Nhờ các cao thủ chơi Timo Boll ALC giúp đỡ

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Tình hình là Khương bác sỹ mới gả cho em cô vợ TM ALC nhưng em chưa từng chơi qua cốt này do vậy ko biết kết hợp ALC với mút nào thì hợp (Trừ Ten). Mong được các bác đã chơi qua TM ALC tư vấn giúp em kết hợp mút Rơ của em đánh được mỗi 1 càng, bị cài trái thì chỉ biết đẩy đưa, quả phải giật moi rồi bạt ( bạt mất bóng). Cảm ơn tất cả các bác quan tâm giúp đỡ để em sớm kết hợp được combo như ý!

dung.vima

Moderator
Mình thấp thủ thôi nhưng có ít kinh nghiệm
FH :H3 / CalibraLTSound / Rakza7 ( thứ tự ưu tiên từ trái qua )
BH : Rakza 7
Bạn thử xem !!!

Leoviz_Ruby

Thượng Sỹ
Mình thấp thủ thôi nhưng có ít kinh nghiệm
FH :H3 / CalibraLTSound / Rakza7 ( thứ tự ưu tiên từ trái qua )
BH : Rakza 7
Bạn thử xem !!!
Cảm ơn bác! Em mới biết chơi mới lên diễn đàn học hỏi kinh nghiệm nhưng biết bác là cao thủ có tiếng mong ước 1 ngày được học tập bác.

lion

Đại Tá
Timo Boll ALC không phải là cốt vợt thích hợp với rơ bạt bóng mà chỉ hợp với rơ giật bóng,
tạo xoáy như líp, giật...hay tại em chưa dùng đúng mặt? Em đã dùng T64, T05 rồi nhưng
vẫn thấy không như ý.

Nếu bác là rơ bạt thì em khuyên bác nên dùng BTY Michael Maze + Donic Coppa X1 Gold/
Donic Coppa X2 Platin Soft cho FH và Donic Coppa X2 Platin Soft cho BH. Để cho chắc ăn
thì bác có thể tìm ai có combo này và đánh thử.

Tóm lại, mỗi người một cảm giác, một kỹ năng, một phong cách chơi và có cách ghép rất
khác nhau nên lời khuyên ae giành cho bác chỉ mang tính chất tham khảo, bác cần phải tự
mình tìm hiểu và chinh phục. Chúc bác tìm được mặt phù hợp với TMB ALC, cây vợt rất đẹp
và nổi tiếng, được đông đảo ace yêu mến.

youwin

Trung Sỹ
đang chơi e này nè! FH: Rakza7 soft, BH: rakza7. vì mình hay giật xoáy và điểm rơi. Cũng từng lăn tăn như bạn, giờ cảm thấy vừa ý rồi, tu luyện thêm kỹ thuật thôi! ah hôm bữa mượn thằng e mặt blizt 2011 đánh trái thấy ve, líp, chặn đẩy ok lắm, hay bạn thử FH: rakza7, BH: blizt 2011 xem sao

Ty-PingPong

Binh Nhất
E cũng chơi ALC vừa mới đổi Amultart xong. Trước E đánh phải Androo Rasant. Trái thì chơi 1 mặt nào đó mềm và có độ nảy khá là ngon. Nhưng mà rơ của E là giật. Còn rơ bạt thì E cũng k có kinh nghiệm. Nhưng E nghĩ là TMB ALC k giành cho rơ bạt bóng bác ạ.

tosiosHD

Đại Tá
...... quả phải giật moi rồi bạt ( bạt mất bóng). ....
Blitz2010 giật moi thì khỏi phải suy nghĩ, bóng cực xoáy, cực lồng lộn luôn. Đối phương trên cơ thì khỏi nói, nhưng nếu ngang cơ trở xuống đỡ quả giật moi của blitz2010 cũng ái ngại. Khi bóng trả sang bàn mình ngon thì ko những Tmb alc, mà đến cốt gỗ vớ vẩn cũng bạt mất bóng được.
Bạn múc ngay cho mình 1 đôi blitz2010 về chiến nhé, quá ngon bổ rẻ đấy. Nếu BH còn lăn tăn 1 chút về kỹ thuật thì chọn mút mềm tí (blitz soft, Aeolus 450, S3.....) nhé!

yinhet11+

Đại Uý
Mới sắm thêm TMB alc, vừa dán xong một là xiom omega V pro, một là acuda s2 - không biết có hợp không. Ngày mai mới chiến nhờ mọi người chỉ giúp. Hồi hộp qúa!

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
Timo Boll ALC không phải là cốt vợt thích hợp với rơ bạt bóng mà chỉ hợp với rơ giật bóng,
tạo xoáy như líp, giật...hay tại em chưa dùng đúng mặt? Em đã dùng T64, T05 rồi nhưng
vẫn thấy không như ý.

Nếu bác là rơ bạt thì em khuyên bác nên dùng BTY Michael Maze + Donic Coppa X1 Gold/
Donic Coppa X2 Platin Soft cho FH và Donic Coppa X2 Platin Soft cho BH. Để cho chắc ăn
thì bác có thể tìm ai có combo này và đánh thử.

Tóm lại, mỗi người một cảm giác, một kỹ năng, một phong cách chơi và có cách ghép rất
khác nhau nên lời khuyên ae giành cho bác chỉ mang tính chất tham khảo, bác cần phải tự
mình tìm hiểu và chinh phục. Chúc bác tìm được mặt phù hợp với TMB ALC, cây vợt rất đẹp
và nổi tiếng, được đông đảo ace yêu mến.
cho em hỏi innerfore ZLC thích hợp với lối chơi gì ạ nhờ ace tư vấn để em tham khảo tí thôi ạ . thank

yinhet11+

Đại Uý
TMB ALC phải đánh với mặt cứng mới thấy ra trò được bác ơi!
Lâu nay đánh Ten thấy nó mẫu mực quá nên chán rồi. lúc chiều bóc cho đi hai mặt 64 fx - đến bây giờ vẫn thấy quyết đinh đúng. Từ nay quyết tâm k chơi ten nữa!!!!!!

Bình luận từ Facebook