Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Theo quy định, mỗi khách hàng chỉ được mua tối đa 2 cây, vì vậy không thể mua 1 lúc 1 lô lớn, phải nhờ người này người nọ (chắc nhờ du học sinh là chủ yếu) mua nên chi phí tăng lên, rồi chi phí tỉ giá, chi phí đưa hàng về (vận chuyển, thuế, chi phí không chính thức), chi phí trong nước để kinh doanh...nên giá bán 8-10Tr là chuyện thường, ae không nên lấy giá gốc tại hãng ra để so sánh, tội nghiệp ae kinh doanh trong nước.

Em định lấy 1 cây nhưng thấy Viscaria đang dùng cũng OK rồi nên thôi, từ từ đã, nếu thích thì kiểu gì cũng mua được thôi!
quyết định không mua là 1 quyết định rất chính xác, đánh nó chỉ tầm giá cốt 3 triệu quay đầu!

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
Cây này em thờ ơ ngay từ đầu. 2 triệu em cũng không mua vì không khoái Hinoki alc :cool:
bóng nó bồng bềnh (nổi) do gỗ hinoki không được ngon như thời tem đồng, có thể thấy hình alc có mật độ cao hơn thì phải nhưng nói chung dùng cốt này đánh thì bị ăn đòn nhiều vì nổi và kém xoáy

lion

Đại Tá
bóng nó bồng bềnh (nổi) do gỗ hinoki không được ngon như thời tem đồng, có thể thấy hình alc có mật độ cao hơn thì phải nhưng nói chung dùng cốt này đánh thì bị ăn đòn nhiều vì nổi và kém xoáy
Em đã từng cầm cai Ionite Neo (Alc, gỗ Hinoki) và thấy bảng vợt hơi dầy (em ghét bảng vợt dầy), được cái cảm giác cắn bóng, xoáy, và uy lực là có thật. Em nghĩ cây kỹ niệm 70 năm không phải tự nhiên họ dùng lõi Alc và mặt Hinoki để làm thành, nó có ý nghĩa công nghệ và hiệu quả trong đó. Tuy chưa được dùng nhưng em tin tưởng đây là cây vợt hay!

Do cây vợt là hàng limited nên mua khó, do có nhiều người mang về qua nhiều kênh khác nhau nên giá thị trường hơi loạn, các bác nếu muốn mua để làm kỉ niệm thì có thể chọn thêm yếu tố phụ, còn nếu xác định mua để đánh thì đừng quan tâm đến serial, mua của ai, mà cứ chuẩn, giá hợp lý là chén!

Nói về giá hợp lý thì bàn thêm tí. Hiện cây Vis mua trên mạng bên Nhật giá trung bình 3.2Tr, còn ở Việt Nam bán giá 3.5Tr, nếu tính mọi chi phí thì mua ở Việt Nam hơn bên Nhật vì mua tại Việt Nam còn có thể chọn cân nặng, ngoại hình, còn mua trên mạng bên Nhật thì không được chọn. Trừ khi các bác đi công tác qua rồi mua, còn nếu nhờ mua gửi về thì chi phí còn hơn 3.5Tr nhiều. Mà em nói luôn là chất lượng hai cây chả khác nhau gì đâu, đừng có nghĩ mua tại Nhật tốt hơn mua tại Việt Nam (em nói hàng chuẩn hãng nhé).

Về giá cây limited 70 năm, cây này bán trên mạng của cửa hàng hay trên mạng của hãng giá tầm 20,000 Yên (~4.2Tr), cho nên khi về đến Việt Nam phải tối thiểu 6Tr trở lên may ra nể lắm mới bán ra được, vì vậy ae không nên phê phán chê trách cửa hàng tội nghiệp họ vì để đưa được cây vợt đến tay ae đam mê họ phải gánh rất nhiều chi phí, mà ae biết rồi đấy, có nhiều thứ chi phí rất vô lý, vậy mà vẫn phải nghiến răng trả để có thứ mà làm.

nanakizhang

Đại Tá
Em đã từng cầm cai Ionite Neo (Alc, gỗ Hinoki) và thấy bảng vợt hơi dầy (em ghét bảng vợt dầy), được cái cảm giác cắn bóng, xoáy, và uy lực là có thật. Em nghĩ cây kỹ niệm 70 năm không phải tự nhiên họ dùng lõi Alc và mặt Hinoki để làm thành, nó có ý nghĩa công nghệ và hiệu quả trong đó. Tuy chưa được dùng nhưng em tin tưởng đây là cây vợt hay!

Do cây vợt là hàng limited nên mua khó, do có nhiều người mang về qua nhiều kênh khác nhau nên giá thị trường hơi loạn, các bác nếu muốn mua để làm kỉ niệm thì có thể chọn thêm yếu tố phụ, còn nếu xác định mua để đánh thì đừng quan tâm đến serial, mua của ai, mà cứ chuẩn, giá hợp lý là chén!

