Người khác hiểu nhầm do đánh bóng bàn nghiêm túc!

chonmylac2

Trung Sỹ
Ồ bác này có phong cách thi đấu rất chuyên nghiệp đấy. Em thì ngược lại với bác đánh suốt ngày cười với đùa nên đâm ra khi vào trận đấu hay luyên thuyên và cười nhiều dễ bị tụt sức lắm. Em chỉ góp ý với bác chút thôi nhé. Nếu xác định là vui chơi không muốn thua thì tập trung vào thi đấu thôi không nên có nhưng pha gầm gừ nhăn mặt thái quá làm gì cả vì như vậy dễ làm bên kia hiểu lầm đâm ra mất vui bác ạ. Cá nhân em đánh với ng` dưới bóng tầm 2 quả lúc nào cũng vui vẻ để cho họ cân bằng tỷ số séc đấu 2-2 rồi mới kết thúc 3-2. Như vậy là 2 bên cùng vui và cũng kích thích tinh thần của họ nữa lần sau giao lưu họ cũng vui vẻ hơn. Vài lời trên của em hy vọng sẽ giúp ích được cho bác
Cảm ơn bác góp ý! Em thì ngược lại! thường thì em cho họ xơi 0-2 sec trước xong em gở lại 2-2 sec 5 em để họ xơi 3-2 luôn để giúp vui cho mọi người đó mà!

chonmylac2

Trung Sỹ
Dạo này mình thường xuyên qua CLB BB Dĩ An chơi thứ nhất là do các mặt bằng ở đây chật hơn ở CLB BB Thuận An nên các bàn để gần nhau hơn nên động tác và bộ chân phải gọn hơn; thứ hai là để cọ sát nhiều hơn nhằm chơi được nhiều kiểu bóng hơn, thứ ba là mình học đở giao bóng được nhiều hơn nữa! Vậy mà con ghệ cứ nghĩ oan cho mình bên Dĩ An mình có niềm vui mới?? Và bác NCT cũng nghĩ vậy mới đau chứ! KKKK
Nhưng vào sec vẫn nghiêm túc không biết mấy chú có phật lòng không! Vì trước kia vào sec với mấy chú hay đùa giỡn nên không hiệu quả cho lắm!
Đánh với chú 5 Sài Gòn chú vẫn chấp 4 trái nhưng ngang ngữa không còn dễ thua như trức nữa! Chơi với anh Khanh vẫn thua do anh đều banh hơn, với bác Nguyên vẫn thua do sân trơn quá giật trái thứ 2 không hạ bộ được, dám vô sec với sư phụ trước kia cũng chấp 4 trái nhưng có ăn có thua! Sư phụ có cú bắn trái hay quá chịu không nổi!

myna

Binh Nhì
Mỗi khi em đánh được pha bóng khó em đều la lên chính đối thủ cũng thích nữa! Nhưng có lẽ người ngoài khó chịu hay sao đó các bác ạ! Các chú cứ nhìn em chề môi như cá mè ấy!

Nói chung là "nhập gia phải tùy tục"; mình nên hòa đồng với anh em trong CLB. Tất cả mọi người không ai la hét chửi bới, không tỏ ra hùng hổ ăn tươi nuốt sống người khác thì mình cũng nên theo. Xác định chơi là tập luyện, học hỏi.......... không phải là đánh độ, hoặc thi đấu trận quan trọng thì cũng nên bình tĩnh thì sẽ vui vẻ hơn.......... hòa nhập với mọi người hơn.
Bạn thử hình dung xem, chơi với một người họ chơi rất đẹp và hay vui vẻ cười nói động viên mình khi mình đánh hỏng và khen tặng mình khi mình chơi tốt; mà trong khi đó mình thì cứ hầm hầm, cau có, la hét chửi bới thì có nên không? Bạn cũng nên suy nghĩ, tại sao mọi người lại nhìn mình khó chịu vậy, nhất là khán giả; họ là người công tâm nhất đấy.........
Chúc bạn chơi tốt và điềm tĩnh hơn trong giao lưu, thi đấu..................... thân

stbhn

Thượng Sỹ
Chơi bóng bàn thì đòi hỏi sự tập trung rất cao. Trong một trận đấu, ai càng tập trung thì sẽ xử lý bóng được chính xác và khéo hơn.
Chỉ có những người nghiêm túc trong tập luyện và thi đấu thì trình mới "khá lên" được! :D
Nhưng có những lúc sức khỏe và tâm lý của mình không tốt nên cảm giác đánh bóng sẽ không tốt, thường xuyên đánh hỏng những quả rất đơn giản mà bình thường không bao giờ mắc phải. Lúc nà nếu mà không bình tĩnh tâm lý rất dễ bị ức chế mà dẫn đến những hành động, lời nói vô tình làm mất lòng những người xung quanh:
- Chửi bậy.
- Đá thúng đụng nia.
- Lời nói mang tính khiêu khích, thù hận hoặc coi thường người khác.
- Thái độ đánh bóng vô trách nhiệm.
- Quăng hoặc đập vợt mạnh xuống bàn, xuống đất.
...

