Topic đăng ký tham dự Hanoi Premiership 2015

bovalo91

Binh Nhì
Ông này đánh thì ko lo đánh suốt ngày lo bới móc,kiện cáo người khác.Giờ nó đánh thua cả thằng cu Khang Hạng E còn kiện cáo cái gì
thông tin này ông cũng làm như ai cũng biết ấy :v mai cái câu hỏi này t cũng hỏi trc khi giải tràng an đánh !
cái j k hợp lý thì t hỏi thôi, giống như ông giải tràng an cũng thắc mắc chuyện Thiều công t&T với a Hà qđ đc đánh ấy , còn dù tn t cũng tôn trọng qđ của btc thôi

Last edited:

tcgroup

Bố cu Tít
Hạng B hiện nay do chỉ có 5 đội đăng ký sơ bộ, trong đó mới chỉ có 3 đội là: Vitas Trảm Phong Quán, T&T, bàn 3TC gửi danh sách VĐV tới BTC, do đó BTC quyết định không tổ chức giải hạng B.

Giải hạng B sẽ được tổ chức vào giải đơn mùa hè hoặc 1 dịp khác sẽ được BTC thông báo sớm!

Trân trọng!

vodichthegioi

Thượng Sỹ
Hạng B hiện nay do chỉ có 5 đội đăng ký sơ bộ, trong đó mới chỉ có 3 đội là: Vitas Trảm Phong Quán, T&T, bàn 3TC gửi danh sách VĐV tới BTC, do đó BTC quyết định không tổ chức giải hạng B.

Giải hạng B sẽ được tổ chức vào giải đơn mùa hè hoặc 1 dịp khác sẽ được BTC thông báo sớm!

Trân trọng!
Khai tử hạng B rồi. Buồn quá. Số lượng hạng B càng ngày càng ít, chẳng nhẽ phong trào càng ngày càng đi xuống sao?

nhuan-anti

Trung Sỹ
Hôm qua họp bốc thăm thi đấu tôi cung nêu vấn đề vì sao HN Pre...cứ rơi rụng dần hạng cao A, B không tổ chức đc và C từ mấy chục đội ( ngay năm ngoái cũng có 17 đội) năm nay chỉ còn 9 đội tham gia. Phải chăng diễn đàn cần nhanh chóng thay đổi cách thức tổ chức để có thể thu hút VDV trình độ cao. Tôi mong tất cả anh em đam mê bóng bàn hợp sức cùng ban tổ chức suy nghĩ , phân tích nguyên nhân ,lý do từ đó có giải pháp đề xuất.Theo cá nhân tôi có thể có một vài lý do sau:
- Một số VDV, một số đội đã chưa thấm nhuần mục đích cao cả của diễn đàn là kết nối đam mê, rộng mở tình đoàn kết... nên tham gia với tư tưởng phải giành giải thưởng là chính .
- BTC chưa có đủ lực lượng và biện pháp ngăn chặn hiện tượng VDV trình độ cao muốn xuống đánh hạng dưới để ẵm giải, từ đó mà hạng cao dần ít đội tham gia và không tổ chức đc.
- Giải thưởng liệu có hơi cao nên đây cũng là nguyên nhân một số VDV trốn từ hạng trên xuống hạng dưới thi đấu ?
- BTC không kiên quyết điều hành theo điều lệ dẫn đến bỏ qua cho VDV này, đội này thì cũng nể VDV kia, đội kia. Ví dụ điều lệ quy định rõ điểm VDV trên 1900 phải đánh B nhưng rồi một loạt VDV trên 1900 vẫn đc đánh hạng C , thâm chí có VDV đánh B năm 2014 điểm đầu mùa 2015 trên 1950 vẫn cho đánh C 2015. Thật buồn và không thể chấp nhận cả mùa giải đánh mà không có VDV nào C lên B, D lên C???
Tạm thời tôi nêu vài lý do trên , mong anh em cùng suy nghĩ , có thể là chưa hẳn đúng xong cá nhân tôi mạnh dạn vì sự phát triển của phong trào diễn đàn mạnh dạn đặt vấn đề. Xin trân trọng cám ơn

kluxklax

Binh Nhất
Biết thế này đăng ký đánh B cho rồi. Tiếc là không đủ điều kiện được đánh. Haizzz

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Em thấy là vđv xuống đánh hạng dưới để lấy thành tích cũng chả đc mấy người mà nếu như có thắng nhiều thì cũng đc 1 mùa là lại lên hạng thôi.. Vấn đề là phần lớn vđv, các đội B ko tham gia nữa nên mới ít đội như vậy thôi..

tangdung

Đại Tá
Chuyển Topic thôi. Bốc thăm chia bảng xong rùi, BTC cập nhật thông tin: Bảng đấu, Danh sách VĐV các Đội, Lịch thi đấu để Anh em theo dõi. Tks