Nói về giá hợp lý thì bàn thêm tí. Hiện cây Vis mua trên mạng bên Nhật giá trung bình 3.2Tr, còn ở Việt Nam bán giá 3.5Tr, nếu tính mọi chi phí thì mua ở Việt Nam hơn bên Nhật vì mua tại Việt Nam còn có thể chọn cân nặng, ngoại hình, còn mua trên mạng bên Nhật thì không được chọn. Trừ khi các bác đi công tác qua rồi mua, còn nếu nhờ mua gửi về thì chi phí còn hơn 3.5Tr nhiều. Mà em nói luôn là chất lượng hai cây chả khác nhau gì đâu, đừng có nghĩ mua tại Nhật tốt hơn mua tại Việt Nam (em nói hàng chuẩn hãng nhé).

Về giá cây limited 70 năm, cây này bán trên mạng của cửa hàng hay trên mạng của hãng giá tầm 20,000 Yên (~4.2Tr), cho nên khi về đến Việt Nam phải tối thiểu 6Tr trở lên may ra nể lắm mới bán ra được, vì vậy ae không nên phê phán chê trách cửa hàng tội nghiệp họ vì để đưa được cây vợt đến tay ae đam mê họ phải gánh rất nhiều chi phí, mà ae biết rồi đấy, có nhiều thứ chi phí rất vô lý, vậy mà vẫn phải nghiến răng trả để có thứ mà làm.
Nghe đâu giờ đẩy giá lên gần 10 củ :)). Em nghĩ cây này cảm giác bóng chắc cỡ IOLITE.

lion

Đại Tá
Nghe đâu giờ đẩy giá lên gần 10 củ :)). Em nghĩ cây này cảm giác bóng chắc cỡ IOLITE.
Thực ra vẫn còn có thể mua bên Nhật với giá tầm 4Tr~. Nhiều khả năng so với Vis thì cây này êm hơn, xoáy hơn, ít rung hơn, tốc độ same hoặc chậm hơn một chút không đáng kể. Giá cả thì theo nhu cầu thị trường, ae tuỳ vào lòng quyết tâm để mua hay không. Việc của mình là mua được giá tốt, việc của người bán là bán được giá tốt :)

nanakizhang

Đại Tá
Thực ra vẫn còn có thể mua bên Nhật với giá tầm 4Tr~. Nhiều khả năng so với Vis thì cây này êm hơn, xoáy hơn, ít rung hơn, tốc độ same hoặc chậm hơn một chút không đáng kể. Giá cả thì theo nhu cầu thị trường, ae tuỳ vào lòng quyết tâm để mua hay không. Việc của mình là mua được giá tốt, việc của người bán là bán được giá tốt :)
Gỗ Hinoki luôn đem lại cảm giác êm ái hơn các loại gỗ khác. Ai đánh quen gỗ này đánh sang các loại gỗ khác đều cảm giác khô. E cũng vậy đánh hinoki quen rồi, giờ đang tập Limba để bám xoáy hơn.

Xin chào các anh em. Mình xin phép được lập topic này để làm nơi cho những anh em thích sưu tầm cốt vợt được có cơ hội trưng bày bộ sưu tập cưng của mình và chia sẻ những cảm nhận khi đánh các cây vợt trong bộ sưu tập này. Mặt khác, mình cũng rất hoan nghênh những bạn khác cũng đã từng sử dụng những cây vợt được trưng bày tại đây góp ý kiến và cho cảm nhận về việc sử dụng vợt nhé. Mong anh em ủng hộ và đóng góp thêm ý kiến để góp phần tạo ra một cơ sở dữ liệu tham khảo về vợt (cả hình ảnh lẫn kinh nghiệm sử dụng, cảm nhận về vợt) lớn cho anh em diễn đàn sử dụng và tham

Xin chào các anh em. Mình xin phép được lập topic này để làm nơi cho những anh em thích sưu tầm cốt vợt được có cơ hội trưng bày bộ sưu tập cưng của mình và chia sẻ những cảm nhận khi đánh các cây vợt trong bộ sưu tập này. Mặt khác, mình cũng rất hoan nghênh những bạn khác cũng đã từng sử dụng những cây vợt được trưng bày tại đây góp ý kiến và cho cảm nhận về việc sử dụng vợt nhé. Mong anh em ủng hộ và đóng góp thêm ý kiến để góp phần tạo ra một cơ sở dữ liệu tham khảo về vợt (cả hình ảnh lẫn kinh nghiệm sử dụng, cảm nhận về vợt) lớn cho anh em diễn đàn sử dụng và tham khảo.
bác có biết cốt nào đắt nhất hiện tại ạ

Bình luận từ Facebook