Hỏi ngu: Sao cốt Alc lại giá rẻ hơn Zlc

miziru

Thượng Tá
http://butterflyonline.com/techonology/
http://www.butterfly.tt/info/products/technology/blades/artificial-fibers
Sự khác nhau bác chịu khó đọc, về giá em đoán Zylon đắt hơn Arylate vì nó mới, tân tiến hơn, nhẹ hơn và hiệu năng cao hơn, nhiều khả năng là chi phí chế tạo cao hơn nữa ... :D
Theo em nghĩ, nó đắt hơn phần nhiều là vì nó là công nghệ mới, tính độc quyền khá cao, ngoài BTY thì chưa có hãng nào sản xuất được dòng ZLC được đánh giá là hay và ổn định như họ.
Ngay cả dòng ALC cũng vậy, BTY có những công thức và cách bố trí mang lại nhiều hiệu quả khác nhau biến thiên từ : all đến OFF + , trong khi các hãng khác ko làm được điều này.
Các bác cũng biết, cái gì mà độc quyền thì nó lộng hành lắm mà .

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Theo em nghĩ, nó đắt hơn phần nhiều là vì nó là công nghệ mới, tính độc quyền khá cao, ngoài BTY thì chưa có hãng nào sản xuất được dòng ZLC được đánh giá là hay và ổn định như họ.
Ngay cả dòng ALC cũng vậy, BTY có những công thức và cách bố trí mang lại nhiều hiệu quả khác nhau biến thiên từ : all đến OFF + , trong khi các hãng khác ko làm được điều này.
Các bác cũng biết, cái gì mà độc quyền thì nó lộng hành lắm mà .
cái này cũng không hẳn butterfly độc quyền dòng ZLC khá ít người sử dụng , hãng XIOM hôm em sang Tầu có cây zetro quad ZLC nhưng lại rất rẻ có 1 tr6 đến 1tr8 ^_^ dòng ZLC nhìn chung ổn định dễ chơi nhưng bóng sang quỹ đạo hiền - lành như thiếu nữ dân quê nên ít người thích :D theo em hiểu thì hình như thế :D

xukaka

Đại Tá
cái này cũng không hẳn butterfly độc quyền dòng ZLC khá ít người sử dụng , hãng XIOM hôm em sang Tầu có cây zetro quad ZLC nhưng lại rất rẻ có 1 tr6 đến 1tr8 ^_^ dòng ZLC nhìn chung ổn định dễ chơi nhưng bóng sang quỹ đạo hiền - lành như thiếu nữ dân quê nên ít người thích :D theo em hiểu thì hình như thế :D
...
bóng hiền hay hiểm là do người đánh thôi. Em thấy nhiều cao thủ chơi Amul giật bóng em chẳng đỡ được quả nào. Giao bóng em cũng bí tị...hichic

duytuan

Thượng Sỹ
http://butterflyonline.com/techonology/
http://www.butterfly.tt/info/products/technology/blades/artificial-fibers
Sự khác nhau bác chịu khó đọc, về giá em đoán Zylon đắt hơn Arylate vì nó mới, tân tiến hơn, nhẹ hơn và hiệu năng cao hơn, nhiều khả năng là chi phí chế tạo cao hơn nữa ... :D
Cho em hỏi thêm câu ngu nữa. Chữ alc, zlc là chữ viết tắt phải k? Vậy thì đó là những chữ nào ạ ?
Alc hay Zlc (cùng cấu trúc vợt) caí naò nảy hơn ? Thank

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
...
bóng hiền hay hiểm là do người đánh thôi. Em thấy nhiều cao thủ chơi Amul giật bóng em chẳng đỡ được quả nào. Giao bóng em cũng bí tị...hichic
cái này thì tất nhiên chủ đạo do người đánh nhưng cùng 1 người đánh khi chơi 1 cốt ví dụ 2 combo 1 cốt tmb zlc và 1 cây tmb alc trên 2 mặt cùng mới như nhau là ten 05 + bh : ten 64 thì ZLC giật ổn định nhanh hơn , dễ tập luyện hơn người chặn bóng thoải mái hơn , người chơi không phải căn xoáy quá nhiều
còn chuyển sang TMB ALC banh ngậm lâu hơn lực kém hẳn , khi tạo xoáy cảm giác ngậm hẳn vào trong cốt nhất là đối giật , độ xoáy vòng cung cao hơn rất nhiều bóng sang quỹ đạo cũng khó chịu ngay đối với cả bạn tập cùng :D

Last edited:

miziru

Thượng Tá
Em ko nói là chỉ có thằng BTY mới sản xuất được ZLC, ý của em là chúng nó có những " bí mật " trong công nghệ sản xuất để cho ra những sản phẩm ổn hơn về chất lượng, đa dạng về thông số mặc dù cũng là ZLC : TMB ZLC, ZJK ZLC, inner ZLC... Còn về giá thì dòng ZLC thường cao hơn các loại khác hiện nay .

