[Khiếu nại] Về việc VĐV Áng của đội D Duy Hưng giao bóng sai luật

long thủ

Đại Tá
@tcgroup

Em là Long đội trưởng đội D 9x Mizuno. Hôm chủ nhật vừa qua đã diễn ra trận vòng loại giữa đội em và đội D Duy Hưng. Em thay mặt đội khiếu nại về việc vđv Áng của đội Duy Hưng có hành vi giao bóng không tung gây khó khăn và ức chế cho các vđv đội em cho dù đã nhắc nhở đến lần thứ 5.

Vì vậy em đề nghị ban tổ chức xem lại clip để đánh giá và thực hiện khiếu nại của đội em. Việc này để đảm bảo hình ảnh chỉn chu của giải đấu cũng như đảm bảo tính công bằng cho các vđv đội em và cả các đội bạn.

- Thứ nhất em đề nghị xử thua 2 trận có bác Áng tham gia.
- Thứ hai là xem xét có cho vđv này tiếp tục tham gia giải đấu nữa không vì không tuân thủ luật giao bóng tối thiểu.

VĐV Áng là người mặc áo vàng trong clip

Last edited:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long

tangdung

Đại Tá
@tcgroup

Em là Long đội trưởng đội D 9x Mizuno. Hôm chủ nhật vừa qua đã diễn ra trận vòng loại giữa đội em và đội D Duy Hưng. Em thay mặt đội khiếu nại về việc vđv Áng của đội Duy Hưng có hành vi giao bóng không tung gây khó khăn và ức chế cho các vđv đội em cho dù đã nhắc nhở đến lần thứ 5.

Vì vậy em đề nghị ban tổ chức xem lại clip để đánh giá và thực hiện khiếu nại của đội em. Việc này để đảm bảo hình ảnh chỉn chu của giải đấu cũng như đảm bảo tính công bằng cho các vđv đội em và cả các đội bạn.

- Thứ hai là xem xét có cho vđv này tiếp tục tham gia giải đấu nữa không vì không tuân thủ luật giao bóng tối thiểu.

@mr.huylee

namvietinbank

Đại Uý
anh chỉ em cách giao đục chọi nào hiểm hiểm cái, đi thi đấu toàn giao đúng luật bị thiệt quá :(
Chú đã nghe câu 1 già 1 trẻ bằng nhau chưa. bác ấy có tuổi như thế còn đam mê nhiệt huyết bóng bàn đó đã là điều đáng trân chọng hơn cả rồi. đường bóng hiểm hóc cho dù có không đúng luật thì đó cũng là thói quen bấy nâu lay của người ta. theo anh nghĩ chú nên chấp nhận và thuyết phục anh em cố tập trung để xử lý. khi xử lý được ắt sẽ lên 1 trình mới

damme_bongban214

Thượng Tá
Chú đã nghe câu 1 già 1 trẻ bằng nhau chưa. bác ấy có tuổi như thế còn đam mê nhiệt huyết bóng bàn đó đã là điều đáng trân chọng hơn cả rồi. đường bóng hiểm hóc cho dù có không đúng luật thì đó cũng là thói quen bấy nâu lay của người ta. theo anh nghĩ chú nên chấp nhận và thuyết phục anh em cố tập trung để xử lý. khi xử lý được ắt sẽ lên 1 trình mới
Câu nói bạn
namvietinbank
nói quá hay. Không đỡ được nên suy nghĩ tại sao hỏng chứ tại sao mình thua chứ suy nghĩ thế sao tiến bộ dược . Bác già rồi chơi bóng bàn được thi đấu được là tấm gương để lớp trẻ phấn đấu .

namvietinbank

Đại Uý
Câu nói bạn
namvietinbank
nói quá hay. Không đỡ được nên suy nghĩ tại sao hỏng chứ tại sao mình thua chứ suy nghĩ thế sao tiến bộ dược . Bác già rồi chơi bóng bàn được thi đấu được là tấm gương để lớp trẻ phấn xem xong 2 cái clip có tên giao bóng xấu mà mình thấy buồn cho cái đội này.
Câu nói bạn m x
namvietinbank
nói quá hay. Không đỡ được nên suy nghĩ tại sao hỏng chứ tại sao mình thua chứ suy nghĩ thế sao tiến bộ dược . Bác già rồi chơi bóng bàn được thi đấu được là tấm gương để lớp trẻ phấn đấu c
Câu nói bạn
namvietinbank
nói quá hay. Không đỡ được nên suy nghĩ tại sao hỏng chứ tại sao mình thua chứ suy nghĩ thế sao tiến bộ dược . Bác già rồi chơi bóng bàn được thi đấu được là tấm gương để lớp trẻ phấn đấu .
anh chỉ em cách giao đục chọi nào hiểm hiểm cái, đi thi đấu toàn giao đúng luật bị thiệt quá :(
@tcgroup

