Quỹ Mở Rộng Vòng Tay

NTBB

Super Moderators
Thưa bác NTBB!
Em hoàn thành nhiệm vụ và thực sự cảm thấy hạnh phúc!
Và thêm vào đó là sự hân hoan của ae trong CLB buổi chiều nay.
Qua đó thấy được sự cần thiết và Thực sự cần thiết phải "MỞ RỘNG VÒNG TAY"!
Cảm ơn ae DĐ, những người có tấm lòng cao thượng!
Rất cảm ơn "nhá sáng chế máy bắn bóng" đã chung tay cùng Quỹ MRVT đem lại niềm vui cho những đồng đội bóng bàn còn khó khăn. Nhìn cây vợt cũ của bác Tri, và nhìn thấy nét mặt bác khi cầm trên tay cây vợt mới do Quỹ MRVT tặng - tuy cũng chỉ là 1 cây vợt bình thường thôi - nhưng mới thấy chúng ta đã đúng khi lập ra Quỹ này và cho đến nay đã mấy năm vẫn vận hành Quỹ khá tốt, đem lại nhiều sự động viên và phần nào tiếp sức cho các trường hợp ace khó khăn có vũ khí để tiếp tục duy trì niềm đam mê.

NTBB

Super Moderators
Chiều nay khi chơi bóng ở CLB Nguyễn Du, Thành Thái Q10, bác Đức (chơi cùng nhóm với TrungBoll) đã trao cho TKMN 1 miếng mút Donic Baracuda BigSlam để ủng hộ Quỹ MRVT, miếng mút tuy đã cắt những chất lượng còn rất tốt.
Xin thay mặt Quỹ MRVT và nhân danh cá nhân được cảm ơn hảo tâm của bác Đức. Đây là hình ảnh miếng Donic Baracuda, quà của bác Đức:
Bac Đức (ban TrungBoll) tặng.JPG

Trainee

Đại Tá
Kính gửi chú Út!
Cháu có cây vợt cũ như đính kèm.
Cháu đang tính đục lỗ để làm vợt tập. Tuy nhiên vào mấy topic sửa vợt cháu lại thấy có vẻ nó còn sửa được, có điều cháu ko rành việc này.
Ý cháu là chú xem giúp cây này còn sửa được không và nhất là có đáng để sửa không, vì nó là vợt cũ, chất lượng bt? Kẻo của một đồng, công một nén. Nếu chú thấy cả 2 điều đó đều ok, cháu gửi nó cho chú kèm 200K để nhờ chú lúc nà đó tiện gửi sửa giúp cháu, sau đó xung cây vợt vào qũy.

Attachments

983.4 KB · Đọc: 0
    1,013.3 KB · Đọc: 0
    959.2 KB · Đọc: 0
    891.7 KB · Đọc: 0
    735.7 KB · Đọc: 0
    713.1 KB · Đọc: 0
    629.9 KB · Đọc: 0
    821.2 KB · Đọc: 0

NTBB

Super Moderators
View attachment 19929
Kính gửi chú Út!
Cháu có cây vợt cũ như đính kèm.
Cháu đang tính đục lỗ để làm vợt tập. Tuy nhiên vào mấy topic sửa vợt cháu lại thấy có vẻ nó còn sửa được, có điều cháu ko rành việc này.
Ý cháu là chú xem giúp cây này còn sửa được không và nhất là có đáng để sửa không, vì nó là vợt cũ, chất lượng bt? Kẻo của một đồng, công một nén. Nếu chú thấy cả 2 điều đó đều ok, cháu gửi nó cho chú kèm 200K để nhờ chú lúc nà đó tiện gửi sửa giúp cháu, sau đó xung cây vợt vào qũy.

Cây này bị hư hỏng nặng quá rồi, nhất là bị bong lớp gỗ mặt. Ko sửa được đâu. Thôi cháu giữ lại mà chế làm vợt tập gì đó thôi.
Cảm ơn hảo tâm của cháu !

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Xin chào chú, cháu ở CLB Phước Long,trong CLB của cháu có một bạn đanh rất là hay,hay so với tỉnh lẻ có tên là Dũng Nhỏ,niềm đam mê BB của bạn ấy thấy rất là rõ tham gia đầy đủ các ngày sinh hoạt ,CLB ở cháu không tốn tiền vì của nhà văn hoá,nhưng điều kiện kinh tế bạn ấy rất eo hẹp,từ miền bắc mới chuyển vào còn ở nhà thuê, đợt đi thi đau giải tỉnh bp đc giải 3,nhưng vợt thì bạn ấy quá sức cũ thi đau phải mượn vợt ng khác thi,nhân đây cháu xin đại diện CLB xin quỹ MRVT tặng banj Dung 1 combo để bạn ấy cố gắng tập luyện nâng cao trình độ.vợt của bạn ấy mua vợt dán sẵn được 3 năm rồi. Cháu cám ơn,chúc quỹ MRVT ngày một phát triển,chào thân ái

Tuần rồi bận quá, chưa soạn "kho" để chuẩn bị quà cho em Dũng Nhỏ được. Để cuối tuần này mình về sẽ làm nhé !

