Mặt và cốt Liberty

Vinasat15c

Trung Uý
I Em đang chơi cây Liberty , Fh dùng palio aeolus 450 , BH dùng rakza x , cảm nhận bạt bóng dùng rakza thích hơn bóng đi ổn định và căng hơn nhưng thực hiện giật thì chuội không cắm bóng bằng aeolus, mình lại thuộc kiểu giật phải thường xuyên mà đang muốn chuyển aeolus 450 sang đánh phải , và cũng muốn mặt trái bám bóng tốt để ve trái (có đá tí giật bóng vòng lên ) , mà dùng aeolus 2 mặt thì vợt bị nặng đầu , bạn nào chơi cây này rồi cho mình xin ý kiến quý báu xem nên dùng mặt gì ạ .

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em đang chơi cây Liberty , Fh dùng palio aeolus 450 , BH dùng rakza x , cảm nhận bạt bóng dùng rakza thích hơn bóng đi ổn định và căng hơn nhưng thực hiện giật thì chuội không cắm bóng bằng aeolus, mình lại thuộc kiểu giật phải thường xuyên mà đang muốn chuyển aeolus 450 sang đánh phải , và cũng muốn mặt trái bám bóng tốt để ve trái (có đá tí giật bóng vòng lên ) , mà dùng aeolus 2 mặt thì vợt bị nặng đầu , bạn nào chơi cây này rồi cho mình xin ý kiến quý báu xem nên dùng mặt gì ạ .
Cốt cứng đơ, không ngậm bóng, hộ trợ xoáy cho cú giật rất kém.
Bạt tốt, chặn đẩy ổn, ...
Nói chung 750K thì cũng phải thôi!

Vinasat15c

Trung Uý
Cốt cứng đơ, không ngậm bóng, hộ trợ xoáy cho cú giật rất kém.
Bạt tốt, chặn đẩy ổn, ...
Nói chung 750K thì cũng phải thôi!
Vậy ạ cảm ơn bác , em mới đánh nên chỉ dám dùng loại này chưa dám sắm kiếm "xịn" vậy so với cây này thì cây Yinhe t 11cây nào cắn xoáy hơn bác

Trainee

Đại Tá
Vậy ạ cảm ơn bác , em mới đánh nên chỉ dám dùng loại này chưa dám sắm kiếm "xịn" vậy so với cây này thì cây Yinhe t 11cây nào cắn xoáy hơn bác
Yinhe mình gần như không chơi cây nào. Bạn tìm box Yinhe đọc xem.
Cây Liberty này cơ bản là mình vừa cầm đánh trong tay hôm cuối tuần nên biết rõ.
Cứng, nảy, không bám xoáy, trợ lực nhiều, ... mình nghĩ không hợp cho người mới tập chơi đâu. Nhất là như bạn nói là bạn thích, hay giật xoáy. Vì cốt đó cái cảm giác feed back lại tay kém lắm.
Cũng tiền đó 750K, bạn có thể thêm chút nữa, kiếm cốt cũ mềm, kiểm soát tốt mà chơi.
Thực tình chơi bóng bàn, nếu mua cốt cũ hợp lý, chỉ tốn tiền mút là chính, chứ cốt thì tốn mấy (1/10), chỉ có băm vào bàn thì phải trả phí băm thôi! :)

Vinasat15c

Trung Uý
Cây Liberty này cơ bản là mình vừa cầm đánh trong tay hôm cuối tuần nên biết rõ.
Cứng, nảy, không bám xoáy, trợ lực nhiều, ... mình nghĩ không hợp cho người mới tập chơi đâu. Nhất là như bạn nói là bạn thích, hay giật xoáy. Vì cốt đó cái cảm giác feed back lại tay kém lắm.
Cũng tiền đó 750K, bạn có thể thêm chút nữa, kiếm cốt cũ mềm, kiểm soát tốt mà chơi.
Thực tình chơi bóng bàn, nếu mua cốt cũ hợp lý, chỉ tốn tiền mút là chính, chứ cốt thì tốn mấy (1/10), chỉ có băm vào bàn thì phải trả phí băm thôi! :)
Nhờ bạn tư vấn giúp mình 1 cũ tầm dưới 1,5tr rơ giật phải , đánh tập thì mình chặn đẩy chứ đánh điểm rất ít dùng

cuongpn

Đại Tá
Em đang chơi cây Liberty , Fh dùng palio aeolus 450 , BH dùng rakza x , cảm nhận bạt bóng dùng rakza thích hơn bóng đi ổn định và căng hơn nhưng thực hiện giật thì chuội không cắm bóng bằng aeolus, mình lại thuộc kiểu giật phải thường xuyên mà đang muốn chuyển aeolus 450 sang đánh phải , và cũng muốn mặt trái bám bóng tốt để ve trái (có đá tí giật bóng vòng lên ) , mà dùng aeolus 2 mặt thì vợt bị nặng đầu , bạn nào chơi cây này rồi cho mình xin ý kiến quý báu xem nên dùng mặt gì ạ .
Ten 80 bạn ơi

dinhsama

Binh Nhì
Giáo sư đây rùi.

Bình luận từ Facebook