Hội DHS PG7

Lên Tay

Binh Nhì
Các bác cho e hỏi e đang đánh combo PG7 - FH: Acuda S2 - BH: Xiom musa III, thấy cả FH và BH lực thấy rất yếu, Lối đánh của e giật bạt, ve trái

Coban_laNentang

Đại Uý
Các bác cho e hỏi e đang đánh combo PG7 - FH: Acuda S2 - BH: Xiom musa III, thấy cả FH và BH lực thấy rất yếu, Lối đánh của e giật bạt, ve trái
Mình chơi với mặt Tibhar aurus prime và Reflexx sound. Cực ổn.
Bạn cũng có thể dùng Tibhar evolution MXP cho fh cũng hay và uy lực lắm.

tuanlba

Binh Nhì
FH mình chơi H3 cùi 380k 1 mặt, BH chơi thử ARES, chơi FH thì cảm giác hơi thiếu lực một xíu, ngược lại bóng dễ vào bàn hơn. Không biết có bác nào góp ý cho cái mặt FH làm sao cho nó nảy hơn 1 xíu và xoáy hơn xíu được không ạ, tại bóng giật của em thường giật nhanh và bóng cũng đi nhanh luôn

dungbat

Trung Uý
FH mình chơi H3 cùi 380k 1 mặt, BH chơi thử ARES, chơi FH thì cảm giác hơi thiếu lực một xíu, ngược lại bóng dễ vào bàn hơn. Không biết có bác nào góp ý cho cái mặt FH làm sao cho nó nảy hơn 1 xíu và xoáy hơn xíu được không ạ, tại bóng giật của em thường giật nhanh và bóng cũng đi nhanh luôn
Bác có thể seal thêm mặt cốt, em seal bằng chai ATM ko màu, cải thiện thêm tốc độ, nhưng ko nên seal dầy vì sẽ khó dán mút, hay bong.

docmaorg

Đại Tá
PG7 thuần gỗ bác nên chơi với mút cứng nhiều xoáy, ít ra cũng phả cứng tương đương T05 trở lên

Coban_laNentang

Đại Uý
Em đang dùng Stiga Infinity VSP lăn tăn với con PG7 này quá bác nào cho em kinh nghiệm nên đổi k ạ
Mình chơi 2 cây PG7 và 1 Infinity hàng Châu Âu. Nhìn chung mỗi cái mỗi vẻ. Thích trải nghiệm thì đổi còn thích ổn định thì infinity là hay rồi. Ko cần qua Pg7 nữa.

Vqanh

Binh Nhì
Mình chơi 2 cây PG7 và 1 Infinity hàng Châu Âu. Nhìn chung mỗi cái mỗi vẻ. Thích trải nghiệm thì đổi còn thích ổn định thì infinity là hay rồi. Ko cần qua Pg7 nữa.
Bác có combo mút nào ổn áp hong gợi ý e với em chơi càng phải, bên trái íu :((

Coban_laNentang

Đại Uý
Bác có combo mút nào ổn áp hong gợi ý e với em chơi càng phải, bên trái íu :((
Càng phải mạnh có thể chọn Tibhar evolutions Mxp hoặc Aurus Prime (ten05 hoặc Dignic cũng là lựa chọn hay nhưng đắt gấp 1.5-2 lần).
Trái đánh yếu nên chọn Tibhar Q5. Phòng thủ tuyệt vời, chỉ có điều ko trả đòn ác. Reflexx sound thì bình dân và cực kỳ bền.
Mình quen mấy dòng của Đức đánh ổn nên lâu rồi bỏ Butterfly. Butter ổn nhưng đắt mà mặt thì vài tháng phải thay. Tốn kém lắm

NgọcAnh.NB

Trung Sỹ
Nhà bác nói thế nào ý chứ, mỗi lẫn e chơi không ít hơn 3 tiếng, tối thiểu 5 trận, có lần em chơi ở Duy Hưng từ 1 giờ chiều đến 5 giờ chiều, chưa đã em phi ra Yên Hoà chơi tiếp 3 tiếng nữa đến 8:30 tối mới chịu về.
E chào bác, có phải bác là anh Nam hôm qua (1/5) chơi ở Hùng Hà ạ

VPSV

Đại Uý
Càng phải mạnh có thể chọn Tibhar evolutions Mxp hoặc Aurus Prime (ten05 hoặc Dignic cũng là lựa chọn hay nhưng đắt gấp 1.5-2 lần).
Trái đánh yếu nên chọn Tibhar Q5. Phòng thủ tuyệt vời, chỉ có điều ko trả đòn ác. Reflexx sound thì bình dân và cực kỳ bền.
Mình quen mấy dòng của Đức đánh ổn nên lâu rồi bỏ Butterfly. Butter ổn nhưng đắt mà mặt thì vài tháng phải thay. Tốn kém lắm
Em cũng thấy nhiều bác trên diễn đàn thế giới tích hợp MX-P với Infinity. Em đã trải nghiệm và công nhận đi với cốt Infinity làm mặt mx-p sinh động hẳn, cảm giác lực, xoáy (em đánh như lên đồng). Mặt trái thì Hexer Duro, S2 thủ cũng rất ổn. chưa thử Reflexx sound, hoặc mặt nào trả đòn ác... PG7 em cũng thử, nhưng nó trợ lực quá. như cốt carbon, nên em đánh ko hết tay được. Cán PG7 nhỏ, người mới tập chắc ko hợp. Cuối cùng em vẫn chọn giữ Infinity. Nhưng em phải công nhận giá PG7 có 1/2 giá Infinity mà cốt làm cũng tốt lắm.

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Em cũng thấy nhiều bác trên diễn đàn thế giới tích hợp MX-P với Infinity. Em đã trải nghiệm và công nhận đi với cốt Infinity làm mặt mx-p sinh động hẳn, cảm giác lực, xoáy (em đánh như lên đồng). Mặt trái thì Hexer Duro, S2 thủ cũng rất ổn. chưa thử Reflexx sound, hoặc mặt nào trả đòn ác... PG7 em cũng thử, nhưng nó trợ lực quá. như cốt carbon, nên em đánh ko hết tay được. Cán PG7 nhỏ, người mới tập chắc ko hợp. Cuối cùng em vẫn chọn giữ Infinity. Nhưng em phải công nhận giá PG7 có 1/2 giá Infinity mà cốt làm cũng tốt lắm.
Infinity đánh hay mà bác, cán cầm rất vừa tay, trái tốt, rung cũng tốt. Lực thì vừa phải. Nói chung là để tập luyện thì quá ngon

M.Hoang

Đại Tá
Dhs chất lượng phập phù quá, nhất là mấy cây rẻ, gỗ dễ tước. Đánh mỗi cây một khác. Cán thì thon, mang cá xuống sâu, nặng đầu, mới tập chơi sẽ không quen. Rơ giật trung bàn thì hợp hơn. Cá nhân em đánh giá độ dễ chơi thì butter với stiga vẫn ok nhất. Đánh mấy cốt như của danker, donic, hãng trung quốc ..cảm nhận cái cảm giác cầm vợt vẫn k bằng đc

gik271

Thượng Tá
Chuẩn. Nếu cầm thì mấy cây PG7, 9 cán nhỏ. Mình chơi đều phải bọc cán cầm cho chắc tay.
Hiện đang quay lại chơi Infinity gần năm nay. ĐÚng hơn là có mấy tháng đánh cây Victas Firefall nhưng ko thấy sự khác biệt nhiều (SP ngon hơn) nên quay lại gỗ.

Bình luận từ Facebook