Nhờ tư vấn cốt vợt và mặt vợt

khai.dtt

Binh Nhất
Hi các bác,

Em tính làm combo Gergely Alpha, Rakza Soft BH và Plasma FH. Các bác cho em tham khảo ý kiến được không ạ? Em cảm ơn ah.

khongsobongxoay

Trung Uý
Hi các bác,

Em tính làm combo Gergely Alpha, Rakza Soft BH và Plasma FH. Các bác cho em tham khảo ý kiến được không ạ? Em cảm ơn ah.
Gegely chơi với cặp donicS2 cũng khá hay, bạn có thể tham khảo. BH rakza soft có thể hơi mềm, vì cây GA này carbon nhưng ko nảy mấy ( trừ loại đời cũ, tem đồng)

Last edited:

Thunderblade

Thượng Sỹ
Mình thấy carbon laminate là công nghệ cũ rồi, cứng, nhanh, bạt tốt nhưng giật kém hơn sợi đàn hồi như alc,zlc...Nếu có điều kiện thì mượn mấy cây tốc độ tương đương như amultart để so sánh sẽ dễ hơn

khai.dtt

Binh Nhất
Em được bác Thiếu Úy Bóng Bàn giới thiệu cây Stuor Sardius, không biết có ai đánh đánh qua chưa thì cho em cảm nhận với ạ.

Thunderblade

Thượng Sỹ
Em được bác Thiếu Úy Bóng Bàn giới thiệu cây Stuor Sardius, không biết có ai đánh đánh qua chưa thì cho em cảm nhận với ạ.
Nếu thích sar thì cố thêm tý lấy cây sar mắt ngọc hàng lướt cho ngon. Trong mấy dòng bình dân China thì mình thấy Stuor gỗ vẫn kém hơn đám Sanwei với Yinhe.

M.Hoang

Đại Tá
Gegely chơi với cặp donicS2 cũng khá hay, bạn có thể tham khảo. BH rakza soft có thể hơi mềm, vì cây GA này carbon nhưng ko nảy mấy ( trừ loại đời cũ, tem đồng)
Rakza 7, razka 10 soft thì hơi mềm so với bóng hiện tại rồi, dành cho người mới tập thì tạm được thôi. Dòng Donic S1-S2-S3 so với bọn rakza thế nào bác, em nghe nhiều bác khen đánh ổn với siêu bền lắm mà chưa đc chơi.

khongsobongxoay

Trung Uý
Rakza 7, razka 10 soft thì hơi mềm so với bóng hiện tại rồi, dành cho người mới tập thì tạm được thôi. Dòng Donic S1-S2-S3 so với bọn rakza thế nào bác, em nghe nhiều bác khen đánh ổn với siêu bền lắm mà chưa đc chơi
Cũng khó so vì Rakza có 7,9,10 ( ko tính soft). Còn cụ thể thì mình thấy Rakza 7 nằm giữa khoảng S1 và S2. Cùng mút mới thì S2 đánh nịnh tay hơn Rakza7, nhưng độ bền, độ bám lâu dài thì Rakza7 hơn S2. Cá nhân mình thấy thế, không biết các bác khác thấy thế nào. Nhìn chung cả hai dòng này đều dễ chơi, chất lượng và giá cả đều tầm trung, hợp với nhiều loại cốt.

M.Hoang

Đại Tá
Cũng khó so vì Rakza có 7,9,10 ( ko tính soft). Còn cụ thể thì mình thấy Rakza 7 nằm giữa khoảng S1 và S2. Cùng mút mới thì S2 đánh nịnh tay hơn Rakza7, nhưng độ bền, độ bám lâu dài thì Rakza7 hơn S2. Cá nhân mình thấy thế, không biết các bác khác thấy thế nào. Nhìn chung cả hai dòng này đều dễ chơi, chất lượng và giá cả đều tầm trung, hợp với nhiều loại cốt.
rakza 7 đánh trái bản 1.9 là đẹp, bản 2.1 mình thấy vẫn hơi khó điều khiển do nặng, chắc tùy tay nữa. soft thì mềm quá, còn rakza 7 thì bền vcđ rồi

khongsobongxoay

Trung Uý
rakza 7 đánh trái bản 1.9 là đẹp, bản 2.1 mình thấy vẫn hơi khó điều khiển do nặng, chắc tùy tay nữa. soft thì mềm quá, còn rakza 7 thì bền vcđ rồi
Mình nghe ae nói có loại Rakza 7 loại 1.9 nhưng hỏi mấy shop thì ko thấy bán

Last edited:

VPSV

Đại Uý
Mình nghe ae nói có loại Rakza 7 loại 1.9 nhưng hỏi mấy shop thì ko thấy bán
1.9 chủ yếu bác đặt shop mới đánh hàng cho bác. Mình chơi hơn năm vẫn bền chán. S2 với R7 phối với sardius thì mình lấy R7 đánh FH, S2 đánh BH vì sponge/lót R7 cứng hơn nên khi quét đòn giật ít bị bottom out (cảm giác lún xẹp sponge/lót). Bù lại S2 topsheet/lớp mặt có cảm giác căng hơn, hỗ trợ bắn trái hoặc tạo xoáy bị động tốt hơn, nhưng sponge/lót mềm hơn, 42.5 độ ESN thôi. S2 vẫn rất bền, nhưng mình thích sponge/lót R7 hơn

Bình luận từ Facebook