Congacon

Binh Nhì
Theo e thấy thì có điều kỳ lạ của giải nữa là như ngày trước đội nào nhất của các hạng thì trong đội đó kiểu gì cũng sẽ có vđv phải lên hạng trên,nhưng năm 2014 có đội nhất mà chẳng có ai phải lên hạng cả. vì sao lại thế? Phải chăng là tẩy điểm tốt? E thì chỉ nghĩ đơn giản là 1 đội muốn nhất thì phải thắng hết và phải có những vđv đánh hay (các vđv phải trong tốp đầu của hạng),vậy mà thắng nhiều + được cộng điểm của đội vô địch mà vẫn không lên hạng? Có nhưng vđv mà theo e biết đánh các giải ngoài k phải giải trong hệ thống diễn đàn thi đánh ngang với các vđv hạng B (còn được giải cao nữa là khác),nhưng khi vào giải điễn đàn thì lại đánh hạng C. Thật buồn cười khi đòi hỏi mọi người tự giác khi chính mình k tự giác.

ping-pong

Binh Nhì
chú Nhuận rất tâm huyết,nhưng bản thân như gà con nói, theo điều lệ giải thì đội petro vừa vô địch hạng c ( VDV tuấn, Tú, Linh ) diên đàn năm ngoái đúng ra cũng là đội đó theo điều lệ và tiền lệ đôi đó phải lên hạng b đánh, bản thân chú đưa ra nhưng bất cập đóng góp cho giải nhưng đội của mình cũng ko làm gương đúng luật thì đóng góp cho ai nghe!,nếu năm nay petro lên hạng b thì biết đâu có đủ 6 đội và ban tổ chức có lẽ đã tổ chức hạng b cho anh em chơi.Thật buồn và không thể chấp nhận cả mùa giải đánh mà đội vô địch vẫn ở lại chắc định nhất năm nữa đây.

theo bảng xếp hạng vdv, đội petro có vận động viên Tân( Hải dương ) điểm 1916 điểm lên trình độ b, phải chẳng chú ko biết??? liệu đây có phải như chú nói :(( thấm nhuần mục đích cao cả của diễn đàn là kết nối đam mê, rộng mở tình đoàn kết... nên tham gia với tư tưởng phải giành giải thưởng là chính .)))
- Giải thưởng liệu có hơi cao nên đây cũng là nguyên nhân một số lãnh đội tạo điều kiện biết hoặc cố tình lờ để cho vdv của mình trốn từ hạng trên xuống hạng dưới thi đấu ?
cháu nêu vài lý do trên mạn phép mượn câu từ của chú , có thể là chưa hẳn đúng xong ít nhất các lãnh đội của các đội là người hiểu rõ chuyện môn, đúng tinh thần và điều lệ giải hơn các VĐV nên xin hướng dẫn các e đi đúng hướng đóng góp sân chơi công bằng đúng luật và lành mạnh.
-đề nghị ban tổ chức thực hiện đúng điều lệ giải,các đội vô đich đề nghị lên hạng. đánh đúng chủ chương của diễn đàn
Xin trân trọng cám ơn

Last edited:

nhuan-anti

Trung Sỹ
Ping pong nói thế là không theo điều lệ rồi:
- Thứ nhất điều lệ năm trước và cả năm nay ko quy định đội vô địch phải lên hạng đây cũng là bất cập mình muốn nói . Còn nếu điều lệ quy định đội mình không thể đánh C đc
- Thứ hai là điều lệ chỉ quy định VDV trên 1900 điểm đến 2100 phải đánh hạng B , nhưng Tú và Linh Ping pong xem lại bao nhiêu điểm trên diễn đàn. Trường hợp Tân mình phải hỏi roc BTC nói là năm nay không ai lên hạng bên mình mới đăng ký sau đánh C
- Thứ ba mình hoàn toàn đồng ý tất cả VDV trên 1900 điểm phải lên B, đội mình sẵn sàng bỏ Tân theo quy định.

ping-pong

Binh Nhì
- Thứ nhất điều lệ năm trước và cả năm nay ko quy định chỉ nói về chuyên môn,giải đấu, khi thành lập diễn đàn tiêu chí đâu tiên của diễn đàn tính điểm để thăng hạng,các vdv thì được tính bằng điểm,còn các đội nhất thì lên hang, đứng bét thì xuống hạng, giải chúng ta đang đánh quanh năm là giải đồng đội ( Tập thể ) ko phải đơn chú nhé chắc chú quên.người ta nhắc đến đội vô địch là đội nào chứ ko nhắc đến cá nhân vô địch chú nhé, còn giải đơn đã có giải đơn mùa đông giải .đơn mùa hè
_ Chú cũng đọc kỹ cháu mở ngoặc (tuấn,tú,linh) là ba vdv đánh chung kết và cháu ko hề có nói các VĐV đó vi phạm theo điểm của ban tổ chức. còn ai quá ko đủ tiêu chuẩn trong đội chú chú quá biết rồi mà!
-cũng có lẽ vdv của diễn đàn quá giỏi tẩy điểm nên vẫn ở trong khoảng đó, nhưng đội vô đich thi ko phải là cá nhân. Năm nay vẫn VDV đó chú lấy tên khác đừng lấy tên đôi vô địch nữa có khi hay hơn!
- Lãnh đội là người nắm luật,hiểu luật và cũng có thể lách được luât nên làm mẫu làm gương trước đã, khuyên đội khác trung thực thì đội mình cũng nên trong sạch trước đã còn khi đã lý luận kiểu tất cả như vậy, thì đội tôi cũng như vậy ( các đội khác bỏ thì đội tôi mới sẵn sàng bỏ )có khác gì chú cũng đang góp phần ủng hộ các vdv quá điểm đánh giải ngược lại với những gì chú nói ban đầu!
-Giá mà đội chú thực sự ko có vi phạm nào thì cháu thực sự nể chú !
cám ơn chú có nhưng góp ý cho cháu và cháu hiểu hơn về bóng bàn nghiệp dư cũng như khối cơ quan khi có những đội như vậy?

