SỰ CỐ DIỄN ĐÀN CÓ AE NÀO BỊ KHÔNG?

chaubinh

Đại Tá
This account has been suspended.
Either the domain has been overused, or the reseller ran out of resources.(
Tài khoản này đã bị treo.
Là tên miền đã bị lạm dụng , hoặc các đại lý bán lẻ chạy ra khỏi nguồn .)​

chaubinh

Đại Tá
Bị lâu chưa hả bác
bác bị từ hôm qua , đến bây giờ vẫn bị, chỉ vào được (mặt vợt và trang chủ và chủ đề mới).còn vào diễn đàn hoạc rao vặt đều không được.nó chỉ hiện lên mấy dòng chữ tiếng anh,mình copi cho google dịch như vậy.

Last edited:

chaubinh

Đại Tá
bác bị từ hôm qua , đến bây giờ vẫn bị, chỉ vào được (mặt vợt và trang chủ và chủ đề mới).còn vào diễn đàn hoạc giao vặt đều không được.nó chỉ hiện lên mấy dòng chữ tiếng anh,mình copi cho google dịch như vậy.
mình vừa thử cài lại trình duyệt của google chome thì thấy vào được rồi.nhưng thử đăng nhập bằng trình duyệt của cốc cốc, opera và firefox,gặp sự cố như trên.mình cũng thử bằng điện thoại cũng không được.vậy ae nào biết giải thích giùm mình với thanks!

Mark V

Đại Uý
bác bị từ hôm qua , đến bây giờ vẫn bị, chỉ vào được (mặt vợt và trang chủ và chủ đề mới).còn vào diễn đàn hoạc giao vặt đều không được.nó chỉ hiện lên mấy dòng chữ tiếng anh,mình copi cho google dịch như vậy.
từ sáng hôm nay không vào đc.
đến 5-6h chiều mới okie. Thử bằng máy cty lẫn di động đều pó tay

tuan le

Trung Uý
Mình cũng thấy vậy. Chiều tối mới vào được. Nó hiện trang web bongban.clup. cứ tưởng nâng cấp, sửa chữa web

chaubinh

Đại Tá
từ sáng hôm nay không vào đc.
đến 5-6h chiều mới okie. Thử bằng máy cty lẫn di động đều pó tay
Mình cũng thấy vậy. Chiều tối mới vào được. Nó hiện trang web bongban.clup. cứ tưởng nâng cấp, sửa chữa web
nhưng tớ tải lại googlechome thì vào bình thường.và thử lại
cốc cốc, opera và firefox thì vẫn không được.

đức cương

Đại Uý
Cháu cũng bị thế hôm nay thì hết rồi chú à

Trainee

Đại Tá
Chả phải do trình duyệt đâu, em cũng biết sơ sơ tý công nghệ, qua nay chịu tịt không vào được. 9/10 là có chú nào rảnh rảnh hack chơi diễn đàn tý!

DucSG

Thượng Sỹ
Có nhiều nguyên nhân gây ra lỗi này(bị hack, hết hạn sử dụng, bị tràn băng thông ...) Hay là mấy bác admin quên đóng tiền duy trì tên miền :D. Hehehe

chaubinh

Đại Tá
Chả phải do trình duyệt đâu, em cũng biết sơ sơ tý công nghệ, qua nay chịu tịt không vào được. 9/10 là có chú nào rảnh rảnh hack chơi diễn đàn tý!
vây sao?nhưng mình thử đi thử lại vài lần vẫn cho kết quả trình duyệt chome vào bình thường .:pmúa rìu qua mắt thợ tí :p

DucSG

Thượng Sỹ
vây sao?nhưng mình thử đi thử lại vài lần vẫn cho kết quả trình duyệt chome vào bình thường .:pmúa rìu qua mắt thợ tí :p
Có nhiều nguyên nhân mà bác. Ví dụ : có thể Chrome nó hay lưu cache lại các trang Web bác đã từng vào

chaubinh

Đại Tá
Hoặc anh vào được một vài mục nhỏ, hoặc vào được cái Cache lưu thôi!
Hôm qua chrome cũng bị bác ạ.
Có nhiều nguyên nhân gây ra lỗi này(bị hack, hết hạn sử dụng, bị tràn băng thông ...) Hay là mấy bác admin quên đóng tiền duy trì tên miền :D. Hehehe
...các bạn cho tôi hỏi chút khi tôi mở trình duyệt Google Chome thì có dòng chữ thông báo như sau : (Máy tính này sắp dừng nhận bản cập nhật Google Chome do Winddowws XP và Windows Vitsta không được hỗ trợ nữa ).vậy các bạn cùng ace nào biết chỉ bảo giùm tôi có ảnh hưởng gì tới máy tính không. thanks!

Trainee

Đại Tá
...các bạn cho tôi hỏi chút khi tôi mở trình duyệt Google Chome thì có dòng chữ thông báo như sau : (Máy tính này sắp dừng nhận bản cập nhật Google Chome do Winddowws XP và Windows Vitsta không được hỗ trợ nữa ).vậy các bạn cùng ace nào biết chỉ bảo giùm tôi có ảnh hưởng gì tới máy tính không. thanks!
Nội dung thì rất rõ ràng như trên rồi không phải giải thích gì đúng không anh?!
Còn về ảnh hưởng thì cơ bản là không, dù thực tế là .... có :D
Tếu vậy nhưng đại thể đơn giản là anh dùng một phiên bản lỗi thời lạc hậu, lúc đầu thì không sao, về sau có thể nó sẽ có những lỗi nảy sinh không được sửa, những tính năng mới không được nhà sản xuất hỗ trợ.

Nếu có thể, anh nâng cấp lên Windows 7, hoặc 10, khi cấu hình máy đủ mạnh.
Còn đã dùng XP do cấu hình máy yếu, thì bớt vợt các trình duyệt đi, em không nhầm thì Cốc cốc là hàng Việt (em cực kỳ kỳ thị :D, sorry các bác), Chrome (ngày trước) là thằng chiếm RAM, CPU ghê gớm (Đại thể là tần số quét của nó rất cao, liên tục liên tục bắt CPU phải hoạt động, không rõ giờ đã vá lỗi đó chưa).
Cũng chỉ là thói quen thôi, 12, 13 năm nay em gần như dùng có duy nhất trình duyệt là Fire fox, có đá qua một vài loại khác chỉ là thử chút hoặc do bắt buộc (phần mềm chuyên dụng)!

Bình luận từ Facebook