Khởi động chương trình máy bắn bóng bàn phục vụ người hâm mộ !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bộ 2,5 triệu là sao vậy anh. Anh cho cái hình của bộ 2,5 triệu với

Bộ linh kiện full loại mẫu mới là 2tr750k gồm các thành phần chính rời nhau :
1- Bộ phận Đảo bóng
2 - Bộ phận nạp bóng
3 - Bộ phận lia bóng
4 - Bộ phận bắn bóng
5 - Bộ cấp điện

Các bộ phận rời nhau các bạn cần tạo khung, khay chứa bóng, bổ sung các khớp nối, gắn kết lại theo ý tưởng của chính mình sau đó căn chỉnh là OK. Giá chỉ bằng 1/2 máy nguyên chiếc. Hiệp cấp bộ này nhằm khuyến khích, tạo điều kiện cho các bạn muốn chế nhưng thiếu điều kiện mua linh kiện chuyên dụng .

Yeu17bongban

Binh Nhì

Em muốn đặt một bộ như thế này. Cả lưới thu hồi bóng nữa là bao nhiêu ak. Em ở Thành Phố Vinh - Nghệ An. Em muốn có trước tết thì có được ko ak
P/s: Do đk công việc nên ko có thời gian chế theo bộ phụ kiện của anh Hiepasc

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Em muốn đặt một bộ như thế này. Cả lưới thu hồi bóng nữa là bao nhiêu ak. Em ở Thành Phố Vinh - Nghệ An. Em muốn có trước tết thì có được ko ak
P/s: Do đk công việc nên ko có thời gian chế theo bộ phụ kiện của anh Hiepasc

Mẫu mới thì một số bộ phận đẹp hơn chiếc này. Bạn cho mình số điện thoại hoặc call cho mình nhé 0972660898

Yeu17bongban

Binh Nhì
Sáng nay gần 2h sáng máy mới tới bưu cục Hà Nội. Hy vọng ngày mai đc mục thị máy tại Vinh. Anh Hiepasc ơi ở Vinh có ai mua máy của anh chưa vậy. Giới thiệu cho ae giao lưu với ak

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Sáng nay gần 2h sáng máy mới tới bưu cục Hà Nội. Hy vọng ngày mai đc mục thị máy tại Vinh. Anh Hiepasc ơi ở Vinh có ai mua máy của anh chưa vậy. Giới thiệu cho ae giao lưu với ak

Chắc có ! chỉ là anh không nhớ hết thôi. Đến máy của cậu là anh có 561 máy trên toàn quốc rồi mà.

2 càng

Thượng Sỹ
ĐỌc tài liệu hướng dẫn anh gửi là ok mà
Chào anh Hiệp, em ở nghệ an. Em có ý muốn anh chế tạo giúp máy bắn bóng mini như thế này. Ở trong clips chỉ có 1 mô tơ, em muốn có 2 mô tơ và dùng điện cho việc bắn bóng ổn định và nhanh hơn ạ. Em đã gọi điện cho anh và hỏi mua nòng bắn về tự chế, nhưng em sợ làm không ổn vì em không có mô tơ xoay đảo và đẩy bóng. Mà mua máy hoàn thiện của anh thì em không đủ tiền, hic hic. Anh xem có giúp em được không, giá cả bao nhiêu. Chân thành cảm ơn anh.

Attachments

699.7 KB · Đọc: 0
    893.1 KB · Đọc: 0
    808.3 KB · Đọc: 0

2 càng

Thượng Sỹ
Chào anh Hiệp, em ở nghệ an. Em có ý muốn anh chế tạo giúp máy bắn bóng mini như thế này. Ở trong clips chỉ có 1 mô tơ, em muốn có 2 mô tơ và dùng điện cho việc bắn bóng ổn định và nhanh hơn ạ. Em đã gọi điện cho anh và hỏi mua nòng bắn về tự chế, nhưng em sợ làm không ổn vì em không có mô tơ xoay đảo và đẩy bóng. Mà mua máy hoàn thiện của anh thì em không đủ tiền, hic hic. Anh xem có giúp em được không, giá cả bao nhiêu. Chân thành cảm ơn anh.

Attachments

699.7 KB · Đọc: 0
    893.1 KB · Đọc: 0
    808.3 KB · Đọc: 0

hiepasc

MOD Bắc Ninh

EM mạnh dạn làm đi. Cần linh kiện gì cứ call cho anh , cần hỗ trợ ok miễn phí mà ! Cái chính là anh muốn máy của anh cũng như cách làm thật thân thiện lại hiệu quả

2 càng

Thượng Sỹ
EM mạnh dạn làm đi. Cần linh kiện gì cứ call cho anh , cần hỗ trợ ok miễn phí mà ! Cái chính là anh muốn máy của anh cũng như cách làm thật thân thiện lại hiệu quả
Cảm ơn anh, em sẽ thử xem sao. Vậy chỗ anh có bán mô tơ đẩy bóng dưới chậu không ạ. Anh vui lòng giúp đỡ em nhé. Cảm ơn anh nhiều.

MrDo

Binh Nhì

Bác @2 càng này giống hệt em. Nhìn cái đó trên Youtube thấy đơn giản nhất thế là quyết coppy nguyên bản. Bỏ ra 2 ngày thứ 7, chủ nhật vừa rồi và 1 tuần trước đi bới đồng nát thế là làm ra cái giống y chang. Đầu bắn từ mô tơ quạt tích điện và em lấy luôn cái cánh quạt cắt hết cánh đi lồng cho 3 vòng cao su săm xe đạp vào. Test thử thấy bóng bay vù vù 2 - 3 m. Sướng quá nghĩ cái khó nhất đã xong.
Em hì hục khoan khoan đục đục cái chậu, lắp chếch, hàn keo, nối ốc vít từ dưới con cá có mô tơ giảm tốc llên làm cái trục để lắp miếng đẩy bóng. Lắp xong thấy giống 95% trên Youtube (xấu hơn tí).
Chạy thử, hồi hộp chờ đợi. Không đẩy được bóng lên nòng bắn :( :eek: đau lòng em quá.
Nguyên nhân em xác định lại cùi không tưởng tượng được chủ yếu do cái miếng đẩy bóng (Mình không hề nghĩ cái này khó):
1. Cái miếng đẩy bóng bằng nhựa, tiết diện mỏng và không cân, đẩy bóng không đều
2. Cái trục mình nối từ dưới lên để bắt miếng đẩy bóng không cân, lúc lên lúc xuống không tì vào giữa thân bóng.
Hiện tại em chưa tìm được miếng gỗ hoặc nhựa và cách chế tác (khoan, cắt) để thay thế. Tạm thời em để đó đã.
Giờ em nghiên cứu thệm cái của bác Hiệp nhưng dự là cải tiến không dùng cái vòng xoắn đẩy bóng mà sẽ dùng cơ cấu đẩy bóng bằng vòng khuyết, lấy 3 cái đĩa VCD dán lại khoét 2 cái lỗ đối xứng, lắp vào mô tơ chậm để đẩy bóng lên nòng. Không biết có ổn không. Em làm theo cái mẫu này của bác Hiệp, có gì post hình ảnh sau :)

Attachments

• May ban bong ban - Hiepasc.png
    May ban bong ban - Hiepasc.png
    37 KB · Đọc: 0

Bình luận từ Facebook