Thông tin Hà Nội Premiership 2012

vanuc

Đại Tá
Tin chậm: Vòng 1/8, Đội D Bể bơi Chúc Sơn đến làm khách trên sân Quán Thánh của Đội TS2B. Tỷ số 5-1 nghiêng về đội khách. Đội TS2B cố lên, hẹn gặp lại ở trận lượt về trên sân Chúc Sơn. Chúc các bạn may mắn.......... thanks

ngoccu

Binh Nhì
Tin chậm: Vòng 1/8, Đội D Bể bơi Chúc Sơn đến làm khách trên sân Quán Thánh của Đội TS2B. Tỷ số 5-1 nghiêng về đội khách. Đội TS2B cố lên, hẹn gặp lại ở trận lượt về trên sân Chúc Sơn. Chúc các bạn may mắn.......... thanks

Vâng cám ơn đội Chúc Sơn có lời động viên.
Vì thiếu sót của Tôi nên anh em TS2B ko có thẻ thi đấu, cuối cùng có 7 người mà chỉ 3 người được đánh, 1 chủ lực đã ghi tên trong biên bản ko được đánh bị xử thua 3-0 thì đúng là TS2B ko còn cơ hội.
Anh em bóng bàn phong trảo giao lưu, đã nói phưong án là cứ để cho đánh, rồi chụp ảnh, nếu có gì sai xin thua luôn 2 trận. Nói chung là nói hết tình rồi, còn các bạn CHúc Sơn tôi biết là muốn ép bên này, về lý thì các bạn đúng. Chúng tôi chấp nhận thôi. Đây là lỗi của cá nhân, xin lỗi anh em TS2B !
Cám ơn anh Văn rất nhiệt tình, nhưng 1,2 cá nhân nhiệt tình như anh cũng ko thay đổi được ý chí chiến đấu của toàn đội.
Hẹn các bạn chúc sơn ở lượt về

quangpt_1992

Binh Nhì
Vì thiếu sót của Tôi nên anh em TS2B ko có thẻ thi đấu, cuối cùng có 7 người mà chỉ 3 người được đánh, 1 chủ lực đã ghi tên trong biên bản ko được đánh bị xử thua 3-0 thì đúng là TS2B ko còn cơ hội.
Anh em bóng bàn phong trảo giao lưu, đã nói phưong án là cứ để cho đánh, rồi chụp ảnh, nếu có gì sai xin thua luôn 2 trận. Nói chung là nói hết tình rồi, còn các bạn CHúc Sơn tôi biết là muốn ép bên này, về lý thì các bạn đúng. Chúng tôi chấp nhận thôi. Đây là lỗi của cá nhân, xin lỗi anh em TS2B !
Cám ơn anh Văn rất nhiệt tình, nhưng 1,2 cá nhân nhiệt tình như anh cũng ko thay đổi được ý chí chiến đấu của toàn đội.

sao bác ko về lấy thẻ.ko có thẻ ko cho thi đấu cơ ah

tipphono8x

Trung Uý
Căng vậy cơ à các bác? Người Việt Nam mình làm gì cũng phải có tình và có lý mới thuyết phục được!
Chúc mừng chiến thắng của đội Chúc Sơn và chia buồn cùng TS2B

vanuc

Đại Tá
Căng vậy cơ à các bác? Người Việt Nam mình làm gì cũng phải có tình và có lý mới thuyết phục được!
Chúc mừng chiến thắng của đội Chúc Sơn và chia buồn cùng TS2B

