Tìm nơi làm viền vợt lấy trong ngày aJk

khanhcfc

Thượng Tá
Cái này rất là dễ .. mình chia sẻ cho bạn kinh nghiệp của mình . bạn có thể tự làm nhé... tất cả vợt của mình đều làm như này.
Ưu điểm là rất nhẹ không làm tăng trọng lượng,
Rất là bền . bạn chém cạnh thoải mái. Mình thấy bền hơn dây chuyền dịch và khi cần thì tháo bỏ đơn giản, chỉ cần bóc ra
-đầu tiên ban ra chỗ thợ gỗ mua cuộn nẹp nhựa.(loại nẹp cạnh bàn) khỏang 10k 1 cuộn bạn làm dc 20 cái vợt. Nhiều mầu cho bạn chọn(mình mua trên của hàng đê la thành)
Bạn cắt cho vừa chiều dài . kê thước kẻ lấy dao cắt cho vừa chiều ngang(cái này dễ vì nó như tờ giấy)
Bôi keo con chó vào 2 bên rồi dán(keo con chó vừa dính vừa bóc ra khi cần- không chơi keo con voi nhe)
Sau 5 phút có sản phẩm
Mình đã chơi với cây vợt làm như này rất lâu.. khi bóc ra thi như mới tuyệt nhiên ko có vet gì
Cho mấy cái ảnh
2014-08-18 22.46.53.jpg
2014-08-18 22.46.20.jpg
2014-08-18 23.24.26.jpg
2014-08-18 23.42.40.jpg
2014-08-18 23.43.28.jpg
2015-01-12 14.25.19.jpg
2014-08-18 22.37.07.jpg
2014-08-18 22.36.47.jpg

khanhcfc

Thượng Tá
Cái này mình đảm bảo nhẹ hơn tất cả các dán viền trên thị trường nó vừa mỏng , siêu nhẹ và rất cứng
1 lưu ý là trước khi dán vào vợt thì cạnh vợt phải dc thấm 1 chút keo con voi cho cứng gỗ để sau này bóc ra không bị tước chỗ gỗ không mong muôn

Cái này mình đảm bảo nhẹ hơn tất cả các dán viền trên thị trường nó vừa mỏng , siêu nhẹ và rất cứng
1 lưu ý là trước khi dán vào vợt thì cạnh vợt phải dc thấm 1 chút keo con voi cho cứng gỗ để sau này bóc ra không bị tước chỗ gỗ không mong muôn
e cũng từng dán loại này nhưng của e màu trắng thấy k đẹp nên e bóc ra thế là nó bị tước gỗ, huhu , để kiếm cái nhựa màu gỗ như của bác e dán vào

lamvt

Thượng Tá
e cũng từng dán loại này nhưng của e màu trắng thấy k đẹp nên e bóc ra thế là nó bị tước gỗ, huhu , để kiếm cái nhựa màu gỗ như của bác e dán vào
Đơn giản nhất và đẹp,bền nhất là viền bằng nhựa dẻo.Bạn ra cửa hàng bán đồ điện hỏi mua cuôn băng nhựa để bấm chữ hoặc số dán lên tủ điện hoặc thiết bị điện là có ngay .Đủ mầu nhé.Mình chỉ sài mầu đen ,hoặc đỏ cho giống mầu mặt .Một quận băng 25 k dùng được 5 cốt nha.Băng có sẵn lớp keo chỉ cần lột lớp giấy lót ra là dán ngay ko cần keo gì như dán đề can vậy.Băng khổ rông 10mm.Có thể cắt làm đôi cho cố 6mm.Ko bao giờ rách rất nhẹ.

Đơn giản nhất và đẹp,bền nhất là viền bằng nhựa dẻo.Bạn ra cửa hàng bán đồ điện hỏi mua cuôn băng nhựa để bấm chữ hoặc số dán lên tủ điện hoặc thiết bị điện là có ngay .Đủ mầu nhé.Mình chỉ sài mầu đen ,hoặc đỏ cho giống mầu mặt .Một quận băng 25 k dùng được 5 cốt nha.Băng có sẵn lớp keo chỉ cần lột lớp giấy lót ra là dán ngay ko cần keo gì như dán đề can vậy.Băng khổ rông 10mm.Có thể cắt làm đôi cho cố 6mm.Ko bao giờ rách rất nhẹ.
a co hình cuộn băng đó k ạ

lamvt

Thượng Tá
a co hình cuộn băng đó k ạ
Bạn ở đâu.Mình có thể mua giúp nhưng ko biết gửi sao thôi.Bạn thử ra cửa hàng điện hay hỏi các bác thợ điện họ chỉ cho.Vũng tàu mua 25 k cuôn.Nếu các bạn chung nhau thì tiền gửi rẻ hơn.Hình của nó đây.Mầu trắng phía trong là lớp giấy bảo vệ keo bên trong.Bóc ra dán miếng nhựa đen là ok.

lamvt

Thượng Tá
Bác @lamvt có địa chỉ bán cuộn băng nhựa đó ko?
Hiện cửa hàng điện QUANG KHẢI đường Nguyễn an ninh vũng tàu đang bán loại băng này.Lưu ý bản rộng 10mm.Nếu cắt đôi 6-4 m thì được một viền và thêm viền 4 mm bên ngoài nữa.Khi đó chém thoải mái mà vợt vẫn ok.Mình thường làm vậy

khanhcfc

Thượng Tá
Em ra chợ đồ điện lớn nhất hà nội hỏi 20 chục hàng lớn nhỏ mà ko 1 ai biết cái dây này.... cho xem hình cũng bảo ko bao giờ nhìn thấy... kiểu này bác phải chụp chi tiết bao bì mẫu mã mới tìm dc.... có tên kỹ thuật càng tốt

Bình luận từ Facebook