Tại sao lại quảng cáo “ Cốt nội địa Nhật”

dunghnpr

Binh Nhì
Bên Nhật, giá bán ngoài thị trường (shop hay trên mạng) thường thấp hơn giá đề xuất của hãng (trái với thằng Honda Việt Nam). Nếu các bác sang Nhật bằng Visa ngắn hạn (dưới 3 tháng) và mua hàng tại shop có áp dụng miễn thuế (tax free) thì được miễn thuế (dĩ nhiên là nếu bác yêu cầu miễn thuế), còn nếu không mọi mặt hàng phải được tự động tính thuế (hiện nay là 10%).

Nếu có thể được bác giải thích rõ hơn về cách mua hàng như thế này cho mọi người biết cách thức, nếu được miễn thuế có thể same same giá Việt Nam rồi, như vậy cũng tốt mà, cầm về qua các cửa khẩu có sao không, vì em chỉ thấy mua hàng ở trong sân bay thôi, chứ chưa mua kiểu ngoài shop miễn thuế ở nước ngoài, vẫn đề mình cũng không thông thạo nữa, bác sang đấy nhiều rồi giải thích và hướng dẫn cho mọi người hiểu, có phức tạp quá không, Cảm ơn bác.

mcfly

Thượng Tá
Thực tế VIS ST mắt ngọc trọng lượng loanh quanh 83-85. Nếu đánh quen vợt tầm 90g +-2g thì sẽ thấy vợt nhẹ bẫng, ko có cảm giác cầm vợt khi đánh, vì mình đang có 1 cây 84g chắc để dành cho F1 nhà mình thôi.
Đồng ý là kỹ thuật chiếm 90% nhưng xét trên 1 người chơi, cùng 1 kỹ thuật thì kiếm vừa tay chiếm 70%-80%. Đến tôn nghộ nghĩnh cũng cần phải có gậy như ý mới No1 mà.

Văn Quân

Trung Sỹ
Hàng nội địa nhật đối với cốt bóng bàn nó bị ảnh hưởng bởi mút nên khó cảm nhận, người dùng mút này người dùng mút kia, mút cũ và mới hơn cũng khác luôn. Do đó gần như không thể cảm nhận được.
Người mua hàng chọn nội địa nhật vì tham chiếu các mặt hàng khác, ví dụ cây piano gỗ nội địa nhật của em tuổi đời trên 40 năm đánh hay một trời một vực với piano mới tinh, cho thấy chất lượng gỗ và tay nghề cao hơn nhiều so với hàng xuất khẩu. Đàn ghitar gỗ cũng vậy, cùng một bộ dây, ghitar nội địa và hàng gia công xuất khẩu cũng khác rất rõ.
Có thể trong thời gian ngắn các bác sẽ chưa thể phân biệt được nhưng về lâu dài nó sẽ chứng minh tương tự như đồ điện tử, ghitar, giày, piano, tivi, áo gió ... có quá nhiều món để tham chiếu và suy luận logic thôi.

Văn Quân

Trung Sỹ
Mình vừa mua một cây fzd super alc mới tinh nội địa, mút ten19 hàng take mới tinh, bác nào có cây của take và muốn so sánh thì sang clb bên q2 lấy cây của em để thử thoải mái cho vui nha!!!

Attachments

312.2 KB · Đọc: 77

Trainee

Đại Tá
Các cây khác không bàn, thế nhưng riêng SZJK, bản thân em, vì các lý do khác nhau, đã cầm đánh qua (gọi là đánh qua nghĩa là chơi ít nhất 3 ngày) chừng 10 cây SZJK ZLC thì thấy Take và Nội địa Nhật, xét tổng thể là khác nhau, với đời mắt ngọc thì thậm chí còn trời vực - trong các cây em có; cầm đánh thấy ngay chứ không cần đợi thời gian gì cả.

Một số cây SZJK ZLC của Take, nếu bịt logo lại, dán mút đánh, chẳng nghĩ nó là cây Super nữa, .... chuyện chấp nhận các thêm 2 tr để đổi cốt Take qua Nội địa Nhật cùng đời là quá bình thường!

Trong các cây em đã chơi, không khác biệt mắt ngọc, hay Take thì có lẽ hội TMB ALC, ZLC là khá ổn, không quá khác biệt!
Almutart thì Take mắt ngọc, em đã từng cầm những cây, chủ vợt bảo bán lại cho em 2.5tr sau 1 tuần đánh, mà thật sự chịu không bán hộ bác ấy được, vì mình thấy áy náy lương tâm cho người mua sau! Nó không đáng 2tr :)
....
.......