sao bác ko về lấy thẻ.ko có thẻ ko cho thi đấu cơ ah

Lúc đầu có tất cả 4 người trong biên bản thi đấu của đội TS2B không có thẻ. Đội D Chúc Sơn nhất trí cho 3 người không thẻ thi đấu vì anh em có nghe nói đến và nhận ra quen mặt, còn một người không thẻ và lạ mặt không ai biết nên yêu cầu phải mang được thẻ ra mới cho thi đấu, hoặc phải đổi đấu thủ khác. Lúc đầu đội TS2B đồng ý đổi người đấu, nhưng sau lại bảo là có thẻ cho VĐV viên đó nên cử người đi lấy và cứ cho tổ chức đánh. Đến khi không lấy được thẻ cho đối thủ đó thì căn cứ theo điều lệ đội TS2B đã tự nhận thua trận VĐV đó với tỷ số 3-0, vậy đó......... mình cũng lấy làm tiếc cho sự việc, nhưng anh em đội D Chúc Sơn cũng đã đối xử hợp lý ........... Nếu đội TS2B giữ như theo phương án đổi nhân sự như ban đầu thì bạn Kim Tuấn sẽ được đánh thay trận đó. Hy vọng lượt về sẽ vui vẻ hơn, đội Chúc Sơn rất hiếu khách và nhiệt tình....... xin cảm ơn các bạn đã quan tâm!

admin

Administrator
Staff member
Kết quả các trận tứ kết lượt đi
Hạng C

Hỏa ChâuvsHà Bắc4-5
NTĐBKvsVitas C5-1
Thái HàvsNhà QuànHoãn
BongbanvietvsCafé Nhân5-2

Tứ kết hạng D

TS2BChúc Sơn1-5
Vitas DMGSU12-5
Agribank Tây ĐôXiom Katuma3-5
PlussszNTĐBK5-2

Bán kết lượt đi hạng B

Giang Đông vs Vitas B : 4-3
T&T vs Đại học quốc gia: hoãn

BUBI

Thượng Sỹ
Lúc đầu có tất cả 4 người trong biên bản thi đấu của đội TS2B không có thẻ. Đội D Chúc Sơn nhất trí cho 3 người không thẻ thi đấu vì anh em có nghe nói đến và nhận ra quen mặt, còn một người không thẻ và lạ mặt không ai biết nên yêu cầu phải mang được thẻ ra mới cho thi đấu, hoặc phải đổi đấu thủ khác. Lúc đầu đội TS2B đồng ý đổi người đấu, nhưng sau lại bảo là có thẻ cho VĐV viên đó nên cử người đi lấy và cứ cho tổ chức đánh. Đến khi không lấy được thẻ cho đối thủ đó thì căn cứ theo điều lệ đội TS2B đã tự nhận thua trận VĐV đó với tỷ số 3-0, vậy đó......... mình cũng lấy làm tiếc cho sự việc, nhưng anh em đội D Chúc Sơn cũng đã đối xử hợp lý ........... Nếu đội TS2B giữ như theo phương án đổi nhân sự như ban đầu thì bạn Kim Tuấn sẽ được đánh thay trận đó. Hy vọng lượt về sẽ vui vẻ hơn, đội Chúc Sơn rất hiếu khách và nhiệt tình....... xin cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Lỗi này Ae cố gắng đừng để mắc phải, rất đơn giản nhưng lại mang lại nhiều phức tạp cho đội, gây ra hiểu lầm (mất tình đoàn kết)
ví thử đội Hỏa Châu hôm qua thi đấu cũng quên thẻ nếu xét theo luật thì hết tình thể thao, đội hà bắc vẫn chấp nhận thi đấu trên tinh thần đoàn kết , và thực sự 2 đã thi đội đấu hết tầm , cám ơn hỏa châu đã đón tiếp chu đáo hẹn các bạn chủ nhật tuần này. thak!

tuấn số 7

Thiếu Uý
Ặc, đội Vitas D thua 2-5 hả anh Dũng. Tiếc nhỉ. Chúc anh em cố gắng giành chiến thắng lượt về nhé. Vào tới vòng này mà bị loại thì tiếc quá:(

luuthangctm

Đại Tá
Lỗi này Ae cố gắng đừng để mắc phải, rất đơn giản nhưng lại mang lại nhiều phức tạp cho đội, gây ra hiểu lầm (mất tình đoàn kết)
ví thử đội Hỏa Châu hôm qua thi đấu cũng quên thẻ nếu xét theo luật thì hết tình thể thao, đội hà bắc vẫn chấp nhận thi đấu trên tinh thần đoàn kết , và thực sự 2 đã thi đội đấu hết tầm , cám ơn hỏa châu đã đón tiếp chu đáo hẹn các bạn chủ nhật tuần này. thak!

