Quỹ Đoàn Châu

Nhoveem

Moderator
OK xác nhận đã nhận 1t từ bạn Khoa nhé, thanks bạn ,do làm giải Đại bàng hót nên giờ mới cập nhất được hihi

Last edited:

anzippo

Đại Tá
@ ADMIN kính mến , hình như còn THIẾU BÁC TRẦN QUỐC HOÀN ???

Hổng biết BÁC ấy có vào diễn đàn không nữa mà thấy biệt tăm hơi .
ớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii BÁC HOÀN ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii .

"hình như còn THIẾU BÁC TRẦN QUỐC HOÀN ???" Còn thiếu nhiều lắm anh Sơn ơi ! Làm sao để quỹ ❓❓❓❓❓

NTBB

Super Moderators
Trái bóng bác Đoàn Châu đã gửi từ Canada về tặng cho bộ sưu tập của NTBB:

Cũng có thể vào dịp kỷ niệm 1 năm, ngày bác Đoàn Châu ra đi về cõi vĩnh hằng, món quà quý này sẽ được NTBB đem ra đấu giá để góp vào Quỹ Hiệp sỹ Đoàn Châu.

Nhoveem

Moderator
Bạn maico khoa đã chuyển 1 triệu cho em ủng hộ quỹ rồi Anh admin nha, Anh cập nhật giúp em nhé,
Bạn khoa muốn mua 1 bàn cũ tặng cho 1 tập thể nào đó yêu thích nhưng ko có điều kiện mua bàn.

Nhoveem

Moderator
Đã trích 1 triệu của maico mây khoa đăng kiểm ủng hộ giải cho các bé ở vũng tàu giải tỉnh ngày 12-14/6/2013
Anh Nobi đai diện quỹ Đoàn Châu đã trao quà cho các cháu.

admin

Administrator
Staff member
Tin vui

Xin thông báo với toàn thể bà con cô bác ngày hôm nay có chị Vũ Tuyết Trinh, một người bạn thân của Bác Đoàn Châu gọi điện hỏi thăm và gửi tặng quỹ 500.000 VND. Chị chưa biết chơi bóng bàn nhưng đã từng đi xem một vài buổi giao lưu bóng bàn cùng Bác Châu và ấn tượng yêu thích sân chơi của Diễn đàn.

Mong rằng anh chị em chúng ta tiếp tục gìn giữ được tinh thần của BONGBAN.ORG , gìn giữ tình bè bạn và niềm đam mê, cùng thể hiện những hành động đẹp như Bác Châu của chúng ta để xứng với tình cảm của những người như chị Trinh.

Xin thay mặt Ban quản lý quỹ và toàn thể thành viên Diễn đàn Bóng Bàn Việt Nam chân thành cảm ơn chị Vũ Tuyết Trinh, chúc chị gặp nhiều niềm vui, hạnh phúc trong cuộc sống. Hy vọng cũng sẽ có ngày chị yêu thích môn bóng bàn.

NTBB

Super Moderators
Quỹ Đoàn Châu hỗ trợ phần thưởng Giải NK các lứa tuổi Q. Tân Bình mở rộng năm 2013

Giải NK các lứa tuổi Q. Tân Bình mở rộng năm 2013 đang diễn ra tại Nhà thi đấu Q. Tân Bình TPHCM. Giải quy tụ 10 đội thuộc các quận huyện trong TPHCM và các tỉnh lân cận, với hơn 150 VĐV nhí. Diễn đàn chúng ta đã quyên góp hỗ trợ làm phần thưởng cho các cháu được 4.000.000đ tiền mặt, 24 hộp bóng Xiom Champion (12 quả/hộp) và 5 hộp bóng Neottec (6 quả /hộp). Quỹ Đoàn Châu dù mới hình thành cũng đã ủng hộ 1.000.000đ. Xin cảm ơn Quỹ Đoàn Châu đã chung tay để động viên các mầm non bóng bàn, và thúc đẩy phát triển phong trào BB nói chung, hợp với tình cảm và ý nguyện của bác Đoàn Châu khi còn sống.

Toàn cảnh Nhà thi đấu Tân Bình ngày khai mạc Giải

Ban tổ chức và các vị khách. Đặc biệt có sự hiện diện của ông Vương Ngọc Sơn - trưởng bộ môn BB Sở TDTT TPHCM.

Diễn đàn bongban.org là đơn vị duy nhất được ghi danh lên băng rôn chính với tư cách là nhà tài trợ cho giải.

Nhoveem

Moderator
Anh admin xem có thể ủng hộ cho giải nữ đầu tiên của Lào cai ko anh,
Em nghĩ khoảng 1.000.000 là được, khích lệ phong trào cho chị em anh nha.thanks a

Nhoveem

Moderator
Đã trao 1.000.000 ủng hộ giải giành cho chị e phụ nữ ở Lào Cai cho chị Hồng trưởntrước btc giải. Chúc giải thành công tốt đẹp

Duongapaco

Đại Tá
Đồng chí Nghiêm Thiện Chức Trưởng bộ môn bóng bàn tỉnh BRVT đại diện quỹ Đoàn Châu diễn dàn bóng bàn VN trao tặng 1.000.000 đồng cho giải bóng bàn nữ phong trào tỉnh Lào Cai năm 2013 ( Đồng chí Đinh Thị Hồng Trưởng BTC giải nhận )

Nhoveem

Moderator
A yên tâm giải HN open thế nào cũng có giới thiệu quỹ Đoàn Châu mà, có thể sẽ tăng thêm được quỹ, tiền quỹ hien đã được admin gửi ngân hàng và sẽ dùng lãi để dùng chi ủng hộ cho các giải phong trào .

