tiền < 1.5 triệu, nhưng độ sướng và cảm giác kém xa đôi Mizuno Z ở trên :)
Hàng này xách tay, nhìn tử tế hơn ở Take phân phối.

View attachment 135849

Đôi Butterfly này 1 thời gian là kém bám sàn, tôi đang ngắm đôi giá rẻ này. Anh em cho ý kiến nhé.

Last edited:

IFUD

Trung Uý
Bác canh sale hàng Nhật cũng khá thơm đó. Chung chỗ mình có ông em đợt rồi canh sale tuần lễ vàng (quốc khánh Nhật), hốt được đôi Mizuno kaiserburg 7, giá quy đổi ra còn có 1tr, ship về vn thêm 500k, tổng hết 1tr5, trong khi mình tìm thử thì giá bán tại VN đang tầm 2tr2 tới 2tr5

Hoangvietmta

Trung Sỹ
Bác nào cho em xin review đánh giá về giày Nagado của Kamito nhỉ thấy đợt này nhiều ông sale còn 600k :D
Đôi Nagado phải có thảm mới đánh ổn. Nó không bám sàn gạch, ưu điểm duy nhất là nhẹ. Đôi joola pro (giá khoảng 900k) cũng cần có thảm đánh mới chắc chân được. Giá rẻ các bác nghiên cứu đôi doublefish đế kếp, bám sàn khá nhược điểm đế mỏng, mua thêm đôi lót nữa là ok, giá khoảng 750k.

IFUD

Trung Uý
Bác nào cho em xin review đánh giá về giày Nagado của Kamito nhỉ thấy đợt này nhiều ông sale còn 600k :D
Nagado thì mình dùng chưa đủ lâu để đánh giá sâu, nhưng sơ bộ thì đế đủ bám sàn, không êm lắm, bác tập lâu về có thể hơi đau gót chân, đế cảm giác hơi cứng. Chọn size nên ra hàng chọn kĩ, nhất là chân hơi bè. Chân mình bè nên nếu chọn đúng size thì bị chật mũi, khá khó chịu, tăng lên 1 size thì hơi rộng, nhưng vẫn có thể khắc phục bằng cách mang vớ dày hơn xíu được

dangth7

Binh Nhì
dòng bóng bàn của lining đi có ổn không nhỉ các bác? e mới chơi, vẫn đang đi đôi tranning của adidas mà đế cao + nặng quá.
Sàn cao su nên hôm nào ẩm tí là trơn vỡ mặt, rón rén như ăn trộm

mcfly

Thượng Tá
đế cao khi di chuyển nhanh sẽ nhiều khả năng lật cổ chân - đế mỏng thì mau chai - nói chung giày xịn thì đánh thảm là chuẩn nhất, sàn gỗ có tí nước cũng khá bám - sợ nhất là gạch bông với nền xi măng.

thông dụng và nhiều người dùng nhất là Mizuno và Asics nhưng Mizuno thường to hơn nửa số và Asics đế mỏng hơn tẹo. Giày Lining loại ML đi cũng khá ngon tuy nhiên keo không bền bằng các loại kia - giặt vài lần đã thấy muốn bục.

bác nào tư vấn giày Thượng Đình chắc chỉ đứng một chỗ đánh ít di chuyển. Giày đế lởm mà di chuyển nhiều tối về đầu gối gót chân dính chưởng ngay.

nhiều người xài vợt mút cả chục triệu nhưng đến đôi giày quan trọng không kém thì lại đi những loại không phù hợp khi chơi bóng, em cũng không hiểu. trẹo đầu gối lật cổ chân nặng có thể nghỉ mấy tháng trời mà các bác cứ xem nhẹ.

lion

Đại Tá
Công nhận em cũng thấy nhiều bác dùng kiếm xịn sò mà dùng đôi giày sai toét! Đồ nào thức đó, người ta thiết kế ra đôi giày bóng bàn có lý do của nó: vừa bám sàn tốt, nhưng có thể nhanh chóng giải phóng tiếp xúc giúp vận động viên thay đổi vị trí mà không bị chấn thương, giày đủ êm ái, không bị bồng bềnh, không bó cổ chân nhưng không làm lật cổ chân.

Em chưa đi giày của các hãng khác như Butterfly, Andro, Nittaku, Kamito...nên không dám nói, tuy nhiên em thấy giày Asics thì đế rất tốt, rất thật, giày êm nhưng có điều là phần da giả không phù hợp khí hậu Việt Nam, dùng 1 năm là bị vỡ nứt nhìn rất xấu. Ngược lại, Mizuno đế cũng tương đối OK (một 9 một 10 với Asics), và đặc biệt phần da giả không hề bị hiện tượng như giày Asics, đế có thể mòn nhưng keo liên kết không hề bị bong. Từ trước đến giờ em chỉ dùng 2 loại RX4 và WaveDrive (4~8) và chưa khi nào không hài lòng về giày của hãng này.

Trainee

Đại Tá
Quả ghẻ da tróc vẩy của một số đôi Asics tởm thật!
Bác nào mua Asics thì chọn kiểu lưới, vải chi đó, né giả da.

M.Hoang

Đại Tá
Công nhận em cũng thấy nhiều bác dùng kiếm xịn sò mà dùng đôi giày sai toét! Đồ nào thức đó, người ta thiết kế ra đôi giày bóng bàn có lý do của nó: vừa bám sàn tốt, nhưng có thể nhanh chóng giải phóng tiếp xúc giúp vận động viên thay đổi vị trí mà không bị chấn thương, giày đủ êm ái, không bị bồng bềnh, không bó cổ chân nhưng không làm lật cổ chân.

Em chưa đi giày của các hãng khác như Butterfly, Andro, Nittaku, Kamito...nên không dám nói, tuy nhiên em thấy giày Asics thì đế rất tốt, rất thật, giày êm nhưng có điều là phần da giả không phù hợp khí hậu Việt Nam, dùng 1 năm là bị vỡ nứt nhìn rất xấu. Ngược lại, Mizuno đế cũng tương đối OK (một 9 một 10 với Asics), và đặc biệt phần da giả không hề bị hiện tượng như giày Asics, đế có thể mòn nhưng keo liên kết không hề bị bong. Từ trước đến giờ em chỉ dùng 2 loại RX4 và WaveDrive (4~8) và chưa khi nào không hài lòng về giày của hãng này.
Bác đi mizuno wave medal chưa

goker

Binh Nhất
Có điều kiện thì cứ mizuni với asics, ko thì lining cũng khá ok, còn ko thì kamito, thêm 1 vấn đề là môi trường sân bãi ntn, thảm hay xi măng cùng là 1 yếu tố nên đề cập

lion

Đại Tá
Bác đi mizuno wave medal chưa
Em chưa dùng, có mua giúp anh bạn một đôi, cơ bản thì ok nhưng em không thích vì màu hơi già, em thích giày trắng có điểm chút đỏ hoặc xanh, đặc biệt rất thích hình con chim của Mizuno nhìn nhanh nhẹn khoẻ khoắn. Nếu Kamito mà thiết kế cách điệu kiểu chim hạc trên trống đồng vào em nghĩ cũng sẽ rất đẹp.

bachikho

Đại Tá

chưa đi asics nhưng xài qua cả bty và mizuno roài thì thấy 2 đôi hàng đầu của bty (rifones, mach) ngon hơn drive 8 bác ợ

Bình luận từ Facebook