Sau chuyến đi bão táp từ Hà Đông về (vòng 1/16), khả năng là e hơi choáng, không biết thẻ thi đấu có mang về không nữa.
Cám ơn các anh trong đội Hà Bắc đã rất thông cảm cho bọn e để 2 đội đã có trận thi đấu hết mình.
@BUBI: Lâu lắm e mới thấy ai dùng gai hay như anh. Tuần này nếu ko gặp trong giải, ae mình giao lưu trận nhé.

BUBI

Thượng Sỹ
Sau chuyến đi bão táp từ Hà Đông về (vòng 1/16), khả năng là e hơi choáng, không biết thẻ thi đấu có mang về không nữa.
Cám ơn các anh trong đội Hà Bắc đã rất thông cảm cho bọn e để 2 đội đã có trận thi đấu hết mình.
@BUBI: Lâu lắm e mới thấy ai dùng gai hay như anh. Tuần này nếu ko gặp trong giải, ae mình giao lưu trận nhé.

ok! em anh em mình lúc nào cũng muốn (kết nối đam mê- mở tình bằng hữu) cảm ơn em!

ngoccu

Binh Nhì

Đội có 7 người đến mà chỉ 3 người được đánh, trong đó 1 chủ lực bị xử thua 3-0 vì ko có thẻ, ko hiểu hợp lý ở chỗ nào anh? ý anh nếu ko hợp lý là xử thua 5-0 luôn à ? Những lời anh nói ở đây đã giảm đi rất nhiều so với những ý kiến của đội trưởng bên anh rồi.
Dùng hết lĩ lẽ, nhờ cả BTC nói đỡ, đánh rồi chụp ảnh, nếu sai xin thua luôn 2 trận, rồi viết bản cam kết, v.v... nói chung là cơ sở nào còn 1 tí tình thì cũng lôi ra nói hết rồi, 4h bắt đầu đàm phán mà 6h ko xong.
Thôi chuyện qua rồi anh à, em đã nói là về lý thì bên anh hoàn toàn đúng mà, ko nhắc lại nữa anh nhé.

Bongbanvn

Binh Nhì
Đội có 7 người đến mà chỉ 3 người được đánh, trong đó 1 chủ lực bị xử thua 3-0 vì ko có thẻ, ko hiểu hợp lý ở chỗ nào anh? ý anh nếu ko hợp lý là xử thua 5-0 luôn à ? Những lời anh nói ở đây đã giảm đi rất nhiều so với những ý kiến của đội trưởng bên anh rồi.
Dùng hết lĩ lẽ, nhờ cả BTC nói đỡ, đánh rồi chụp ảnh, nếu sai xin thua luôn 2 trận, rồi viết bản cam kết, v.v... nói chung là cơ sở nào còn 1 tí tình thì cũng lôi ra nói hết rồi, 4h bắt đầu đàm phán mà 6h ko xong.
Thôi chuyện qua rồi anh à, em đã nói là về lý thì bên anh hoàn toàn đúng mà, ko nhắc lại nữa anh nhé.

