Ten thường và Ten Special khác nhau thế nào ?

khigia dienluc

Trung Uý
Các huynh xin cho hỏi, mình thấy một số topic giới thiệu mặt vợt Tenergy Special nhưng không biết nó khác với Tenergy thường như thế nào về hình thức, tính chất… và cách phân biệt giữa hai loại. Thanks.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Các huynh xin cho hỏi, mình thấy một số topic giới thiệu mặt vợt Tenergy Special nhưng không biết nó khác với Tenergy thường như thế nào về hình thức, tính chất… và cách phân biệt giữa hai loại. Thanks.
Ten special có chữ SP ở sponge. Mình đang chơi ten SP thì thấy Sponge ten SP rất lì và dễ lột keo ko dễ bị bật sponge như ten thường. Bề mặt ten SP rất tốt và cảm giác như ten SP dày hơn ten thường, độ nảy Ten SP ổn định và tốt hơn Ten thường

tosiosHD

Đại Tá
Về phân tích cụ thể thì bạn nên hỏi Hoài Anh nhé! Còn theo như mình biết thì Ten SP là hàng sx cho đội tuyển, nó chắc là sẽ ngon hơn, bền hơn loại Ten thường sx đại trà. Nó giống như kiểu các mặt hàng sx để làm mẫu so với mặt hàng sx đại trà ấy!

nhatduongchi

Đại Uý

Cư alo cho HoaiAnh&Hằng (phobongban.com.vn) biết ngay.
Theo mình biết Ten SP là hàng đãqua kiểm duyệt KCS nhé, có thể dấu kiểm duyệt 3 hoặc 4 chữ đúng hàng tuyển bền dẽo như toisioHD nói.
Còn ten thường có thể không qua ải kiểm duyệt hoặc có thể là đơn vị được ủy quyền sx. Bán đầy...

lion

Đại Tá
Công nhận gần đây em có thấy mấy bác rao bán Ten Special, em cũng
hồ nghi thắc mắc. Bên Nhật, nếu là hàng đại trà thì chỉ có 1 loại mặt vợt
duy nhất, không có Special gì hết.

Còn nếu lý luận là hàng tài trợ cho đội tuyển thì không nhẽ chỉ có tuyển
Việt Nam mới có, vô lý lắm, em không tin các bác ợ.

tosiosHD

Đại Tá
+ Ảnh số 1 là Ten05 thường
+ Ảnh số 1 là miếng Ten05SP mình mua của Hoài Anh đây.
Các bạn nhìn xem Ten 05sp nó có "chất" hơn các miếng Ten05 thường ko?
Mình thì nhìn thấy Ten05sp nó có độ trong, độ sáng, trông sang trọng hơn Ten05 thường!

Attachments

• Ten 05SP.jpg
    Ten 05SP.jpg
    81.7 KB · Đọc: 0
    93.5 KB · Đọc: 0
Last edited:

bocau

Đại Tá

<Bocau> thống nhất cao với nội dung tư vấn của: <TosiosHD> và <Nhâtduongchi>.
Nếu có mua Anh nick<khigiadienluc> đội trưởng CLB ĐL cứ yêu cầu xem bằng được mặt Sponge đã bóc keo nhé! còn không boc keo sponge bái...baye...

Attachments

• image (1).jpg
    image (1).jpg
    1.1 MB · Đọc: 0
Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
ko biết ten SP khác thường sao, chỉ biết là ten 2nd xách japan về thì đúng là khác ten new ở đây thật, ten jp cứng và bền hơn, ít mẻ rìa hơn
tui đánh mặt 64 thì ko bị mẻ rìa, nhưng khi dùng mặt 80 thì lại bị, dù mới dùng 1 tháng đầu tiên

Bình luận từ Facebook