Hellp me So sánh Long 1 và Long 5

dungkieuxd

Binh Nhì
Các bác đã chơi 2 em này cho em xin cảm giác về 2 em nó với tốc độ, kiểm soát và độ cứng so với nhau ntn vậy. Em đang chơi sar chưa chơi long 5 hôm qua nghịch em long 1 được một lúc thấy hay bóng giật xoáy dị dị xoay trái dễ dàng do vợt mỏng cốt nhẹ hơn sar nên linh hoạt hơn bạt bóng rất tốt lực cũng tương đối không thua sar mấy nếu đánh dày một tý. Đang tính đổi gió sang long 5 nhưng chơi long 1 thấy cũng rất hay nên phân vân quá liệu 5>1 có hay hơn hay ko hay tùy lối chơi nữa để đánh giá vậy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác có chơi H3 không, nếu không, thì đừng dùng DHS, nếu thích Long 1, thì kiếm mấy em Stiga 7 lớp gỗ, mặt ngoài cứng, càng cứng càng tốt sẽ thấy thích

Nếu bác chơi H3, thì đừng thử Long 1, chơi Long 5 sẽ thấy rất hợp

dungkieuxd

Binh Nhì
Bác có chơi H3 không, nếu không, thì đừng dùng DHS, nếu thích Long 1, thì kiếm mấy em Stiga 7 lớp gỗ, mặt ngoài cứng, càng cứng càng tốt sẽ thấy thích

Bác chơi cả hai cây rồi cho em cảm nhận của 2 em với nhau ntn nếu đánh cùng mặt tàu hoặc mặt nhật nhé tốc độ con nào tốt hơn kiểm soát cũng như dễ đánh nữa vì có thể biết đâu lối chơi của mỗi người lại hợp với những loại cốt khác nhau. Em chưa chơi H3 nhưng nếu đánh hay được chắc cũng sẽ chơi hôm qua dán tạm mặt vào con long 1 Fh rise của tsp đánh thử thấy quả bạt rất ổn định giật cũng ôm bóng đi xoáy cắm xuống tuy không ổn định lắm chắc do mặt chất lượng kém vì em cũng dán mặt này trên sar đánh thử Fh cũng bay lung tung. Bh xiom omega tour 5 đánh thì thấy cứng nhưng móc trái vẫn được. hôm nay em đang định thử dán ten 05 đánh fh xem sao.

DoCris

Binh Nhất
Các bác đã chơi 2 em này cho em xin cảm giác về 2 em nó với tốc độ, kiểm soát và độ cứng so với nhau ntn vậy. Em đang chơi sar chưa chơi long 5 hôm qua nghịch em long 1 được một lúc thấy hay bóng giật xoáy dị dị xoay trái dễ dàng do vợt mỏng cốt nhẹ hơn sar nên linh hoạt hơn bạt bóng rất tốt lực cũng tương đối không thua sar mấy nếu đánh dày một tý. Đang tính đổi gió sang long 5 nhưng chơi long 1 thấy cũng rất hay nên phân vân quá liệu 5>1 có hay hơn hay ko hay tùy lối chơi nữa để đánh giá vậy.
Thật ra long 5 đánh mặt nào cũng ngon nhưng mà oánh mặt tàu mới phát huy hết cái hay của nó. Bác cứ làm fh h3 41 bh h3 37 đánh xem, phê phết. Nên đánh long 5 sẽ hay hơn, bản 2016 mới nhất càng tốt

anhemoy

Đại Tá

tiện đây bác cho em hỏi chút là em muốn kiếm 1 mặt DHS nào đó đánh trái mà có độ bám dính cao, kém H3 cũng được để em dễ flick mà vẫn đủ độ nảy để giật bóng tầm trung bàn không bị thiếu lực ạ? Em cảm ơn bác :D

nb.toan

Thượng Tá
Thật ra long 5 đánh mặt nào cũng ngon nhưng mà oánh mặt tàu mới phát huy hết cái hay của nó ...
Do mặt tàu dị thôi, dán vào cốt khác thì cũng phát huy tốt thôi.
Nếu dùng mặt tàu, phát huy được cái hay thì không biết trình có cao hơn không?

bachikho

Đại Tá
tiện đây bác cho em hỏi chút là em muốn kiếm 1 mặt DHS nào đó đánh trái mà có độ bám dính cao, kém H3 cũng được để em dễ flick mà vẫn đủ độ nảy để giật bóng tầm trung bàn không bị thiếu lực ạ? Em cảm ơn bác :D
tg3-60

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác làm cách nào ghép được tính năng của TEN vào H3 thì có mặt kiểu đó bác ạ, bác thử Tin Arc thử xem, vì chỉ có dòng mặt đó em chưa thử, còn những mặt em đã từng chơi thì không có mặt nào đáp ứng đủ tiêu chuẩn của bác đâu, gần nhất thì có Spin Art của But, nhưng em không thích dòng này lắm, chơi rồi lại bỏ

Bình luận từ Facebook