Xét theo điều lệ thì đội Chúc Sơn đúng còn xét theo tình người thì ném xuống sông Tô Lịch, một khi đã vào đến vòng này rồi thì chiến thắng chắc hơn tình bằng hữu.........

malong1984

Binh Nhất

Dạo này bận ko vào diễn đàn mấy nên chưa kịp chia sẻ đôi điều sau "sự kiện Chúc Sơn" vừa qua. Về tình và lý thế nào thì đã nói rõ rồi. Cái tình thì theo tôi bạn "BongbanVN" nói hơi quá cho tập thể đội Chúc Sơn. Tôi nghĩ phát biểu của bạn áp dụng cho 1 vài cá nhân trong đội Chúc Sơn thì hợp lý hơn và đặc biệt không nên vứt xuống sông Tô Lịch vì hiện tại sông đã được nạo vét sạch sẽ rồi...
Dù sao bài học của đội TS2B cũng là kinh nghiệm quí báu cho ae diễn đàn, có ý nghĩa giáo dục ý thức chấp hành luật, ra đường ko mũ bh ko giấy tờ xe gặp CSGT thì nộp phạt chứ đừng mong xin xỏ, đi thi đấu bóng bàn ko thẻ mà gặp đội Chúc Sơn thì cũng TẬP XÁC ĐỊNH, đừng có ý kiến ý cò gì. Luật là luật :))

thanhcon_chucson

Binh Nhất
Dạo này bận ko vào diễn đàn mấy nên chưa kịp chia sẻ đôi điều sau "sự kiện Chúc Sơn" vừa qua. Về tình và lý thế nào thì đã nói rõ rồi. Cái tình thì theo tôi bạn "BongbanVN" nói hơi quá cho tập thể đội Chúc Sơn. Tôi nghĩ phát biểu của bạn áp dụng cho 1 vài cá nhân trong đội Chúc Sơn thì hợp lý hơn và đặc biệt không nên vứt xuống sông Tô Lịch vì hiện tại sông đã được nạo vét sạch sẽ rồi...
Dù sao bài học của đội TS2B cũng là kinh nghiệm quí báu cho ae diễn đàn, có ý nghĩa giáo dục ý thức chấp hành luật, ra đường ko mũ bh ko giấy tờ xe gặp CSGT thì nộp phạt chứ đừng mong xin xỏ, đi thi đấu bóng bàn ko thẻ mà gặp đội Chúc Sơn thì cũng TẬP XÁC ĐỊNH, đừng có ý kiến ý cò gì. Luật là luật :))
Thay mặt đội Chúc Sơn mình sẽ nói lại sự viêc hôm đấy như sau: Thứ nhất luật BTC đã đưa ra ace thi đấu phải tuân thủ đúng điều lệ của luật, đội Chúc Sơn ko phải ko có tình còn bạn Bongbanvn ko hiểu đừng lên nhận xét và đưa ra những lời nói ko hay như vậy. hôm đấy đội TS2B có 6 người đăng kí thi đấu nhưng chỉ có 1 người có thẻ vdv, 5 người còn lại ko có thẻ. Sau khi trao đổi với ae trong đội, toàn thể ae trong đội nhất trí trong số những người ko có thẻ của đội TS2B nếu như e Thúy (Sepbeo_online) nhận được ai thì đồng ý cho họ được thi đấu (Vì đội mình mới tham gia thi đấu lần đầu chỉ có em Thúy là hay đánh ngoài này lên biết mặt). Em Thúy nhận được 4 người trong đó có bạn kimtuan cộng với 1 người có thẻ, vậy bên TS2B có đủ 5 người thi đấu. Đội hình ban đầu đưa ra để thi đấu bạn kimtuan ko có trong danh sách thi đấu nhưng đội Chúc Sơn vẫn đồng ý thay đổi đội hình để bạn kimtuan vào thi đấu cho đủ số trận. Đội TS2B đồng ý và làm lại bên bản thi đấu. Được 1 lúc đội TS2B khẳng định có thẻ và về lấy thẻ VDV ra. Đội Chúc Sơn đồng ý đợi đội bạn mang thẻ ra để thi đấu. Đợi hơn 30 phút thi đội ban gọi điện đang mang thẻ ra và cho thi đấu. Trước khi vào thi đấu trận đầu tiên mình có hỏi đội bạn là đánh theo biên bản 1 hay biên bản 2, đội ban khẳng định đánh theo biên bản 1. Mình có nói là những người có thẻ sẽ được thi đấu và 4 người ko thẻ mà em Thúy nhận mặt có quen vẫn thi đấu bình thường như biên bản 1, Nhưng những người mà em Thúy ko biết và ko có thẻ đã làm biên bản thi đấu thì sẽ bị thua 0/3, đội bạn đồng ý như vậy và hai bên thi đấu trận đầu tiên. Sang trận 2 người mà em Thúy ko biết lại ko mang được thẻ ra lên vdv đó bị thua 0/3. (Chính VDV này mình đã trao đổi hỏi đánh theo biên bản 1 hay biên bản 2 vdv này đồng ý đánh theo biên bản 1, Mình cũng nói với VDV này là nếu theo biên bản 1 mà đội bạn ko mang được thẻ vdv và em Thúy ko biết mặt sẽ bị thua 0/3 VDV này đồng ý như vậy) cuối cùng chính VDV mà mình đã trao đổi lại ko có thẻ và em Thúy cũng ko biết mặt lên thua 0/3. Như vậy mình hỏi các ace diễn đàn đội Chúc Sơn ko có tình ở chỗ nào? hay những người ko biết chỉ nói lung tung mất đoàn kết giữa các đội.

