Điều lệ giải Vietnam Open 2014

Dũng Nguyễn

Thiếu Uý
Theo dõi topic từ đầu đến cuối thì không thể nói là những coment của các br BHG, Ma Cao, Timobollnoigian là không tâm huyết với anh em bóng bàn nghiệp dư trên cả nước được. Những ý kiến của các bác mình thấy đều đã qua ng/c kỹ dự thảo điều lệ và góp ý có cân nhắc lợi hại. Về Thuận thì đúng là ko ai trên diễn đàn là ko ghi nhận về khả năng của Thuận, ko phải ai ở VN cũng có k/n về tổ chức như Thuận. Tuy nhiên để tránh những suy nghĩ theo lối mòn , mình nghĩ Thuận nên lắng nghe ý kiến của các anh em để ra quyết định đúng, cá nhân mình ủng hộ ý kiến của các anh em day la sân chơi của anh em bóng bàn nghiệp dư, phong trào.

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Đảm béo có lối đánh đẹp, phong cách thi đấu lịch sự, đúng luật, là đại diện tiêu biểu cho lứa bóng bàn 9x đam mê bóng bàn. Tiếp tục học hỏi, tập luyện tiến bộ, đóng góp thêm 1 phần công sức phát triển diễn đàn e nhé.
Ps: mượn câu của a BhG là "e sẽ còn tiến xa đấy". ^_^

DambeoHD

Thượng Tá
đa phần anh em lên đây thắc mắc chỉ tập trung mỗi vào tiền thưởng, tiền và tiền. Đồng ý là hạng thi đấu của mình ko có cái đội "ko biết từ đâu mà ra" tham dự nhưng hạng A là chỗ mình thưởng thức BB nghiệp dư đỉnh cao, tại sao mọi người lại vô cảm đến vậy nhỉ.
Chà chà,vấn đề này khá "nhức nhối" đây.
Đưa Vdv chuyên nghiệp vào thi đấu hạng A xảy ra 2 trường hợp: 1 là vdv đó có trình độ ngang hoặc kém hơn Vdv hạng A thì coi như vấn đề về trình độ ko đáng nói nhưng nếu vdv chuyên nghiệp cao hơn thì coi như đó ko phải sân chơi của nghiệp dư nữa => quang tèo giải hạng A :eek:
Thôi thì e cứ mạnh dạn hiến kế ko biết BTC nghe có xuôi tai không.
Đó là mỗi đội hạng A trong đội hình bắt buộc phải có 1 vdv hạng B trong đội hình thi đấu thay cho chuyên nghiệp.
Lợi thứ 1: giúp hạng B cọ xát với hạng A,thỏa mãn được tiêu chí giải đề ra là giúp a e bóng bàn nghiệp dư ngày càng nâng cao trình độ ( ví dụ e lên đánh mà chén được hạng A là e sướng như vừa a b c xong vậy,hehe)
Lợi thứ 2: sẽ phân bố số vdv hạng A thành nhiều đội hơn,tránh trường hợp kêu là ít đội,ko được đánh nhiều vì e thấy hiện giờ số đội hạng A là tương đối ít
Lợi thứ 3: làm cho giải đấu đúng nghĩa là nghiệp dư- chuyên nghiệp thích chơi thì vào giải kia đăng ký mà xơi 2 chục xị.
Tất cả chỉ là ý kiến đóng góp còn cuối cùng quyết định là ở BTC- chúng ta nên tôn trọng quyết định đó!

Legend

Binh Nhì
Chà chà,vấn đề này khá "nhức nhối" đây.
Đưa Vdv chuyên nghiệp vào thi đấu hạng A xảy ra 2 trường hợp: 1 là vdv đó có trình độ ngang hoặc kém hơn Vdv hạng A thì coi như vấn đề về trình độ ko đáng nói nhưng nếu vdv chuyên nghiệp cao hơn thì coi như đó ko phải sân chơi của nghiệp dư nữa => quang tèo giải hạng A :eek:
Thôi thì e cứ mạnh dạn hiến kế ko biết BTC nghe có xuôi tai không.
Đó là mỗi đội hạng A trong đội hình bắt buộc phải có 1 vdv hạng B trong đội hình thi đấu thay cho chuyên nghiệp.
Lợi thứ 1: giúp hạng B cọ xát với hạng A,thỏa mãn được tiêu chí giải đề ra là giúp a e bóng bàn nghiệp dư ngày càng nâng cao trình độ ( ví dụ e lên đánh mà chén được hạng A là e sướng như vừa a b c xong vậy,hehe)
Lợi thứ 2: sẽ phân bố số vdv hạng A thành nhiều đội hơn,tránh trường hợp kêu là ít đội,ko được đánh nhiều vì e thấy hiện giờ số đội hạng A là tương đối ít
Lợi thứ 3: làm cho giải đấu đúng nghĩa là nghiệp dư- chuyên nghiệp thích chơi thì vào giải kia đăng ký mà xơi 2 chục xị.
Tất cả chỉ là ý kiến đóng góp còn cuối cùng quyết định là ở BTC- chúng ta nên tôn trọng quyết định đó!
ý kiến của Đảm béo quá hay

ngtila

Binh Nhì
Phong trào bóng bàn việt nam kém phát triển cả chất lượng và số lượng thật. Dù giải to nhỏ thế nào cũng loanh quanh một vài cái tên quen thuộc. Chuyên nghiệp thì: Kiến quốc, tuấn quỳnh, tiến đạt, ....Hạng A thì Việt hưng yên, tuấn NĐ ....Xem thấy nhàm quá. Có cảm giác như giải tổ chức là phục vụ những cái tên này hay sao đấy. Nó như Trung Quốc độc chiếm ngôi vị số 1 bóng bàn thế giới ấy.