Last edited:

AndroCS7

Đại Tá
Các cây khác không bàn, thế nhưng riêng SZJK, bản thân em, vì các lý do khác nhau, đã cầm đánh qua (gọi là đánh qua nghĩa là chơi ít nhất 3 ngày) chừng 10 cây SZJK ZLC thì thấy Take và Nội địa Nhật, xét tổng thể là khác nhau, với đời mắt ngọc thì thậm chí còn trời vực - trong các cây em có; cầm đánh thấy ngay chứ không cần đợi thời gian gì cả.

Một số cây SZJK ZLC của Take, nếu bịt logo lại, dán mút đánh, chẳng nghĩ nó là cây Super nữa, .... chuyện chấp nhận các thêm 2 tr để đổi cốt Take qua Nội địa Nhật cùng đời là quá bình thường!

Trong các cây em đã chơi, không khác biệt mắt ngọc, hay Take thì có lẽ hội TMB ALC, ZLC là khá ổn, không quá khác biệt!
Almutart thì Take mắt ngọc, em đã từng cầm những cây, chủ vợt bảo bán lại cho em 2.5tr sau 1 tuần đánh, mà thật sự chịu không bán hộ bác ấy được, vì mình thấy áy náy lương tâm cho người mua sau! Nó không đáng 2tr :)
....
.......
đúng như a nói trong nhóm zlc thì e thấy boll với jun mắt ngọc có phần hay hơn đời cũ, nhật với take ko khác nhau mấy, các cây khác e ko đánh nhiều nên ko có ý kiến

Xuanson80tn

Binh Nhất

....
.......
Đến mức thế cơ a. CLB e có ông mua super Zhang mắt Ngọc về phải bán luôn và tìm mua cay đời cu đắt vãi. E có cây Super zhang đời 2 tem em mấy hộp rồi. Giờ check thế nào để biết nó là nội địa.

Trainee

Đại Tá
Đến mức thế cơ a. CLB e có ông mua super Zhang mắt Ngọc về phải bán luôn và tìm mua cay đời cu đắt vãi. E có cây Super zhang đời 2 tem em mấy hộp rồi. Giờ check thế nào để biết nó là nội địa.
Nội địa Nhật mất hộp thì chịu, chỉ có tin nhau và chắc ăn nhất là đánh thử.
Nội địa TQ thì check S/N trên website của Butterfly China - mình chưa thử check bao giờ :D (Nghe anh em nói cho check 4 lần, nếu không phải China thì nó báo không tồn, tại, ...)

ducanhmh

Đại Tá
Nội địa Nhật mất hộp thì chịu, chỉ có tin nhau và chắc ăn nhất là đánh thử.
Nội địa TQ thì check S/N trên website của Butterfly China - mình chưa thử check bao giờ :D (Nghe anh em nói cho check 4 lần, nếu không phải China thì nó báo không tồn, tại, ...)
Check 3 lần đầu nó báo thông tin. Từ lần 4 trở đi báo "quá số lần check" , nhưng báo vậy thì vẫn là hàng china. Còn hàng khác thì báo "không tồn tại" luôn b ạ

Thái Khang

Trung Uý
Cơ bản phải còn hộp để xem Mã vạch. Còn không thì chỉ có dựa vào niềm tin và thử tận tay!
Khó nhỉ, các shop đều rao cốt nội địa Nhật, nhưng không có dấu hiệu nhận biết hay phân biệt cho các anh em không nhiều kinh nghiệm.
Thực tế thấy nhiều anh em cứ mua hẳn hàng Take cho yên tâm, chứ mua ngoài thì trừ khi mua chỗ anh em thân thiết tin tưởng nhau.

Trainee

Đại Tá
Khó nhỉ, các shop đều rao cốt nội địa Nhật, nhưng không có dấu hiệu nhận biết hay phân biệt cho các anh em không nhiều kinh nghiệm.
Thực tế thấy nhiều anh em cứ mua hẳn hàng Take cho yên tâm, chứ mua ngoài thì trừ khi mua chỗ anh em thân thiết tin tưởng nhau.
Không kinh nghiệm, không kiến thức, không niềm tin, không mối quen biết, .... chả lẽ bác lại muốn cho những người như thế cũng như người thành thạo ư?!!! Đời làm gì có chuyện vô lý thế; bác định để cho dân buôn bán chết đói sạch sao, KKKK

Bình luận từ Facebook