Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

docmaorg

Đại Tá
Cũng có chút gọi là hand made

Khoa nguyễn

Binh Nhì
Cây này đánh thế nào vậy các bác? Lõi ALC nhưng chất liệu gỗ và độ dày khác những cốt ALC khác!
Dạ e chưa test bác ạ, loại này 5 lớp gỗ và 2 arylade-carbon, lớp ngoài cùng là gỗ Hinoki, nhiều người bảo cảm giác giống garaydia nhưng e nghĩ khác bác ạ

lion

Đại Tá
Theo giá bán của sp này trên trang chủ của Butterly thì nó còn rẻ hơn Viscaria cả triệu bạc (khoảng 5,000 Yên), có lẽ vì yếu tố sản phẩm kỷ niệm thành lập công ty nên họ trợ giá. Hãng nói cán làm bằng gỗ cổ thụ nghìn năm tuổi.

Còn mặt gỗ ngoài bằng Hinoki thì em nghĩ sẽ vẫn nảy nhưng êm, bám bóng tốt, cốt này dày hơn một chút so với Viscaria nên em cũng cho rằng nó sẽ êm và ít rung hơn Vis, nhưng tốc độ và độ xoáy có thể hơn tí ti.

ducanhmh

Đại Tá
Theo giá bán của sp này trên trang chủ của Butterly thì nó còn rẻ hơn Viscaria cả triệu bạc (khoảng 5,000 Yên), có lẽ vì yếu tố sản phẩm kỷ niệm thành lập công ty nên họ trợ giá. Hãng nói cán làm bằng gỗ cổ thụ nghìn năm tuổi.

Còn mặt gỗ ngoài bằng Hinoki thì em nghĩ sẽ vẫn nảy nhưng êm, bám bóng tốt, cốt này dày hơn một chút so với Viscaria nên em cũng cho rằng nó sẽ êm và ít rung hơn Vis, nhưng tốc độ và độ xoáy có thể hơn tí ti.
Bản này giới hạn sao thấy thương gia bên mình nhập đc rất nhiều, giá thì trên dưới 10tr, ???

lion

Đại Tá
Bản này giới hạn sao thấy thương gia bên mình nhập đc rất nhiều, giá thì trên dưới 10tr, ???
Theo quy định, mỗi khách hàng chỉ được mua tối đa 2 cây, vì vậy không thể mua 1 lúc 1 lô lớn, phải nhờ người này người nọ (chắc nhờ du học sinh là chủ yếu) mua nên chi phí tăng lên, rồi chi phí tỉ giá, chi phí đưa hàng về (vận chuyển, thuế, chi phí không chính thức), chi phí trong nước để kinh doanh...nên giá bán 8-10Tr là chuyện thường, ae không nên lấy giá gốc tại hãng ra để so sánh, tội nghiệp ae kinh doanh trong nước.

Em định lấy 1 cây nhưng thấy Viscaria đang dùng cũng OK rồi nên thôi, từ từ đã, nếu thích thì kiểu gì cũng mua được thôi!

lion

Đại Tá
Nhiều bác nói dùng ST dễ xoay trái, phải hơn vì nó không loe đuôi, nhưng em thấy nó chỉ là một phần nhỏ, quan trọng là tập thành quen thôi, không khác nhiều giữa ST và FL, ngược lại FL nhìn vẫn đẹp hơn, chắc chắn hơn so với ST.

ducanhmh

Đại Tá
St xoay dễ hoen chút nhưng không chắc tay cả BH và FH bằng FL. Tây lực mạnh nên hay dùng ST ta lực yếu nên dùng FL cho nó mạnh.

Bình luận từ Facebook