NTBB

Super Moderators
Vừa hoàn thành món quà cho bạn Dũng Nhỏ (CLB Phước Long - T. Bình Phước). Sáng mai sẽ gửi. Đây là hình ảnh cây vợt "Liên Hợp Quốc" mà Quỹ MRVT tặng bạn Dũng:

- Cốt : Keyshot "mini" (do anh KGB ở Lâm Đồng đã remix cho "em nó bé nhỏ xinh xinh"), chất lượng <100%
- Mút đỏ: TSP Brio (quà từ TPHCM), chất lượng <100%
- Mút đen: Palio CJ8000 (quà của bác Tulao ở Mỹ gửi tặng Quỹ), mới 100%.
- "Macke up"... TKMN, hihi !

Đây, hình ảnh "em nó":

Hy vọng bạn Dũng Nhỏ hài lòng với món quà ... nhỏ này !

@Mạnhda_phuoclong: Mr. Mạnh ghi rõ họ tên ngừơi nhận, địa chỉ, số điện thoại cho mình nhé. Quỹ nhờ Mr. Mạnh trao quà và chụp hình bạn Dũng Nhỏ với cây vợt để báo cáo công khai với bà con nhé. Cảm ơn trước !

Last edited:

manhga_phuoclong

Đại Uý
Vừa hoàn thành món quà cho bạn Dũng Nhỏ (CLB Phước Long - T. Bình Phước). Sáng mai sẽ gửi. Đây là hình ảnh cây vợt "Liên Hợp Quốc" mà Quỹ MRVT tặng bạn Dũng:

- Cốt : Keyshot "mini" (do anh KGB ở Lâm Đồng đã remix cho "em nó bé nhỏ xinh xinh"), chất lượng <100%
- Mút đỏ: TSP Brio (quà từ TPHCM), chất lượng <100%
- Mút đen: Palio CJ8000 (quà của bác Tulao ở Mỹ gửi tặng Quỹ), mới 100%.
- "Macke up"... TKMN, hihi !

Đây, hình ảnh "em nó":
Hy vọng bạn Dũng Nhỏ hài lòng với món quà ... nhỏ này !

@Mạnhda_phuoclong: Mr. Mạnh ghi rõ họ tên ngừơi nhận, địa chỉ, số điện thoại cho mình nhé. Quỹ nhờ Mr. Mạnh trao quà và chụp hình bạn Dũng Nhỏ với cây vợt để báo cáo công khai với bà con nhé. Cảm ơn trước !
Cháu cám ơn rất nhiều chú Út, khi nghe điện thoại của chú báo mà cháu háo hức lắm, thật sự là bất ngờ khi mà thấy cây vợt tuyệt đẹp như thế này, thay mặt bạn Dũng cháu xin cám ơn Chú Út, cám ơn tất cả mọi người, cám ơn các nhà hảo tâm đã tạo ra Quỹ MRVT thật sự hữu ích. Vì chổ ở của bạn Dũng chưa ổn định nên tạm thời chú gửi địa chỉ cho cháu rồi cháu sẽ gửi lại cho bạn Dũng.
Địa chỉ : Phùng Đình Mạnh - Trung Tâm Viễn Thông Phước Long - Khu 5 - P Long Thủy - Phước Long - Bình Phước
Một lần nữa xin cám ơn tất cả mọi người.

NTBB

Super Moderators
Trong cuộc "điện đàm" với bạn Đình Mạnh, người đã đề xuất trường hợp bạn Dũng Nhỏ, TKMN được biết bạn Dũng đánh bóng khá hay và đã đi thi đấu nhiều giải ở địa phương. Vì thế để động viên Dũng, cũng như muốn ..."làm đẹp" cho vũ khí mới của Dũng, Quỹ xin tặng thêm (cái này trong kinh doanh gọi là khuyến mãi đây, hihi!) một cái ruy băng để viền vợt, nhãn hiệu Butterfly chính hiệu con nai vàng lun ! Đây là món quà của bạn Kỳ, Việt kiều ở Mỹ ủng hộ Quỹ MRVT cách đây vài năm.

