Kí thỉnh nguyện thư gửi tới Nhà Trắng phản đối Trung Quốc

BAC SUP

Đại Tá
Ngày ấy thì đuổi Mỹ đi, giờ lại bợ đít nó, e thấy thế đếch nào ý.
Đuổi là đuổi MỸ đế quốc ,bây giờ là mời MỸ friend .....:D họ không có dã tâm xâm lược nước ta nữa.
nói thế thôi chứ mỗi tổng thống có một chính sách đối nội đối ngoại khác nhau,nhưng nhân dân MỸ từ trước đến nay vẫn là bạn tốt ,lịch sử vn ta mởi chỉ phải đối đầu trực tiếp với MỸ có một lần ,nhưng với các quân xâm lược khác thì họ có dã tâm xâm lược và đã đánh chiếm nước ta nhiều lần rồi chứ không phải là một...

szlc

Thượng Tá
Đuổi là đuổi MỸ đế quốc ,bây giờ là mời MỸ friend .....:D họ không có dã tâm xâm lược nước ta nữa.
nói thế thôi chứ mỗi tổng thống có một chính sách đối nội đối ngoại khác nhau,nhưng nhân dân MỸ từ trước đến nay vẫn là bạn tốt ,lịch sử vn ta mởi chỉ phải đối đầu trực tiếp với MỸ có một lần ,nhưng với các quân xâm lược khác thì họ có dã tâm xâm lược và đã đánh chiếm nước ta nhiều lần rồi chứ không phải là một...
Nước nào là nước ko có dã tâm hả anh, he he, chiến lược toàn cầu hóa vẫn xuyên suốt qua các đời tổng thống mỹ. Em có thằng bạn nc ngoài, nó bảo đếch hiểu bọn tao mời mỹ mà nó còn ko vào, mày còn đuổi nó đi. Bó tay.

docmaorg

Đại Tá
Em thì hiểu vấn đề 1 cách nông dân thôi. Phía dưới nước mỹ là rất nhiều nước nhỏ và nghèo nhưng từ khi em biết nhận thức thì chưa khi nào thấy mẽo đem quân chiếm các thằng nước nhỏ ở trung va nam mỹ.
Nó chiếm bằng kinh tế chiếm bằng đem lại văn minh cho nhiều nước, bằng đưa đến sự phát triển ( còn mặt trái thì như nhau ở đâu cũng có.)
Tầu thì từ bé biết nhận thức đã được biết đến lấn biên giới cắm cột mốc lại, hoàng sa trường sa. Chí bán hàng tối đa cho VN chứ ko để vn tự sản xuất được cái gì ( từ con ốc).

phungducthang

Đại Tá
Nước nào là nước ko có dã tâm hả anh, he he, chiến lược toàn cầu hóa vẫn xuyên suốt qua các đời tổng thống mỹ. Em có thằng bạn nc ngoài, nó bảo đếch hiểu bọn tao mời mỹ mà nó còn ko vào, mày còn đuổi nó đi. Bó tay.
Đâu chỉ riêng VN mới bị các đế quốc đô hộ, và họ cũng giành độc lập (Chả biết còn nước nào hiện nay còn bị Mỹ và đế quốc khác đô hộ hay không?). Họ có cách đấu tranh riêng của họ, dân họ cũng yêu nước và có lòng tự tôn dân tộc, không phải chỉ có VN mới biết làm điều đó... Họ độc lập, họ là bạn với Mỹ, Pháp, Nga... và rất nhiều nước đã rất giàu mạnh. Họ giành độc lập mà hi sinh xương máu không đáng kể, không bom đạn, tài nguyên thiên nhiên không bị tàn phá... Trong khi xuất phát điểm họ chỉ ngang VN thậm chí thấp hơn. VD như Malaisia cũng bị Hà Lan - Bồ Đào Nha - Anh đô hộ và họ giành độc lập năm 1959 sau VN 14 năm (Nhưng thực ra chúng ta đến 1975 mới thống nhất đất nước sau Malay 16 năm)
Sau năm 1975 VN chỉ biết có Liên Xô và Đông Âu, chả coi ai ra gì, đòi đốt cháy giai đoạn cứ như mình sắp tiến lên CNXH đến nơi...Nhưng càng loay hoay càng tụt hậu, trong khi thời thế thay đổi Liên Xô và Đông Âu sụp đổ... Bây giờ Nga chỉ bán vũ khí không tham gia trực tiếp, Mỹ thì có muốn nó giúp cũng khó vì không phải là đồng minh, Đông Nam Á thì chia rẽ nước nào lo nước ấy may ra chỉ có Philipin là ủng hộ ra mặt.
TQ nó cũng nghiên cứu kỹ rồi, thời điểm này nó không bành trướng mới là lạ, trước khi đặt giàn khoan thì TQ đã từng bước xâm nhập, khống chế (...). Tôi cảm giác rằng phản ứng của các đ/c chúng ta chỉ mang tính tượng trưng gọi là "cứng rắn".
Chả biết tôi nghĩ thế có đúng không?

szlc

Thượng Tá
Nga nó chả đá lưỡi vào đít mình ầm ầm... các bác ngồi đó mà "người anh em".
Đã làm chính trị thì chả anh em với thằng nồi nào sất, tùy tình hình quả nào lợi nhất thì táng. Còn lại tất cả chỉ là ngụy biện và vỗ về. Quyền lực nằm trong tay kẻ mạnh.

Bình luận từ Facebook