voanhvoanh

Binh Nhì
Chuyện cũng đã xong rồi, ae nói qua nói lại cũng chả giải quyết vấn đề gì. Mình thì nghĩ thế này, ae trên này đều là người lớn, thi đấu cũng trên tinh thần giao lưu, kết bạn với nhau, đúng theo tinh thần thể thao, chả ai làm cái trò mèo là treo đầu dê bán thịt chó cả. Mình thấy có rất nhiều đội ko có thẻ nhưng đội bên kia vẫn đồng ý cho đánh, 2 bên thi đấu rất nhiệt tình, vui vẻ, chả có lăn tăn gì. Đội nào mạnh hơn đội ấy thắng, thế thôi. Mình yếu hơn thì mình chấp nhận thua. Thể thao là fai như vậy. Qua chuyện này ae cũng nên rút kinh nghiệm, trc khi đi thi đấu nên kiểm tra lại thẻ thi đấu để tránh những tình huống ko hay như thế này.
Chúc đội TS2B sẽ có kết quả tốt ở trận lượt về.

kimtuan2312

Thượng Sỹ
Mọi chuyện đã giải quyết xong xuôi rồi, đội Chúc Sơn làm đúng luật do BTC quy định thôi, đội TS2B không nói lại nữa.

Chỉ đôi lời góp ý với anh Vanuc, đội anh ở sân nhà thì cổ vũ thế nào cũng được, em ko có ý kiến gì, nhưng khi đến sân khách thì bác cổ vũ nhiệt tình là rất tốt, nhưng không nên quá khích (quá khích ở đây cụ thể là bác cầm vỏ chai nước đập rất mạnh xuống nền nhà sau mỗi pha bóng ăn điểm của đội Chúc Sơn) vì gây ức chế cho đội bạn, quan trọng hơn là ảnh hưởng đến không gian sinh hoạt chung của Trung tâm thể thao Ba Đình (về sau họ phản ánh lại với đội em). Anh em bóng bàn toàn người lớn và có văn hóa cả đúng không anh?

Sau trận đấu vừa rôi, do sơ suất nên đội TS2B lại tiếp tục bị mất thẻ thi đấu, theo đúng điều lệ của Giải nên đội TS2B sẽ ko có thành viên nào được đánh và bị xử thua 5-0. Thời gian qua gấp nên ko kịp làm lại thẻ, do vậy thứ 7 này đội TS2B sẽ không xuống Chúc Sơn thi đấu nữa.

Chúc mừng đội Chúc Sơn đã lọt vào vòng trong

Bình luận từ Facebook