Lào Cai: Trang Mía - Nỗi kinh hoàng của chị em chơi bóng bàn vùng biên

Duongapaco

Đại Tá
Xin hỏi bác trang mía là nhà bán mía hay thích ăn mía vậy...:D
Nhà Trang ở cạnh nhà thi đấu tỉnh Lào Cai, ngày chưa đi làm Trang thường giúp bố mẹ bán nước mía cho các VĐV đến nhà thi đấu luyện tập các môn thể thao. Lào Cai có hai bạn Trang cùng chơi bóng bàn để phân biệt với bạn Trang kia nên mọi người gọi là Trang mía ( Trang Vina, lúc bé gọi là Trang Sị )

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Cả ba bạn này trong đợt lên LC KTB đều chưa gặp, nếu làn sau bạn lên chơi mình sẽ bố trí cho bạn gặp cả ba bạn này nhé. Chỉ xin bạn lưu ý ba bạn này sẽ là đối thủ xứng tầm với KTB đấy không cẩn thận lại tím người như đợt trước mất thôi

kientuong-bat

Trung Tá
Hoan hô bác Yên ! đúng là phải cẩn thận vì hôm lên trên Lào Cai do tinh thần tốt nên mới có kết quả khả thi chứ mà gặp lại đối thủ thì chắc KTB tím như cà mất. hì hì... Em chuyển lời chúc tới anh chị em bóng bàn Lào Cai nhé!

Duongapaco

Đại Tá
Sáng nay cặp đôi với Trang mía đấu hai trận thua cả hai vì Trang đốt không thương tiếc có séc đốt 5 quả liền. Mình đang bảo ko biết sao Trang hay hất bóng vào lưới thế ( đa số cắt và hất bóng vào lưới chứ ko hắt ra ngoài bàn )

Duongapaco

Đại Tá
Dạo này Trang Mía ít tập quá, sắp đến giải công ty rồi mà chưa thấy Trang đi tập. Năm nay giải sẽ có thêm tay vợt Thái Linh Giang nữa như vậy Trang và Giang sẽ cạnh tranh nhau chức vô địch đơn nữ công ty năm 2015

HoagaiBBC

Binh Nhất
Dạo này em thấy thỉnh thoảng Trang mía đến CLB BBC chơi buổi chiều đấy. Chắc xuống APT hơi xa nên em ý đến BBC chơi vì nghe đâu công ty em sắp tổ chức giải rồi

Duongapaco

Đại Tá
Chiều mùng 1/9 Trang mía thi đấu với Trang Vina trong khuôn khổ thi đấu giao lưu đồng đội nữ giữa hai CLB APT và Hồng Hà, kết quả Trang mía thắng Trang Vina: 3-0,
Trang Vina đã không hiểu tại sao mình thua Trang mía như thế
Hiệp 1: 11-5
Hiệp 2: 11-5
Hiệp 3: 13-11
Sau khi đấu xong Trang Vina mới biết Trang mía chơi mặt gai mới Supo Blocs thể nào bạt toàn bay ra ngoài hết

Duongapaco

Đại Tá
Giải bóng bàn ngành Hóa chất Việt Nam năm 2016 khu vực phía Bắc Trang Mía dành hai giải
- Huy chường vàng đôi nam nữ ( cặp đôi cùng với Đỗ Thành Nam )
- Huy chương bạc đơn nữ
Chúc mừng Trang mía nhé

Bình luận từ Facebook