So sánh các loại vợt ALC của Butterfly?

kechamchich

Binh Nhì
Em đang phân vân k biết nên chọn cây nào vì trông cây nào cũng có tính năng gần như nhau, nhưng về hình thức thì khá ưng TMB ALC, inner alc với reygundo. Bác nào đã test thử đề nghị cho em xem review đc ko?

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Thích ngoại hình em nào thì cưới em đó thôi chủ thớt ạ. Trình C trở xuống thì đánh cây ALC nào cũng như nhau. Hì.

Last edited:

dung6934atp

Đại Uý
Em đang phân vân k biết nên chọn cây nào vì trông cây nào cũng có tính năng gần như nhau, nhưng về hình thức thì khá ưng TMB ALC, inner alc với reygundo. Bác nào đã test thử đề nghị cho em xem review đc ko?
Cây Micheal Maze đánh hay lắm bạn à. Còn nếu kết ALC thì Vis hoặc Iolite Neo cũng đáng để ý lắm.

zhang jike vn

Binh Nhì
Nều nhiều tiền thì mua TimoBoll ALC đi vì đẹp và thời trang, còn nếu chỉ quan tâm đến tính năng tiền ít thì chơi Viscaria. Hai cây này nói chung ít khác biệt về tính năng, chỉ khác nhiều và phân bố trọng lượng cây TMB ALC nhẹ hơn Viscaria một tí. Cây Iolite Neo hoặc TimoBoll spirit cũng Ok.

dung.vima

Moderator
Mình đã được đánh Iolite Neo , Viscaria và TMB ALC.
Theo quan điểm của mình : TMB ALC là 1 đẳng cấp mà các con khác khó đạt được, dù cho cấu tạo có gần giống nhau.

lion

Đại Tá
Xét về nhiều mặt em hợp với Michael Maze hơn. TMB ALC thiết kế đẹp, thiên về giật,
líp nhưng bạt không tốt bằng Maze. Viscaria thì thiết kế giản dị như Maze, chặn đẩy,
trái, giật tốt nhưng bạt thì không tốt bằng Maze. NEO thì hơi dầy, em không thích nên
chưa dùng thử, có vẻ bóng giật từ NEO khá căng và soáy. TMB thì tuy có thiết kế về
chất liệu giống các loại ALC khác nhưng có vẻ hơi nặng. Em nghe nói Zhang Jike cảm
giác tính năng giống Viscaria tuy nhiên đắt hơn gần 1M :)

jaypark

Trung Sỹ
độ dày của NEO lơn nhưng chính vì thế mà độ kiểm soát của NEO khá tốt tốc độ có thể nói khá nhanh,

dvdbka

Trung Uý
Mình cũng phân vân như bạn, qua tham khảo trên các diễn đàn nước ngoài nếu xét về tính năng và giá cả thì M.Maze là sự lựa chọn hợp lý nhất, tuy nhiên mình thích kiểu dáng của TMB ALC nên đã quyết định lấy nó, và chắc là sẽ gắn bó đến khi nào hỏng thì lại mua TMB ALC tiếp :D

subasa

Đại Uý
sao em ít thấy có cao thủ nào dùng inner ALC nhỉ,hay vì cây này không hay như các cây MAZE, TMB ALC và VIS

dung.vima

Moderator
Mình cũng phân vân như bạn, qua tham khảo trên các diễn đàn nước ngoài nếu xét về tính năng và giá cả thì M.Maze là sự lựa chọn hợp lý nhất, tuy nhiên mình thích kiểu dáng của TMB ALC nên đã quyết định lấy nó, và chắc là sẽ gắn bó đến khi nào hỏng thì lại mua TMB ALC tiếp :D

Đừng bjo từ bỏ ALC bạn nhé !!!
Nếu như kinh tế mình đủ khả năng nhất định có ngày mình sẽ quay lại với em nó ; )

youwin

Trung Sỹ
Tiep tuc review ve e Maze. Cho minh hoi so do cua e no: do day bao nhiu mm? Can tay cam so voi timo alc? E Maze va e timo alc nay e nao nhanh hon? Vi minh choi cay timo roi nay qua kho kiem soat. Maze co kho kiem soat nhu timo k cac bac?

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Chào Bác!
Trước đây em cũng phân vân y như Bác hiện giờ, khi em đang dùng Mazunov em nghĩ chắc không cần phải thay cốt làm gì chỉ cần tập luyện lối đánh nâng cao trình độ là được, khi thấy công ty Hỏa châu giới thiệu một số loại cốt Leoviz em đã dùng thử cây Ruby mình nhận ra rằng mình có thể lên thêm 1 quả nhờ cốt tốt hơn. Sau đó em quyết định tìm và cưới được em TMB ALC em cảm nhận của em như sau: Cốt vợt thiết kế rất đẹp, kết hợp với mặt Ten 05 đánh FH quả giật phải bóng đi không bị chồm lên mà nó cắm xuống rất khó chịu cho đối phương, có những người trong CLB trước đây em đánh ngang ngửa trận thắng trận thua nhưng từ khi dùng TMB ALC em có thể thắng họ từ 1 đến 2 bóng ( Bật mí là được uống 2 trận bia rồi ). Và em quyết định sẽ không chia tay em TMB ALC nếu không may em nó hỏng thì em lại cưới tiếp em TMB ALC. Đây là cảm nhận của cá nhân em mong bác sớm tìm được vợ như ý.
Trình còi mong các bác đừng chê cười em nhé :D

lion

Đại Tá
Nhắc đến Maze, thôi thì em khoe hàng luôn, tuy em nó không còn mới nhưng không sao,
miễn là em thấy OK các bác ợ:

lion

Đại Tá
Vậy là bác dùng song kiếm à! Bác cho em hỏi luôn miếng Coppa X1, hợp chặn đẩy hay giật bóng vậy?

Vầng, tại em nhớ Maze và đú tí thôi bác ợ chứ nhiều kiếm đánh tẩu hỏa
nhập ma không hay.

Miếng màu đen em đánh FH là Coppa X1 Turbo Platin, còn miếng màu
đỏ là Coppa X2 Platin Soft. Miếng X1 Turbo Platin thì nói thật là em chưa
chơi bao giờ nhưng tại em tin tưởng những đánh giá trên tabletennisdb
nên mua dùng thử ;)

Coppa X2 Platin Soft thì em đã dùng 3 mặt trước đây rồi, theo cảm nhận
của em thì mặt này có độ nảy cao, đánh trái rất tốt.

Lần này em không dùng Coppa X1 Gold tại bác HungHaBongBan không
còn hàng chứ nếu có thì em đã làm luôn 2 mặt cho quen tay.

lion

Đại Tá
INNER ALC NGON NHÌ TRONG DÒNG ALC SAU VIS
HEHE
Mỗi người một lối đánh, một cảm giác, một sở thích khác nhau, thật khó
nói cái nào hay hơn cái nào, cá nhân em thì đã nhận đòn từ Innerforce
ALC và thấy cũng khá xoáy. Tuy nhiên em ấn tượng nhất vẫn là đòn từ
Innerforce ZLC các bác ợ, xoáy điên người ;)

Bình luận từ Facebook