Mình cũng là người có thái độ rất nghiêm túc mỗi khi chơi bóng, dù chưa bao giờ đánh độ. :cool: :cool:

Kinh nghiệm rút ra từ thực tế:

- Chỉ tập trung vào quả bóng, đừng tập trung vào đối thủ nhiều quá mà bị phân tâm (vì có những người tính cách rất khó chịu, càng giao lưu càng gặp nhiều).
- Quyết tâm cao, cố gắng cứu những đường bóng khó để tăng thêm phần tập trung.
- Chỉ "Xô" khi đánh những trận đấu cam go ngang sức ngang tài, hoặc là lúc mình đang ở thế phải lội ngược dòng để lấy thêm nhuệ khí. (Âm lượng vừa phải thôi)
- Trong trận đấu có những lúc mình thiếu may mắn bị đối thủ ăn rùa mất 2, 3 quả -> Chấp nhận số phận an bài! (vì có những lúc thần may mắn lại ủng hộ mình mà - CÔ thương ;) ;)
- Xác định bóng bàn chỉ là môn thể thao để khỏe mạnh, giải trí, xả stress không có gì phải cay cú. Hôm nay đánh không tốt về suy nghĩ lại rút kinh nghiệm cho ngày mai.
- Nhập gia tùy tục, thân thiện, cởi mở. "Thắng không kiêu, bại không nản"

Thân!

Tuancoi

Thượng Sỹ
Đôi khi đánh hỏng những quả k đáng hỏng e hay nhỡ mồm....Nhưng e nghĩ như thế là nghiêm túc với bản thân và có trách nhiệm với quả bóng hơn thôi. Cứ đánh hết mình, thời gian trong bb là thời gian nghỉ ngơi, bỏ qua những thứ trong cs thường ngày gặp phải :), đôi khi làm mất lòng người nào háo thắng nhưng lại thấy thẳng thắn vs lương tâm và bản thân thì việc gì phải ngại ngùng hả bác Bia

tuankhitnvn

Binh Nhì
Đôi khi đánh hỏng những quả k đáng hỏng e hay nhỡ mồm....Nhưng e nghĩ như thế là nghiêm túc với bản thân và có trách nhiệm với quả bóng hơn thôi. Cứ đánh hết mình, thời gian trong bb là thời gian nghỉ ngơi, bỏ qua những thứ trong cs thường ngày gặp phải :), đôi khi làm mất lòng người nào háo thắng nhưng lại thấy thẳng thắn vs lương tâm và bản thân thì việc gì phải ngại ngùng hả bác Bia

em cũng chung ý kiến với bác. mình ghét nhất cái kiểu đánh vô trách nhiệm. vào trận toàn thấy cười đánh thì nhí nha nhí nhố

chonmylac2

Trung Sỹ
Nói chung là "nhập gia phải tùy tục"; mình nên hòa đồng với anh em trong CLB. Tất cả mọi người không ai la hét chửi bới, không tỏ ra hùng hổ ăn tươi nuốt sống người khác thì mình cũng nên theo. Xác định chơi là tập luyện, học hỏi.......... không phải là đánh độ, hoặc thi đấu trận quan trọng thì cũng nên bình tĩnh thì sẽ vui vẻ hơn.......... hòa nhập với mọi người hơn.
Bạn thử hình dung xem, chơi với một người họ chơi rất đẹp và hay vui vẻ cười nói động viên mình khi mình đánh hỏng và khen tặng mình khi mình chơi tốt; mà trong khi đó mình thì cứ hầm hầm, cau có, la hét chửi bới thì có nên không? Bạn cũng nên suy nghĩ, tại sao mọi người lại nhìn mình khó chịu vậy, nhất là khán giả; họ là người công tâm nhất đấy.........
Chúc bạn chơi tốt và điềm tĩnh hơn trong giao lưu, thi đấu..................... thân
Bạn ơi! Mình không chửi bới bạn ơn! Từ lúc mình bị vợ phê phán là cái mặt mình giản ra rồi bạn ạ! Mình không dám căng thẳng nữa bạn ạ! Cha mẹ sinh ra ta nhưng vợ là người dạy dỗ ta nên người! Mỗi khi ta vấp ngã người nâng đở chính là vợ ta, người ẵm bồng ta lên giường mỗi khi ta say xỉn chính là là người khăn gối với ta đó thôi!

chonmylac2

Trung Sỹ
Bác này thẳng thắn hợp ý em quá đi! Cảm ơn bác!

chonmylac2

Trung Sỹ
em cũng chung ý kiến với bác. mình ghét nhất cái kiểu đánh vô trách nhiệm. vào trận toàn thấy cười đánh thì nhí nha nhí nhố

Bác này cũng vậy nè! Hợp ý em quá ! Cảm ơn hai bác! Trong lúc tập mà có người hỏi em vấn đề gì đó em mà trả lời thì sẽ phật ý sư phụ em ngay! Chứ đừng nói là trong lúc vào sec!

Last edited:

Bình luận từ Facebook