Kính Gửi Ban Tổ Chức giải HANOI PREMIERSHIP 2012

công lý

Binh Nhì
Kính Gửi: Ban Tổ Chức giải HANOI PREMIERSHIP 2012.
Em có 1 số thắc mắc muốn hỏi Ban Tổ Chức giải như sau:
Vận động viên:Nguyễn Việt An (An Kiến Trúc) lượt đi mùa giải đánh hạng B.Khi vào vòng 1/16 hạng C khởi tranh ngày 23/9 vận đông viên An lại được thi đấu đơn(đội Vitas) hạng C.Kết thúc mùa giải năm 2011 điểm của vận động viên An là hơn 1900 nên năm 2012 vận động viên này lên B thi đấu.Theo điều lệ của giải nếu chuyển từ đội B xuống C trong mùa giải thì vận đông viên An chỉ được phép thi đấu đôi thôi không được phép thi đấu đơn.
Mong Ban Tổ Chức sớm cho em câu trả lời?

Ban tổ chức

Super Moderators
Chào bạn công lý!

BTC xin trả lời bạn về trường hợp của VĐV Nguyễn Việt An (Vitas C) như sau:

- Kết thúc mùa giải HN Pre 2011 VĐV Nguyễn Việt An có số điểm 1917, sang mùa giải HN Pre 2012 VĐV An có đăng ký đánh cho đội Vitas B.
- Kết thúc lượt đi vòng Bảng hạng B điểm số của VĐV An còn 1898 do đó đủ điều kiện để đánh đơn hạng C và VĐV An đã đăng ký đánh cho đội Vitas C từ lượt về của vòng Bảng.

Căn cứ vào Điều lệ Giải, thời điểm VĐV An chuyển từ đội Vitas B xuống đội Vitas C là đúng quy định về số điểm cũng như quy định về việc bổ sung, chuyển nhượng VĐV.

Trân trọng.

công lý

Binh Nhì
Chào bạn công lý!

- Kết thúc mùa giải HN Pre 2011 VĐV Nguyễn Việt An có số điểm 1917, sang mùa giải HN Pre 2012 VĐV An có đăng ký đánh cho đội Vitas B.
- Kết thúc lượt đi vòng Bảng hạng B điểm số của VĐV An còn 1898 do đó đủ điều kiện để đánh đơn hạng C và VĐV An đã đăng ký đánh cho đội Vitas C từ lượt về của vòng Bảng.

Căn cứ vào Điều lệ Giải, thời điểm VĐV An chuyển từ đội Vitas B xuống đội Vitas C là đúng quy định về số điểm cũng như quy định về việc bổ sung, chuyển nhượng VĐV.

Trân trọng.

Em nghĩ là ngay từ bắt đầu mùa giải điểm của An đã qua mức để thi đấu C rồi thì sang năm sau nếu điểm thấp thì mới được đánh C chứ ạ!Đang đánh B lượt đi xong lượt về điểm xuống thấp lại được đánh C em thấy không hợp lý lắm.Sẽ có nhiều trường hợp lên thi đấu B cứ để thua sâu nhiều xong giữa mùa lại được xuống đánh C.Em thấy hơi bất cập.

Minh ú

Thượng Sỹ
Chào bạn công lý!

Trân trọng.
Đọc bài trả lời của BTC Hà Nội Pre mà thấy thèm,em ở Hải Dương Pre ai hỏi chi thì phải giới thiệu tên tuổi ở CLB nào không là bj xóa bài và bị coi là nick lạ,mà nội dung hỏi tương tự như trên thôi không thô tục không quá khích vậy lại bị xóa bài viết vì tội nick lạ,và tự mà đi tìm hiểu,chán{Dẫn chứng ở dưới}
Nguyên văn bởi HungTQ
Việc này chắc có liên quan đến VĐV Đặng Thị Minh Hải hạng B2 mới thi đấu cho MN nên tôi cho bạn 2 dữ kiện về VĐV này để bạn tự tìm hiểu:
- Hải được MN đăng ký vào ngày 19/8/2012. Hải đang thi đấu ở Hạng C HN Pre và có số điểm là 1800.
- Đội MN thi đấu với Ánh Sáng lúc 15h00 ngày 22/9/2012