Last edited:

tangdung

Đại Tá
Càng lên cao càng ít đội và A 2-3 năm kg có giải, năm nay B, sang năm khéo C Buồn nhỉ, phong trào là chính, đam mê thôi mà. VN anh em bóng bàn khó sống đc với nghề vì phong trào kg phát triển, kg đầu tư mà ngày càng tàn lụi. A vs B đi dạy bóng bàn suốt ngày kê cho mấy thằng dở hơi như mình tập rồi cũng về C hay D thôi, quan trọng nhất bây giờ là phong trào nó phải sôi nổi, đam mê thức tỉnh mỗi người. Ban Tổ chức nên suy nghĩ làm gì đó mới mẻ hơn để thu hút và xôm hơn, nếu A hay B ít Đội thì cho tổ chức giải đơn để Anh em còn luyện kiếm và thưởng thức trận đấu đỉnh cao .... Tình hình này tổ chức thêm F khéo vui nhẩy. BTC nên đóng Topic này và chuyển sang Topic Lịch thi đấu, Bảng đấu, Danh sách và Kết quả cập nhật

HUNGTRINHHB

Đại Uý
bắt đầu vào mùa giải mới khí thế đang lên đọc cái này mà thấy tụt cả cảm hứng..dính vào kiện cáo thắc mắc là đau đầu lắm..btc cũng làm sao mà bao quát hết được..cái gì cũng phải phiên phiến thôi các bác ạ..vui và thỏa đam mê là chính ai sống bằng tiền thưởng đâu..

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Thông lệ bao nhiêu mùa giải là đội vô địch và đội nhì đều phải lên hạng. Chắc là nhiều bác ko thấy mục này trong điều lệ của giải năm ngoái và năm nay nên có nhiều điều bất cập. Em nghĩ anh Thuận nên thêm lại điều này vào Điều lệ của giải cho rõ ràng, các đội ko có cớ gì để thắc mắc nữa.

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Theo suy nghĩ giản đơn của em thì năm trc đội mình đã vô địch, nếu năm sau mình vẫn tham gia với từng ấy cá nhân đã mang lại chức vô địch cho đội thì ko thể nào vẫn đánh ở hạng đó đc, nếu vẫn muốn ở lại hạng thì phải thay toàn bộ người mới. Thế mới gọi là vui, là công bằng, là chơi với niềm đam mê.

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Các bác nói làm e lại nhớ đến có những đội ko có thành tích thậm chí mỗi lượt chỉ giành 1-2 trận thắng thậm chí đc 0 là nhiều mà họ vẫn tham gia đầy đủ các năm tuân thủ nghiêm túc nội quy.. Có khi chả cần kiện cáo đội nào cư thi đấu giao lưu học hỏi ko ngại trình độ cao thấp ra sao còn làm e ngưỡng mộ hơn là vài người nổi tiếng hay mây đội vô địch :))

ping-pong

Binh Nhì
rất đồng tình với hai bạn Vợ minh béo và chij3n_pzo đó mới là những ý kiến thiết thực cùng góp sức với diễn đàn chặt chẽ hơn công bằng hợn theo đúng tinh thần giải, chứ ko nên thấy điều lệ giải người ta một hai năm gân đây người ta ko đưa vào điều lệ là thấy cái lách luật luôn.
ban tổ chức cũng là người phong trào cũng ko thể quán xuyến cv trơn chu ,trặt chẽ được.mong anh em cũng thông cảm cho người ta 23.

TuanBK

Binh Nhì
Vụ lên hạng này nói qua lại nhiều lần rồi, BTC cứ tính điểm nhưng phải mặc định 8 hoặc 16 ông đứng đầu các hạng phải lên hạng trên bất kể điểm thế nào thì mới phát triển phong trào được. Tham gia hạng trên 1 năm mà đứng ở 8 vị trí cuối cùng thì năm sau xuống hạng nhường chỗ cho người mới lên. Cứ như thế may ra mới khá.

Bình luận từ Facebook