thua thì lễ phép xin số và địa chỉ của bác lúc nào có điều kiện đến học tập. Các anh nghĩ các anh đánh giải diễn đàn để xưng hùng xưng bá để kiếm cơm hay sao mà bắt người ta theo chuẩn quốc tế. Vui , có đk cọ xát, có cơ hội gặp những đối thủ mà bình thường chả bao h mình được gặp. Đôi lời chia sẻ mong là ko làm phật ý ai

Trạng .... CÁ

Đại Tá
thua thì lễ phép xin số và địa chỉ của bác lúc nào có điều kiện đến học tập. Các anh nghĩ các anh đánh giải diễn đàn để xưng hùng xưng bá để kiếm cơm hay sao mà bắt người ta theo chuẩn quốc tế. Vui , có đk cọ xát, có cơ hội gặp những đối thủ mà bình thường chả bao h mình được gặp. Đôi lời chia sẻ mong là ko làm phật ý ai
Em nghĩ thế thì mất mất cái hay cái đẹp của một môn thể thao anh em ta cùng đam mê

Chơi lấy thắng vì một nền bóng bàn ... đi xuống :p

namvietinbank

Đại Uý
Em nghĩ thế thì mất mất cái hay cái đẹp của một môn thể thao anh em ta cùng đam mê

Chơi lấy thắng vì một nền bóng bàn ... đi xuống :p
hài hước! ở chỗ mình mong có người mổ cho để đỡ để tăng khả năng phán đoán và xử lý bóng thì ở đây tại cái giải diễn đàn này lại cần phải thắng, phải nói 1 cụ già hơn 60 tuổi chơi xấu (trong khi bác ấy đã giao như thế bao nhiều năm nay) phải trá hình với cái đẹp của bóng bàn. Lậy các thanh niên ạ. Với thời gian co men hơn mười nghìn lần và ngồi chia sẻ lịch sử bóng bàn của mình trong topic của Cao Sơn em nghĩ bác cá đã có thể làm gì đó hữu ích hơn cho nền bóng bàn Việt Nam.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hài hước! ở chỗ mình mong có người mổ cho để đỡ để tăng khả năng phán đoán và xử lý bóng thì ở đây tại cái giải diễn đàn này lại cần phải thắng, phải nói 1 cụ già hơn 60 tuổi chơi xấu (trong khi bác ấy đã giao như thế bao nhiều năm nay) phải trá hình với cái đẹp của bóng bàn. Lậy các thanh niên ạ. Với thời gian co men hơn mười nghìn lần và ngồi chia sẻ lịch sử bóng bàn của mình trong topic của Cao Sơn em nghĩ bác cá đã có thể làm gì đó hữu ích hơn cho nền bóng bàn Việt Nam.
Bác @namvietinbank nên xem kỹ lại trận đấu, ngay đầu séc 1, bác ấy vẫn có thể tung và giao mà ;)

Em chỉ chém gió thôi, và nếu giúp được ai cái gì thì giúp, chứ ốm tha già thải như em, thì chắc không làm được gì cho bóng bàn Việt Nam đâu :D Em chỉ đam mê và lên đây chém gió giết thời gian không được đi đánh bóng thôi :p

namvietinbank

Đại Uý
Bác @namvietinbank nên xem kỹ lại trận đấu, ngay đầu séc 1, bác ấy vẫn có thể tung và giao mà ;)

Em chỉ chém gió thôi, và nếu giúp được ai cái gì thì giúp, chứ ốm tha già thải như em, thì chắc không làm được gì cho bóng bàn Việt Nam đâu :D Em chỉ đam mê và lên đây chém gió giết thời gian không được đi đánh bóng thôi :p
Mình thấy anh em tập luyện mà có tư tưởng như cậu Long này thì khó mà tiến bộ được, cũng như thanh niên đi làm tay lăm lăm cái đt comen zalo phây búc mồm nói muốn cống hiến cho cơ quan Muốn tạo của cải vật chất cho xã hội... Ko đồng tình thôi. Chúc các bác vui vẻ. Phê bia nói hơi thật bác nào rận thì vào xoong 10 bia hết rận liền