ngtrantoan

Đại Tá
Người ta xem những người nổi tiếng mà, giải có những vdv có tiếng tăm cũng giúp cho giải có nhiều khán giả. Ví dụ đi xem ca nhạc, xem phim, ... toàn đi xem những người nổi tiếng bác ơi.

tuanpl

Thượng Sỹ
Thi đấu theo thể thức Olympic (5 trận: 4 trận ĐƠN và 1 trận ĐÔI) ABC - XYZ
Trận 1: A vs X
Trận 2: B vs Y
Trận 3: C+(A hoặc B) vs Z + ( X hoặc Y)
Trân 4 :C –Z
Trận 5: VĐV ko đánh đôi

Chú ý: Trong đó vận động viên chuyên nghiệp bắt buộc phải tham gia thi đấu trận đôi

Đọc lại điều lệ thấy có vấn đề nhầm lẫn nhỏ (có thể là chủ ý của BTC ), ko biết BTC đã biết và sửa chưa? ở nội dung đồng đội theo thể thức olympic trận 4 và trận 5 xếp như trên có vẻ chưa đúng ... Theo hiểu biết của mình nếu có sai các bác thông cảm, nó phải như sau:
Trận 4: A hoặc B(vđv ko đánh đôi) gặp Z
Trận 5 : C gặp X hoặc Y(vdv ko đánh đôi)

Last edited by a moderator:
Bóng bàn việt nam cần những cú hích như này để phong trào ngày càng phát triển trong cộng đồng...chúc Thuận và ban tổ chức giải Vietnam open thành công tốt đẹp trên mọi phương diện

amater_gl

Trung Sỹ
Khi tổ chức giải nếu tốt thì không ai khen, còn không tốt thì ném gạch đá. Lúc tổ chức thì không tham gia ủng hộ, anh Thuận tổ chức thì quăng gạch, ném đá.. Xin nói với máy bác câu này: hãy làm anh hùng bàn bóng, chứ đừng làm anh hùng bàn phím. Lời cuối chúc giải thành công

nhuan-anti

Trung Sỹ
Theo điều lệ chỉ các VĐV tham gia nội dung đồng đội A và B hay vđv có đủ diều kiện .... đc thi đấu giải đơn nghiệp dư. Theo tôi hiểu như vậy các vđv có đủ điều kiện là vđv ko tham gia đánh đồng đội A,B,C ,D có đúng không? Mặt khác BTC cần kiểm tra trình độ các VĐV đội Grand home đánh đồng đôi C vì tôi thấy toàn bộ các VĐV này đều đăng ký đánh đơn nghiệp dư, chắc trình không phải là C rồi

son_lindam

Trung Uý
Mình thấy nhiều giải quốc tế gần đây đều sử dụng bong 40. Gần đây nhất là giải vô địch bong bàn thế giới 2014. Lý do nhiều người vẫn chưa thích nghi được với loại bóng mới 40+. Bóng này vẫn trong giai đoạn thử nghiệm...Bóng này có ưu đểm bền hơn bóng cũ. Còn hay hơn hay không thì chưa thấy nhiều ý kiến phản hồi. Đa số vẫn muốn chơi bóng cũ 40 thôi. Kể cả các vận động viên bóng bàn thế giới bạn à

D'Artagnan

Đại Uý
Mình thấy nhiều giải quốc tế gần đây đều sử dụng bong 40. Gần đây nhất là giải vô địch bong bàn thế giới 2014. Lý do nhiều người vẫn chưa thích nghi được với loại bóng mới 40+. Bóng này vẫn trong giai đoạn thử nghiệm...Bóng này có ưu đểm bền hơn bóng cũ. Còn hay hơn hay không thì chưa thấy nhiều ý kiến phản hồi. Đa số vẫn muốn chơi bóng cũ 40 thôi. Kể cả các vận động viên bóng bàn thế giới bạn à
Dùng hết bóng 40+ rồi bạn ạ. Không hiểu bạn có theo dõi không nhỉ? Tất cả các giải của ITTF từ tháng 7/2014 trở đi dùng bóng 40+ rồi nhé. Không còn thử nghiệm nữa đâu!

money12

Đại Tá
Khi tổ chức giải nếu tốt thì không ai khen, còn không tốt thì ném gạch đá. Lúc tổ chức thì không tham gia ủng hộ, anh Thuận tổ chức thì quăng gạch, ném đá.. Xin nói với máy bác câu này: hãy làm anh hùng bàn bóng, chứ đừng làm anh hùng bàn phím. Lời cuối chúc giải thành công
Đúng thế phải có những người như bác thuận thì anh mới có giải đấu như vậy ,tốt không sao ko dc là ném đá ném gạch .có 10 điều tốt nhưng 1 điều sai nhưng có thể kết tội à uôm chia bè kết pái ẩu đả

son_lindam

Trung Uý
Khong sai dau ban oi. giai gan nhat bong ban the gioi 2014 van su dung bong 40 mm. Khong tin ban co the vao trang ittf.com xem them thong tin. Bai nay qua lau roi nen minh cung kho tim lai cho ban lam.

monster159

Thượng Sỹ
Đúng rùi, Thuận TC cho up cái lịch bốc thăm và lịch thi đấu các hạng lun đi, anh em còn bố trí sắp xếp thời gian để tham gia và cổ vũ.
Thanks.

Bình luận từ Facebook