(Vì cây vợt đã được gói ghém nên TKMN ko dán viền được, Mr. Mạnh nhớ chụp hình cây vợt sau khi dán viền "bướm" xem dung nhan em nó thế nào nhé!)

o3ma

Đại Tá
Trong cuộc "điện đàm" với bạn Đình Mạnh, người đã đề xuất trường hợp bạn Dũng Nhỏ, TKMN được biết bạn Dũng đánh bóng khá hay và đã đi thi đấu nhiều giải ở địa phương. Vì thế để động viên Dũng, cũng như muốn ..."làm đẹp" cho vũ khí mới của Dũng, Quỹ xin tặng thêm (cái này trong kinh doanh gọi là khuyến mãi đây, hihi!) một cái ruy băng để viền vợt, nhãn hiệu Butterfly chính hiệu con nai vàng lun ! Đây là món quà của bạn Kỳ, Việt kiều ở Mỹ ủng hộ Quỹ MRVT cách đây vài năm.

(Vì cây vợt đã được gói ghém nên TKMN ko dán viền được, Mr. Mạnh nhớ chụp hình cây vợt sau khi dán viền "bướm" xem dung nhan em nó thế nào nhé!)
Oh, e vừa trúng số 1 cây handmade của @Red Arc, chắc cũng phải đề nghị gửi kèm khuyến mại cái viền như thế này thôi. :D:D:D

NTBB

Super Moderators
Oh, e vừa trúng số 1 cây handmade của @Red Arc, chắc cũng phải đề nghị gửi kèm khuyến mại cái viền như thế này thôi. :D:D:D
He He ! Hết rùi. Kho của Quỹ MRVT chỉ có đúng 1 cái viền này thui !
Nhưng mà em kia trắng nõn thế, cứ để sexy thế ..."ngon" hơn !

o3ma

Đại Tá
He He ! Hết rùi. Kho của Quỹ MRVT chỉ có đúng 1 cái viền này thui !
Nhưng mà em kia trắng nõn thế, cứ để sexy thế ..."ngon" hơn !
Dạ, em không đề nghị quỹ MRVT khuyến mại mà nhân tiện thấy bác đề xuất tặng kèm e thấy hợp lý quá nên định đề nghị chủ cốt @Red Arc khuyến mại chứ liên quan gì đến quỹ đâu mà dám đề nghị thế.

NTBB

Super Moderators
Dạ, em không đề nghị quỹ MRVT khuyến mại mà nhân tiện thấy bác đề xuất tặng kèm e thấy hợp lý quá nên định đề nghị chủ cốt @Red Arc khuyến mại chứ liên quan gì đến quỹ đâu mà dám đề nghị thế.
Nghe cũng ... hợp tình hợp lý đấy nhể !

NTBB

Super Moderators
Trước Tết khoảng 2 tuần, NTBB nhận được 1 cuộc trao đổi qua email với 1 người "ẩn danh" trên diễn đàn. Nội dung người ấy đề xuất là : muốn được tài trợ dài hạn cho 1 trường hợp là năng khiếu bóng bàn có hoàn cảnh khó khăn, khoảng tuổi thiếu niên nhi đồng. Mức tài trợ là 200k/tháng, bắt đầu từ tháng 1/2014 cho đến khi em đó đến tuổi trưởng thành (18t). NTBB đã post vài để nhờ các mod địa phương, các ace làm công tác huấn luyện BB trẻ tìm giùm 1 trường hợp như thế, nhưng do cận Tết, rồi lại vụ "chuyển nhà" của diễn đàn nên "nhiệm vụ" chưa hoàn thành (bài post cũng "bay" mất rồi!). Nay NTBB xin thông tin lại đề xuất này của NTBAD13 (người tốt bụng ẩn danh số 13) và mong nhận được thông tin đề xuất 1 "đối tượng" như yêu cầu của NTBAD13 từ các địa phương.

Riêng NTBB đã nghĩ đến trường hợp 2 bé sinh đôi Bích và Ngọc là năng khiếu của tỉnh Hà Giang. 2 em Bích Ngọc thì có lẽ ace diễn đàn đã biết, các em có khiếu BB và rất tích cực tập luyện. Gia đình 2 bé khá khó khăn. Quỹ MRVT đã nhiều lần hỗ trợ các em một số trang thiết bị (cốt, mút) để phụ thêm phần nào với gia đình cho các em tập luyện và thi đấu... Tuy nhiên, vì là 2 chị em (sinh đôi) nên nếu chúng ta tài trợ 1 xuất thì cũng khá ... nhạy cảm. Mà 1 xuất chia đôi cho 2 chị em thì cũng khó đạt hiệu quả. Vì thế NTBB kêu gọi các nhà mạnh thường quân, các ACE bóng bàn hảo tâm có điều kiện, nếu được thì xung phong tài trợ cho 1 xuất nữa, và chúng ta có thể giúp được cho 2 chị em các bé Bích-Ngọc mà không phải ... "áy náy" gì.