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Với tâm huyết và nhiều ý tưởng hay như Dr Sơn đề nghị Admin mời Dr quay lại BQT đảm trách việc vận động và phát triển và quản lý quỹ này thì hay quá

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Thưa toàn thể thành viên Diễn đàn,

Ngày hôm nay, 27/3/2013 là ngày Diễn đàn BONGBAN.ORG của chúng ta tròn 6 tuổi.
Sáu năm qua Diễn đàn đã trải qua bao sóng gió, thăng trầm, đã có nhiều đóng góp lớn cho phong trào bóng bàn đã được xã hội ghi nhận. Diễn đàn cũng đã mang đến cho chúng ta biết bao giá trị trong đó đáng nói nhất chính là những mối quan hệ bạn bè và niềm đam mê bóng bàn. Có được những điều đó là nhờ sự đóng góp của hàng ngàn thành viên, và một trong những thành viên ưu tú nhất, tiêu biểu nhất cho tình bạn, tình yêu bóng bàn chính là Bác Đoàn Châu ( tuy).

Trong sáu năm đó, chúng ta cũng mất mát khá nhiều, và một trong những mất mát lớn nhất đó chính là sự ra đi đột ngột của Bác Đoàn Châu sau cơn tai biến mạch máu não.

Thương tiếc Bác Châu, mong muốn hình ảnh Bác Châu còn sống mãi với Diễn đàn, bạn Nghiêm Thiện Chức ( nhoveem) đã nghĩ ra ý tưởng lập quỹ để tưởng nhớ bác.

Ý tưởng này đã được đông đảo thành viên ủng hộ và sau 2 tháng chuẩn bị, Quỹ Đoàn Châu đã chính thức ra đời nhân sự kiện mừng sinh nhật Diễn đàn tròn 6 tuổi.

Mục đích, ý nghĩa:
- Quỹ Đoàn Châu được xây dựng nhằm mục đích ủng hộ cho phong trào bóng bàn Việt Nam thông qua các hoạt động của Diễn đàn bongban.org như các giải đấu, sự kiện của Diễn đàn, hoạt động từ thiện giúp đỡ những cá nhân, địa phương gặp khó khăn.
- Quỹ Đoàn Châu có ý nghĩa gìn giữ hình ảnh và tinh thần của thành viên TUY , làm tấm gương cho các thành viên khác noi theo, góp phần xây dựng và phát triển diễn đàn BONGBAN.ORG.

Xây dựng quỹ:
Các thành viên diễn đàn sẽ ủng hộ xây dựng quỹ trên tinh thần tự nguyện.
BQT sẽ duy trì kêu gọi sự ủng hộ của các thành viên diễn đàn hàng năm từ ngày giỗ của chú Châu (18/1) cho đến ngày 27/3.
Sau đó đại diện BQT sẽ mở một sổ tiết kiệm có thời hạn 1 năm

Sử dụng quỹ:
- Số tiền lãi từ sổ tiết kiệm sẽ được sử dụng vào các hoạt động chung của Diễn đàn như Giải Premiership, Giải Open, Giải chim cú, gà cay, Sinh nhật Diễn đàn, hoạt động từ thiện của Diễn đàn
BQT Diễn đàn sẽ là người đề xuất mỗi khi thấy cần thiết và sẽ thông báo công khai với toàn thể thành viên diễn đàn.

Duy trì quỹ:
- Đến kỳ hạn của sổ, số tiền gốc ban đầu sẽ được duy trì, và bổ sung khi có thêm sự ủng hộ của các thành viên diễn đàn
- Đến kỳ hạn nhận lãi và duy trì sổ, đại diện BQT sẽ công khai số tiền lãi, số tiền gốc…trên diễn đàn

Ban quản lý quỹ:

1. Đoàn Tiến Dũng ( Admin)
2. Tống Đức Thuận ( tcgroup)
3. Lữ Thanh Hà ( cuongphong_nitaku)
4. Nghiêm Thiện Chức ( nhoveem)
5. Dư Quang Huy (spy)
6. Nguyễn Mậu Dũng ( scubi06)
7. Nguyễn Hoàng Hải (choctietlon)

Thời gian vừa qua, đã có 30 thành viên đăng ký ủng hộ quỹ với tổng số tiền 74 triệu đồng, trong đó Ban quản lý quỹ đã nhận được 50 triệu.
Đại diện BQT sẽ mở sổ tiết kiệm đầu tiên với số tiền 50 triệu và sẽ mở thêm sổ khi nhận được thêm sự ủng hộ của các thành viên.

Ngày mai, 27/3/2014, diễn đàn chúng ta tròn 7 tuổi. Và Quỹ Đoàn Châu một quỹ đầy ý nghĩa để tưởng nhớ đến một thành viên, một người chú, một người anh, một người bạn có tình yêu bóng bàn mãnh liệt vô bờ bến, có tình cảm nồng thắm vơi bạn bè cùng đam mê, một hiệp sỹ hào phóng vì phong trào BB... cũng vừa tròn 1 tuổi.

Chúng ta nên làm một cái gì đó thiết thực để phát huy hiệu quả và ý nghĩa cao đẹp của Quỹ Đoàn Châu.
Mong Ban quản lý quỹ quan tâm đến hoạt động này !

Bình luận từ Facebook