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình thấy anh em tập luyện mà có tư tưởng như cậu Long này thì khó mà tiến bộ được, cũng như thanh niên đi làm tay lăm lăm cái đt comen zalo phây búc mồm nói muốn cống hiến cho cơ quan Muốn tạo của cải vật chất cho xã hội... Ko đồng tình thôi. Chúc các bác vui vẻ. Phê bia nói hơi thật bác nào rận thì vào xoong 10 bia hết rận liền
Góp ý thì phải trân thành, xây dựng chứ, thật thà thẳng thắn, chơi mới bền được

blueh

Thiếu Uý

cứ nghĩ kiểu của bác, quen chọi rồi thì không cần theo luật nữa, rồi người bị chọi thấy tức quá không có cách gì khắc chế được nên học chọi theo rồi "quen tay" luôn -> thêm một người đục chọi, rồi nhân rộng ra cả làng đục chọi, cả nước đục chọi cho thế giới họ nhìn vào mà lác mắt.
cái quả chọi của bác này còn đơn giản, người nào kinh nghiệm có thể đỡ tạm vào bàn. Nhưng cao thủ nào "quen tay" vừa che vừa chọi quá khéo thì có tuyển thủ cũng không đỡ nổi chứ ở đó mà phán đoán.

Ngày xưa tôi giao bóng cũng che tay (hồi đó chưa cấm), sau này có luật cấm che tôi bỏ luôn chả có khó khăn gì dù tôi cũng là dân nghiệp dư thôi, chả phải dân chuyên mà sợ bị bắt. Quả giao mất vài phần độ khó thì phải chấp nhận.

theo tôi chả có gì gọi là quen tay ở đây, họ không muốn bỏ cú chọi chỉ vì sợ mất đi lợi thế (không chính đáng) của mình mà thôi. Nếu chỉ là đam mê bóng bàn thích giao lưu thì giao tung bóng đàng hoàng cho lớp con cháu còn kính trọng. Già rồi mà ăn thua cay cú, chơi không đẹp thì con cháu nó cười cho.

long thủ

Đại Tá

Anh sai rồi.

Người ta lập ra giải diễn đàn, có điều lệ mà ai cũng phải tuân theo. Nếu đã không tuân theo được thì tham gia làm gì, cứ đánh giao lưu ở ngoài thì chẳng ai nói. Còn nếu đã vào giải tức là chấp nhận tuân theo điều lệ của nó, vì thế bọn em hoàn toàn có quyền khiếu nại nếu như điều lệ bị vi phạm.

Giờ các đội khác cũng cho 1 2 bác già vào giao đục chọi rồi bảo do quen thế rồi phải chấp nhận, thì giải thành cái gì ?

Tiếp theo, là bác Áng vẫn có thể tung, dù thấp, nhưng cũng chứng tỏ là có thể tung, nhưng bác ấy vẫn tiếp tục sử dụng cú giao không tung để làm khó đội em, cho dù trọng tài đã nhắc nhở 5 lần.

Cái lý do thói quen là lý do nực cười nhất, thói quen nào cũng sửa được hết, chẳng qua người ta có muốn hay không thôi.

Giả sử như đội Duy Hưng vào vòng trong, thì có trọng tài quốc gia bắt, cũng sẽ xử thua. Như thế thì rất bất công cho các đội khác.

Bọn em mong muốn có 1 sân chơi công bằng cho tất cả mọi người, chứ chẳng phải hơn thua 1 2 trận mà làm căng lên làm gì. Việc khiếu nại này chả ai mong muốn vì có thể mất hòa khí, nhưng em cũng phải nói vì kiểu gì các đội sau cũng sẽ có người nói thay em.

Last edited:

Thái Nguyễn

Đại Uý
Mỗi người có ý riêng a ạ
Đúng luật thì càng tốt ko đúng luật thì ng khác khiếu nại thì chẳng có gì để nói rồi ạ
Có luật để mn tham gia lm đúng luật nên ko thể tránh ng này ng nọ khiếu nại được a ơi
E nghĩ sửa đc chỗ nào tốt chỗ đó chứ ko nên làm ngơ trc những thói quen làm xấu nền bóng bàn ạ :D

Bình luận từ Facebook