Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

thanhibt

Thượng Sỹ
Không nặng lắm. Cây của mình 89g. Lên combo tầm 180g -182g là vừa. B thích thì băng thêm cuối cán vợt cho cân hơn cũng đc
Cây sp Hari này mà dán 09c có cứng quá ko bác? Xưa mình cũng trải nghiệm em này mấy tháng, gắn mút 09c thấy cứng lắm. Phải hơi xịt, trái thì ổn hơn chút khi gắn dig05

Phi Leng

Binh Nhì
Bác cho hỏi, bác đánh qua Timo boll ZLC chưa? so với boll ALC thì sao bác?
Và bác dùng mặt nào cho FH, BH. Thấy chữ ký bác có chơi Dig09C rồi, bác đổi sang Dignic05 vì sao vậy? Em đang dùng Boll ZLC , FH Dignic09C, BH Ten05 và chưa đánh qua ALC và các mút khác nên muốn hỏi thêm bác ít thông tin trên

Manh Thanh

Binh Nhì
Và bác dùng mặt nào cho FH, BH. Thấy chữ ký bác có chơi Dig09C rồi, bác đổi sang Dignic05 vì sao vậy? Em đang dùng Boll ZLC , FH Dignic09C, BH Ten05 và chưa đánh qua ALC và các mút khác nên muốn hỏi thêm bác ít thông tin trên
Cho e xin review cốt timo boll zlc với bác ơi, e cũng đang thích cây này. Tks bác

Phi Leng

Binh Nhì
Cho e xin review cốt timo boll zlc với bác ơi, e cũng đang thích cây này. Tks bác
Mình mới chơi lại, trước đánh vợt thuần gỗ, sau tính chuyển Boll ALC, mà có người quen để lại ZLC nên xúc luôn. Đánh bóng thì hơn hẳn, nhưng không ổn định. Đánh với người cùng cấp hoặc hơn 1,2 bóng thì đường bóng hiểm hơn( vì vẫn kiểm soát được bóng ), nhưng đánh với người trên nữa thì khó kiểm soát, ko hài lòng với nhiều pha bóng. Trình nào cũng có trình cao hơn, nên theo mình, nếu bác chơi để phát triển bóng thì Boll ALC ổn hơn. ZLC thì bóng hiểm hơn đó, nhưng so với trình cao hơn thì lại ko là gì cả, đối phương xử lý đơn giản mà mình lại khó kiểm soát. Có điểu kiện thì cứ làm 2 cái trải nghiệm bác :)) . Mình chắc phải đổi mút mềm hơn hoặc ko ổn sẽ chơi ALC để tập luyện thêm !

Thehung7687

Binh Nhì
Bác chơi boll ZLC với 09C phải có thấy ổn k ạ, cũng tính đổi qua combo đấy ạ. Em thấy thông số nảy tương đương Dig 05, mà e chơi super zlc + dig 05 thấy xịt quá, tại đang chơi ten 05 FH ạ

nxaa

Trung Uý
Bác chơi boll ZLC với 09C phải có thấy ổn k ạ, cũng tính đổi qua combo đấy ạ. Em thấy thông số nảy tương đương Dig 05, mà e chơi super zlc + dig 05 thấy xịt quá, tại đang chơi ten 05 FH ạ
Combo của ông nhiều pro còn chả kiểm soát nổi, nảy thêm nữa thì chơi kiểu gì, đánh càng nhanh để cho thua càng nhanh à

KingSpeedBP

Trung Uý
Giao lưu vài cây củi khô.

Bình luận từ Facebook