@ All: tôi nhắc lại, nếu là đại diện các đội bóng cần thắc mắc, hãy lấy nick chính của mình. Đây là lần chót tôi trả lời một nick lạ về một sự kiện có liên quan đến HD Pre
@ SM3: nhờ bạn xử lý các bài viết của các nick lạ. Tks[/QUOTE]

Last edited:

KunKa

Binh Nhất
Sướng quá, sướng quá ! Nay nay em cũng bị thất thu nên thi đâu đốt nhiều :)) xuống đội C còn "thần đèn" nhiều hơn nữa vậy mà vẫn có người quan tâm đến em thế này thì còn gì bằng nữa ! Cảm ơn bác công lý đã quan tâm em nhé ! mời bác quại bia, hết đi chứ còn gì ^^

KunKa

Binh Nhất
Đọc bài trả lời của BTC Hà Nội Pre mà thấy thèm,em ở Hải Dương Pre ai hỏi chi thì phải giới thiệu tên tuổi ở CLB nào không là bj xóa bài và bị coi là nick lạ,mà nội dung hỏi tương tự như trên thôi không thô tục không quá khích vậy lại bị xóa bài viết vì tội nick lạ,và tự mà đi tìm hiểu,chán{Dẫn chứng ở dưới}
Nguyên văn bởi HungTQ
Việc này chắc có liên quan đến VĐV Đặng Thị Minh Hải hạng B2 mới thi đấu cho MN nên tôi cho bạn 2 dữ kiện về VĐV này để bạn tự tìm hiểu:
- Hải được MN đăng ký vào ngày 19/8/2012. Hải đang thi đấu ở Hạng C HN Pre và có số điểm là 1800.
- Đội MN thi đấu với Ánh Sáng lúc 15h00 ngày 22/9/2012

@ All: tôi nhắc lại, nếu là đại diện các đội bóng cần thắc mắc, hãy lấy nick chính của mình. Đây là lần chót tôi trả lời một nick lạ về một sự kiện có liên quan đến HD Pre
@ SM3: nhờ bạn xử lý các bài viết của các nick lạ. Tks
[/QUOTE]

em mời bác 1 két bia luôn !
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz chuẩn chỉnh.

công lý

Binh Nhì
Sướng quá, sướng quá ! Nay nay em cũng bị thất thu nên thi đâu đốt nhiều :)) xuống đội C còn "thần đèn" nhiều hơn nữa vậy mà vẫn có người quan tâm đến em thế này thì còn gì bằng nữa ! Cảm ơn bác công lý đã quan tâm em nhé ! mời bác quại bia, hết đi chứ còn gì ^^

Kể cả bạn thua nhiều nhưng bạn đang thi đấu ở hạng B lượt đi mà lượt về bạn lại được đánh Đơn hạng C.Điều lệ giải mình tìm chưa thấy:đang đánh hạng B lượt đi nếu điểm thấp đủ điểm thi đấu hạng C sẽ được xuống thi đấu Đơn hạng C lượt về.

KunKa

Binh Nhất
Kể cả bạn thua nhiều nhưng bạn đang thi đấu ở hạng B lượt đi mà lượt về bạn lại được đánh Đơn hạng C.Điều lệ giải mình tìm chưa thấy:đang đánh hạng B lượt đi nếu điểm thấp đủ điểm thi đấu hạng C sẽ được xuống thi đấu Đơn hạng C lượt về.

Mình biết bạn công lý là ai rồi ^^ ! Anh em biết nhau cả cũng nên nói rõ ràng vậy. Văn hóa đọc thôi, bạn đọc lại điều lệ giải nhé !

công lý

Binh Nhì
Mình biết bạn công lý là ai rồi ^^ ! Anh em biết nhau cả cũng nên nói rõ ràng vậy. Văn hóa đọc thôi, bạn đọc lại điều lệ giải nhé !
Mình chỉ đọc được như thế này bạn à:
_Các đội chỉ có quyền đăng ký bổ sung hoặc thay thế VĐV vào một dịp duy nhất sau lượt đi và trước vòng đầu tiên lượt về giai đoạn 1. VDV được phép chuyển từ đội này sang đội khác trong thời gian này.
_Việc đăng ký bổ sung, thay thế VĐV phải được thực hiện bằng văn bản.

