Lào Cai: Đôi Hải Ngân gặp Yên Hồng như Cua gặp ếch

Dũng Gai

Moderator
Trận thách đấu 2 mâm vịt cỏ giữa 2 cặp đôi Yên (APT) + Hồng (BBC) gặp đôi Hải ga + Ngân Thuế (CLB Duyên Hải) đã có cách đây gần tháng. Nhưng theo năm tháng trận này đang dần trôi vào quên lãng.
Phỏng vấn một số anh em chơi bóng bàn họ đều quả quyết: "Đôi Hải Ngân gặp Yên Hồng khác gì cua gặp ếch". Đó cũng là lời tiên đoán của hầu hết người yêu thích bóng bàn tại Lào Cai về trận đấu này. Lần gặp anh Yên gần đây nhất được anh Yên tuyên bố đôi Yên Hồng sẽ đánh tiết canh vịt đôi Hải Ngân. Riêng đôi Yên + Hồng chỉ có Vinh Gai + Trang mía may ra mới quật đổ được. Nghe mà rùng rợn khiếp hồn.
Mình thì lại nghĩ khác, anh Hải ga cao thủ một thời với quả giật gió ra phần phật, quả bạt của Ngân mạnh nhất khu vực Tây Bắc. Hai đôi này mà gặp đôi Yên Hồng chắc gì đôi Yên Hồng đã làm lông dễ thế.
Anh Hải Ga, hỡi anh trốn ở đâu sao ko ra mà xem anh Yên anh dọa đánh tiết canh Vịt này?

Last edited:

chemgio

Binh Nhì
Em nghĩ anh Hải ga anh ấy sợ quá, dạo này còn tắt cả di động sau khi biết sắp có trận độ này. Buồn như con chuồn chuồn, chán như con Gián. Em mà ai bảo làm lông và đánh tiết canh thì 5 mâm em cũng chơi. Một khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai.

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Lại nhớ chuyện Tam Quốc kể rằng: Tư Mã Ý trốn vào trong thành, Khổng Minh cho binh tướng ra khiêu chiến, mặc cả váy đàn bà để dụ Tư Mã Ý cho nhục mà ra. Tư Mã Ý quyết ko ra vì Tư Mã Ý xem thiên văn biết mệnh của Khổng Minh không còn sống lâu nữa. Ý thầm nghĩ đợi Khổng Minh chết sẽ tấn công trở lại. Con người này thật là cao thủ về mặt lường gạt, sử dụng khổ nhục kế để chống lại Khổng Minh.
Nay, xét về anh Hải Ga có vẻ cũng giống như Tư Mã Ý, bị Anh Yên kích tướng thế mà không chịu ra đánh, em mà bị kích thế chắc ko chịu được sẽ vác đao ra chém đầu ngay. Hình như kế sách của Tư Mã Ý áp dụng có lẽ ko hợp với đôi Hải + Ngân lắm.
Loa loa loa, Đôi Hải + Ngân chui ở xó nào thì mau ra để đôi Yên + Hồng đánh tiết canh vịt.

Duongapaco

Đại Tá
Chết thật chú Dũng gai nói vậy có làm phật lòng Hải và Ngân không. Hôm đấy mấy anh chị em có tiếp anh Long Tổng cục TDTT lên công tác tại Lào Cai, cao hứng Ngân có nói: Em và anh Hải Ga muốn đánh với anh và Hồng một trận đôi nam nữ, anh nhận lời và Ngân đã gọi điện thoại cho Hải nói chuyện, Hải đã nhất trí cao, từ đó đến nay có nhiều việc, hôm trước mình gọi điện cho Ngân bảo đấu vào chủ nhật ngày 1.9 cùng mấy trận luôn nhưng bố Ngân ốm nên Ngân phải về chăm sóc bố không đấu được, qua cách nói chuyện mình thấy Ngân rất máu nhưng có vẻ Hải chưa được máu lắm thì phải. Mình cũng muốn khuấy động phong trào bóng bàn Duyên Hải lên tý chút chứ dạo này thấy Duyên Hải có vẻ trầm lắm, mặc dù người đến CLB chơi vẫn thường xuyên.

Dũng Gai

Moderator
Chết thật chú Dũng gai nói vậy có làm phật lòng Hải và Ngân không. Hôm đấy mấy anh chị em có tiếp anh Long Tổng cục TDTT lên công tác tại Lào Cai, cao hứng Ngân có nói: Em và anh Hải Ga muốn đánh với anh và Hồng một trận đôi nam nữ, anh nhận lời và Ngân đã gọi điện thoại cho Hải nói chuyện, Hải đã nhất trí cao, từ đó đến nay có nhiều việc, hôm trước mình gọi điện cho Ngân bảo đấu vào chủ nhật ngày 1.9 cùng mấy trận luôn nhưng bố Ngân ốm nên Ngân phải về chăm sóc bố không đấu được, qua cách nói chuyện mình thấy Ngân rất máu nhưng có vẻ Hải chưa được máu lắm thì phải. Mình cũng muốn khuấy động phong trào bóng bàn Duyên Hải lên tý chút chứ dạo này thấy Duyên Hải có vẻ trầm lắm, mặc dù người đến CLB chơi vẫn thường xuyên.

Vâng, em cũng mong bác Hải máu lên chút nữa...

Duongapaco

Đại Tá
Còn trận vịt cỏ Yên Hồng
Gặp đôi Ngân Hải Pinh Pông chưa thành
Mong sao Ngân Hải đi nhanh
Để mình còn biết tiết canh vịt đồng

Duongapaco

Đại Tá
Nhận lời ba trận vịt đồng
Thi đấu hai trận Pinh Pông thua rồi
Còn trận Ngân Hải nữa thôi
Cố lên chẳng lẽ thua ôi ba lần