Lào Cai: Ý tưởng về cuộc chiến lục anh hùng

Duongapaco

Đại Tá
Dạ, thưa bác em đi thăm quan học tập cách làm du lịch theo dự án EU của Châu Âu bác à. Tiếc thật.
Úi chúc mừng em nhé, em sang nước nào bên Châu Âu đấy, Hôm nào em đi để các anh biết còn sắp xếp chương trình. Em sang đấy lùng cái mặt gai dị dị về chơi vui nhé

Dũng Gai

Moderator
Thực ra thì ba đội:
1. Thỏa, Nam, Hiệp;
2. Công, Bình, Khánh.
3. Long, Giang, Hà
là rất vừa đôi phải lứa bác Yên à. Tất cả 3 trận, ai thua nộp 500 k. Cùng lắm thua liền 2 trận mới có 1000 k. Tổng cộng trận thua là 3 x 500 k = 1500 k. Vẫn đạt con số đề ra là 2 mâm chó Mẹt mà bác. Em thấy nên để cho các đội chơi sẽ hay hơn anh Yên. Lấy cớ uống rượu mà bác. Bác Yên sắp cho em 1 đôi 20 k đút hòm là Dũng + Biên BBC đánh với anh Trường đốt + ai đó cũng được. Để em rủ anh Biên giao lưu cùng cho vui. Tiện thể bác cho em đôi các cụ nào vừa miếng 2 cụ này thì tốt: Cụ Hằng + Sỉnh (Ban chủ nhiệm BBC). Anh nhớ là vừa miếng để ít nhất là có ván 4 chứ 3 - 0 thì chán chết.
Hôm em đi thì chính là hôm đánh gải CLB anh à.
Cách đánh dị dị thì chỉ người Việt + Châu Á thôi còn em thấy mấy ông Tây to cao dễ lừa lắm.

Duongapaco

Đại Tá
Ok em nhé, vì mục đích là giao lưu cho vui em nhỉ, kể có 3 đội thì cũng rất vui đấy nhưng đòi hỏi thời gian nhiều hơn, các đội đã hẹn nhau thì cần đến đúng giờ để thi đấu nếu cứ phải chờ đợi thì mất thời gian và không chuyên nghiệp lắm. Nhưng đội Nhạc Sơn thường hay có các nhà tài trợ đi cùng mới đấu đấy em nhé

Dũng Gai

Moderator
Ok em nhé, vì mục đích là giao lưu cho vui em nhỉ, kể có 3 đội thì cũng rất vui đấy nhưng đòi hỏi thời gian nhiều hơn, các đội đã hẹn nhau thì cần đến đúng giờ để thi đấu nếu cứ phải chờ đợi thì mất thời gian và không chuyên nghiệp lắm. Nhưng đội Nhạc Sơn thường hay có các nhà tài trợ đi cùng mới đấu đấy em nhé
Cái này thì anh Song Ok mà bác, lo gì. Em sẽ đặt vấn đề với anh Song.

Duongapaco

Đại Tá
Mình thấy có ý như thế này:
- Nếu để cá nhân thách đấu thua phải bỏ tiền túi ra thì tâm lý không vững sẽ thua
- Nếu thách đấu mà có nhà tài trợ cá nhân thua không mất tiền thì coi như đánh ra mồ hôi buổi chiều tâm lý thoải mái đánh sẽ hay hơn
Vì thế đây cũng là cách hay của một số CLB mà mình nhận thấy khi đi thách đấu, nhưng cũng sẽ không phản ánh được thực chất tâm lý thi đấu của từng người khi thách đấu
Dưới CLB của mình có người chơi có 10 k bỏ thùng thôi tim đập nhanh, tay run, huyết áp lên cao sử lý quả bóng ko bằng lúc chơi bình thường vì thế hay thua nên ko dám chơi mất tiền. Các cầu thủ này khi thi đấu giải tâm lý cũng thất thường lắm

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Hiệp gà đang bị đau dạ dày nằm viện ngoại trú, chủ nhật này đấu mình thay người khác anh em nhé

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Theo đúng chương trình thi đấu giao lưu của ba CLB bóng bàn, chiều qua tại nhà thi đấu công ty Apatit Việt Nam đã diễn ra các trận thi đấu đồng đội nam với kết quả như sau:
Nhất: CLB BBC, thắng CLB APT: 3-1, thắng CLB Nhạc Sơn: 3-1
Nhì: CLB APT, thắng CLB Nhạc Sơn: 3-2, thua CLB BBC: 1-3
Ba: CLB Nhạc Sơn: thua CLB BBC: 1-3, thua CLB APT: 2-3

Duongapaco

Đại Tá
Kết quả trận CLB BBC gặp CLB APT như sau: 3-1
Trận 1: Long - Nam: 3-0
Trận 2: Giang - Thoả: 2-3
Trận 3: Hà - Long: 3-2
Trận 4: Long- Thoả: 3-2

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Kết quả trận CLB APT gặp CLB Nhạc Sơn: 3-2
Trận 1: Thoả - Khánh: 3-0
Trận 2: Yên - Bình: 1-3
Trận 3: Nam - Công: 0-3
Trận 4; Thoả - Bình: 3-2
Trận 5: Yên - Khánh: 3-0

Duongapaco

Đại Tá
Kết thúc thi đấu ba CLB đã vui vẻ liên hoan tại nhà hàng thịt chó gốc mít bên bờ suối Bắc Lệnh và nhiều trận thách đấu lại được các đội bố trí vào dịp thích hợp

Bình luận từ Facebook