Chứ mình chưa đọc được:đang đánh hạng B lượt đi nếu điểm thấp đủ điểm thi đấu hạng C sẽ được xuống thi đấu Đơn hạng C lượt về.

thangRau

Đại Uý
_Các đội chỉ có quyền đăng ký bổ sung hoặc thay thế VĐV vào một dịp duy nhất sau lượt đi và trước vòng đầu tiên lượt về giai đoạn 1. VDV được phép chuyển từ đội này sang đội khác trong thời gian này.

Chứ mình chưa đọc được:đang đánh hạng B lượt đi nếu điểm thấp đủ điểm thi đấu hạng C sẽ được xuống thi đấu Đơn hạng C lượt về.

Trích dẫn chuẩn và đậm nét, câu này cũng khó trả lời bằng văn bản đây

Ban tổ chức

Super Moderators

Sau khi đọc các quy định về bổ sung và thay thế VĐV mà bạn trích dẫn ở trên, mời bạn quay lên mục II để xem về Đối tượng tham gia.

ĐIỀU LỆ
GIẢI VÔ ĐỊCH BÓNG BÀN
HANOI PREMIERSHIP 2012

II. ĐỐI TƯỢNG THAM GIA
Tất cả các VĐV Bóng bàn thuộc mọi lứa tuổi, giới tính.

3. Hạng C:
+ Dành cho những VĐV có điểm số dưới 1.900
+ Mỗi đội được phép đăng ký 1 VDV hạng B. VDV hạng B chỉ được phép tham gia đánh đôi.

(Điểm số của VĐV theo Bảng Xếp hạng đầu mùa giải 2012. Ngoài điểm số, BTC còn căn cứ vào những thành tích khác của VDV để xếp hạng ). Sau lượt đi, BTC sẽ xem xét lại danh sách các VDV tham gia thi đấu của các hạng và có thể loại một số VDV có trình độ quá cao so với hạng đăng ký thi đấu.

BAN TỔ CHỨC

Last edited:

golden_fish

Binh Nhất
"Nguyên văn bởi Admin
ĐIỀU LỆ
GIẢI VÔ ĐỊCH BÓNG BÀN
HANOI PREMIERSHIP 2012

II. ĐỐI TƯỢNG THAM GIA
Tất cả các VĐV Bóng bàn thuộc mọi lứa tuổi, giới tính.

3. Hạng C:
+ Dành cho những VĐV có điểm số dưới 1.900
+ Mỗi đội được phép đăng ký 1 VDV hạng B. VDV hạng B chỉ được phép tham gia đánh đôi.

(Điểm số của VĐV theo Bảng Xếp hạng đầu mùa giải 2012. Ngoài điểm số, BTC còn căn cứ vào những thành tích khác của VDV để xếp hạng ). Sau lượt đi, BTC sẽ xem xét lại danh sách các VDV tham gia thi đấu của các hạng và có thể loại một số VDV có trình độ quá cao so với hạng đăng ký thi đấu."

Ban tổ chức nên ghi nhận sự góp ý này của bạn Công Lý và có các quy định chặt chẽ hơn về việc đăng ký bổ sung vận động viên cho mùa giải mới
- Việc đăng ký bổ sung thêm vận động viên vào giữa mùa giải nên căn cứ vào danh sách vận động viên đăng ký đầu mùa. Các vận động viên chỉ được phép đăng ký lại hạng (A, B, C, D) khi mùa giải mới bắt đầu.
- Ban tổ chức mới chỉ quan tâm đến các vận động viên có số điểm bị tụt ở các hạng, vậy các vận động viên đánh đơn tăng điểm vượt hạng trong lượt đi ban tổ chức đã thông báo chuyển hạng ở lượt về chưa?
- Ban tổ chức sẽ thấy thế nào nếu vận động viên đầu mùa đánh hạng B , giữa mùa đánh hạng C và đầu mùa giải mới lại đủ điều kiện đánh hạng B.

Tôi nghĩ sau mỗi mùa ban tổ chức nên xem xét lại điều lệ của các giải chỗ nào bất cập chưa hợp lý thì chỉnh sửa, bổ sung để diễn đàn ngày một phát triển.

Bình luận từ Facebook