Hy vọng nhận được thông tin phản hồi từ các thành viên ! ACE có thể đề xuất trường hợp khác, rồi chúng ta bàn bạc và chọn lấy 1 trường hợp.
Xin cảm ơn tất cả ACE ! Đặc biệt cảm ơn NTBAD13 (và cả xin lỗi nữa vì Thủ kho miền Nam chưa hoàn thành nhiệm vụ, hihi!)

Trước hết phải thành thật xin lỗi "người tốt bụng ẩn danh" trong bài viết trên đây của TKMN ! Và xin lỗi ace ! TKMN "lu bu đủ thứ" nên đã xao nhãng vụ này. Hôm nay ngồi kiểm tra lại các "công việc" của Quỹ, mới giật mình vì thời gian đã trôi qua hơn nửa năm rồi.

Không biết có Mạnh Thường Quân nào quan tâm và ra tay cùng "người tốt bụng ẩn danh" này để thực hiện một ý nguyện hết sức nhân văn và thiết thực cho cộng đồng bóng bàn này ko?

Rất mong ...!!!

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Cháu cám ơn rất nhiều chú Út, khi nghe điện thoại của chú báo mà cháu háo hức lắm, thật sự là bất ngờ khi mà thấy cây vợt tuyệt đẹp như thế này, thay mặt bạn Dũng cháu xin cám ơn Chú Út, cám ơn tất cả mọi người, cám ơn các nhà hảo tâm đã tạo ra Quỹ MRVT thật sự hữu ích. Vì chổ ở của bạn Dũng chưa ổn định nên tạm thời chú gửi địa chỉ cho cháu rồi cháu sẽ gửi lại cho bạn Dũng.
Địa chỉ : Phùng Đình Mạnh - Trung Tâm Viễn Thông Phước Long - Khu 5 - P Long Thủy - Phước Long - Bình Phước
Một lần nữa xin cám ơn tất cả mọi người.

Quà cho em Dũng Nhỏ đã được gửi đi chiều hôm qua rùi nhé, Mạnh ! Khi nào nhận được nhớ báo tin cho chú yên tâm.

manhga_phuoclong

Đại Uý
Quà cho em Dũng Nhỏ đã được gửi đi chiều hôm qua rùi nhé, Mạnh ! Khi nào nhận được nhớ báo tin cho chú yên tâm.
Dạ vâng thưa chú, khi nào nhận được quà cháu sẽ thông báo ngay lập tức cho chú, cám ơn cái viền "khuyến mãi" của quỹ MRVT chú thật chu đáo quá. cám ơn chú

manhga_phuoclong

Đại Uý
Cháu chào chú Út và mọi người,cháu đã nhận được quà từ quỹ MRVT,ngay khi nhận là cháu đưa ngay cho bạn Dũng,thật là vui mừng và hạnh phúc khi bạn dũng nhận đươc bảo kiếm tuyệt vời được tạo bởi hơi ấm của lòng người.cám ơn mọi người

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Tuần này, TKMN nhận được một gói quà của một bạn là thành viên Đội BB năng khiếu tỉnh Lâm Đồng gửi ủng hộ Quỹ MRVT. Chắc rằng đây là những miếng mút mà em đã sử dụng trong tập luyện và thi đấu. Chất lượng các miếng mút tuy không còn cao, nhưng quan trọng là tình cảm và tinh thần của em đối với việc làm đầy ý nghĩa là san xẻ những khó khăn đối với những người đam mê BB trong cộng đồng BB rộng lớn.
Xin thay mặt Quỹ MRVT được cảm ơn hảo tâm và tinh thần của em! (tên trên bì thư là Tiểu Long).

Đây là hình ảnh món quà nhỏ của Tiểu Long

Các mút gồm:
- Andro Hexer đỏ
- Sriver đỏ
- 2 Stiga Boost TC đen
- Andro Plasma đỏ
- KTS G1 galaxy đỏ
- Te...(tròn xoe, ko còn phần chữ)

(Các chi tiết được cập nhật trong topic "Quỹ Mở Rộng Vòng Tay - Bảng tổng hợp "Tặng - Nhận" 2 )

NTBB

Super Moderators
Có trường hợp học sinh sinh viên nào cần hỗ trợ thì chú Út kêu con nhé :D

Rất cảm ơn Boll Boll !
Tuy nhiên chú có ý kiến nhỏ thế này: nếu được, cháu cho Quỹ MRVT biết trước hiện cháu đã sẵn sàng sự hỗ trợ gì cho các bạn HSSV yêu BB có hoàn cảnh khó khăn cần hỗ trợ - để Quỹ chủ động hơn trong quá trình kết nối giữa các bên.
Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn hảo tâm của cháu !

(Chuyện "riêng tư" xí: "Cái ông" đang sở hữu cây Donic Waldner Carbon của cháu khen cây đó quá trời lun. Chú thấy "ổng" đánh hoài cây đó hà, không thấy thay cây khác).

Bình luận từ Facebook