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
E có kinh nghiệm kì quặc lắm: cứ mỗi lần chuyển lên vợt đắt là xuống bóng, xuống vợt cực rẻ là lên bóng, haiz
hê hê anh cũng giống chú có lẽ anh rút chút kinh nghiệm chơi vợt đắt tin vào mình và kiếm
Chơi vợt rẻ thì chỉ còn chính mình lên 1 mất +1 còn tả xung hữu đột , đầu óc nghĩ kiếm rẻ lên chỉ bản thân mình mới là chủ đạo thôi :D ha ha ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em ko nói là chỉ có thằng BTY mới sản xuất được ZLC, ý của em là chúng nó có những " bí mật " trong công nghệ sản xuất để cho ra những sản phẩm ổn hơn về chất lượng, đa dạng về thông số mặc dù cũng là ZLC : TMB ZLC, ZJK ZLC, inner ZLC... Còn về giá thì dòng ZLC thường cao hơn các loại khác hiện nay .
Sợi zylon , carbon , arylater, fiber ... Aramid cũng chỉ là sợi công nghiệp thôi hãng nào cũng đều có thế nhập được để về gia công không hẳn có bí quyết gì ghê gớm lắm đâu :D cũng không có bí mật gì cho cây cốt nhưng mặt thì thật sự mới là " bí mật " thật sự lớn mà chỉ một công xưởng ở Đức sản xuất cho rất nhiều thương hiệu lớn trên thế giới : andro , xiom , palio , tibhar , donic ....
Nhật sản xuất : có butterfly công nghệ bọt khí như anh em sử dụng !
Trung Quốc : Dhs nắm giữ công nghệ tacky của H3 mà ông Đức, Thuỵ Điển , Nhật cố sản xuất mãi cũng thành thảm hoạ , còn cốt thì rất nhiều công xưởng sản xuất được , kể cả 1 nghệ nhân đầu tư 1 chút là có thể tự nhập nguyên vật liệu về chiến được do dây chuyển sản xuất cốt vợt đầu tư không tốn mấy mà là yếu tố con người thôi ^_^

archer

Đại Tá
hê hê anh cũng giống chú có lẽ anh rút chút kinh nghiệm chơi vợt đắt tin vào mình và kiếm
Chơi vợt rẻ thì chỉ còn chính mình lên 1 mất +1 còn tả xung hữu đột , đầu óc nghĩ kiếm rẻ lên chỉ bản thân mình mới là chủ đạo thôi :D ha ha ^_^
Phân tích tâm lý quá chuẩn, đúng là HLV có khác, vote 1000 likes! :D

miziru

Thượng Tá
E có kinh nghiệm kì quặc lắm: cứ mỗi lần chuyển lên vợt đắt là xuống bóng, xuống vợt cực rẻ là lên bóng, haiz
Em đoán nếu vợt đắt bác còn giữ cho bề ngoài của vợt, không dám đánh liều, đánh mạnh, đánh khó... nhỡ va vào đâu lại mất giá. Còn vợt rẻ tất nhiên là liều hơn rồi, vì nếu va chạm thì cũng chả tiếc. Đây chính là yếu tố quyết định đấy ạ :D

archer

Đại Tá
Em đoán nếu vợt đắt bác còn giữ cho bề ngoài của vợt, không dám đánh liều, đánh mạnh, đánh khó... nhỡ va vào đâu lại mất giá. Còn vợt rẻ tất nhiên là liều hơn rồi, vì nếu va chạm thì cũng chả tiếc. Đây chính là yếu tố quyết định đấy ạ :D
Cái này có lý nhưng e khác tí, vợt nào e chơi cũng cẩn thận và ko va bàn bao giờ nên ko lo. Lý do đúng như a @Dũng Cửu SHOP nói, là khi chơi cốt đắt mình ỷ lại vào nó, còn cốt rẻ mình chẳng còn gì dựa dẫm ngoài chính mình ra.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
ha ha yếu tố này cũng chiếm nhiều % bác ơi ! Nhiều quả bắt ngắn đối phương sợ cốt va vào bàn thành ra lại không tập dc pha bóng cực khó giật ngắn trên bàn, đễ giật được pha gò bắt ngắn của đối phương vợt phải trúc cắm xuống dễ đi cái cốt nên chuyển sang bạt
Nhiều khi thi đấu cũng hài nhiều bác vợt bay vô bàn sứt miếng mất đi tính thẩm mỹ mà xuýt xa , xem đi , nhìn lại ngẩn ngơ tiếc hùi hụi mà chẳng để ý kiếm sứt mẻ mới thể hiện tính chiến đấu cao , tính lịch sử của nó những cái máy bay , xe tăng đầy vết sẹo để bảo tàng mới thấy đc sự khốc liệt của chiến tranh ý ở đây cũng như cây kiếm vậy :D

Bình luận từ Facebook