Điều lệ giải Vietnam Open 2014

D'Artagnan

Đại Uý
Trả lời rõ về cơ sở vật chất, thiết bị phục vụ cho giải

Bóng thi đấu: Sử dụng bóng DHS 3* 40mm thường (không sử dụng bóng 40+)
Toàn bộ bàn thi đấu được sử dụng bàn bóng DHS, nhãn hiệu chính xác của loại bàn bóng sẽ được thông báo ngay khi nhận được thông tin từ hãng
Năm nay BTC tiến hành nhập thảm đỏ về phục vụ giải đấu (đang trên đường về VN), các VĐV từng bước sẽ được thi đấu trong điều kiện tốt nhất

Chắc... DHS muốn clear stock nên vẫn còn sử dụng bóng 40 thường nhỉ. Thế giới đang chuyển sang 40+ rồi. Tiến tới luôn, một khi đã định mời mấy anh tây sang :)

backhand-ghost

Đại Tá
nghĩ đến cái đoạn có những thằng chẳng sinh hoạt diễn đàn đến 1 lần, chẳng biết org là cái khỉ gì mà trước toàn thể người chơi bóng trong cả nước bê cái cúp vô địch mà tớ tức ko chịu nổi. Mấy chú đó đóng góp gì cho việc ae chơi bóng nghiệp dư, cho BBVN. Giải VĐQG, cây vợt xuất sắc mở cửa miễn phí mà có ai vào xem đâu, chán lắm, ko có sự cầu thị và vì cái chung cái cốt lõi thì uy tín cũng ko có mà tiền bạc sợ cũng sẽ chẳng kiếm được là bao. Vậy thì làm sao mà khua môi, múa mép mãi được đây?

backhand-ghost

Đại Tá
Chết cha, chiều hôm qua viết cái gì nhỉ? Nếu có gì kg phải mong các bác bỏ qua! E toàn nói xạo đấy, các bác đừng tin ! E bị vụ này hoài mà chưa rút kinh nghiệm! A. Thuận giúp E email các bài bi xóa nhé! E đã xóa hết các comment của E chiều qua rồi! haiz
he2, thôi dừng đi Ma Cao, trêu người ta vậy đủ rồi. mình góp ý nghiêm túc cho đỡ bị hiểu lầm.

backhand-ghost

Đại Tá
đa phần anh em lên đây thắc mắc chỉ tập trung mỗi vào tiền thưởng, tiền và tiền. Đồng ý là hạng thi đấu của mình ko có cái đội "ko biết từ đâu mà ra" tham dự nhưng hạng A là chỗ mình thưởng thức BB nghiệp dư đỉnh cao, tại sao mọi người lại vô cảm đến vậy nhỉ.

backhand-ghost

Đại Tá
Thiết tha Btc cho đánh bóng 40+
Lý do: bóng to qua lại nhiều => hấp dẫn hơn
Hơn nữa,xu hướng năm tới chuyển qua hết 40+ rồi nên giờ chúng ta chơi 40+ cũng đâu có gì là ko đúng?
quá đúng em ạ, cái cốt lõi ko lo, cứ lo cái hình thức bên ngoài sáo rỗng, sân chơi nghiệp dư cần gì cái phù phiếm đó.
Lát nữa mấy ý kiến rất vô tư của mình lại bị del thôi, tranh thủ admin đang uống rượu trưa, du kích mấy dòng, khổ thế đấy, well-known member của 4rum mà phải như thế. :D:D:D

tcgroup

Bố cu Tít
Thiết tha Btc cho đánh bóng 40+
Lý do: bóng to qua lại nhiều => hấp dẫn hơn
Hơn nữa,xu hướng năm tới chuyển qua hết 40+ rồi nên giờ chúng ta chơi 40+ cũng đâu có gì là ko đúng?

Giải bóng bàn Báo Hà Nội Mới vừa rồi là giải đầu tiên đánh bóng 40+. Em thi đấu ở giải chắc cũng biết là anh có mặt từ đầu đến cuối giải không thiếu buổi nào. Đa phần anh thấy mọi người thắc mắc do đánh không quen, nhiều VĐV đề xuất với anh là đánh bóng 40 thường. Hiện nay như anh thấy ở các CLB mọi người vẫn đánh 40 thường. Bóng 40+ đang trong quá trình thử nghiệm nên chất lượng cũng không đc ổn định. Về luật thì hiện Liên đoàn bóng bàn Thế Giới vẫn đang cho sử dụng song song 2 loại bóng này.

Bóng thì bên phía hãng DHS tài trợ, BTC yêu cầu loại nào thì họ cung cấp loại đấy.

Hiện nay có 2 trường phái 40 và 40+. Anh đang thấy số lượng VĐV muốn đánh bóng 40 nhiều hơn tuyệt đối nên mới quyết định thế em ạ!

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
1. E cũng ủng hộ bóng 40+. Chúng ta phải hướng về tương lai. Nhưng nói chung BTC chốt điều lệ thật nhanh,nhất là về vấn đề bóng,để ae biết mà tập luyện sớm.
2. E vẫn đề xuất góp ý tách riêng chuyên nghiệp. Lý do thì cả e và a BhG viết rất nhiều ở trên rồi.
3. Về tiền thưởng: e vừa xem điều lệ giải đơn mùa đông. Giải nhất tất cả các hạng bằng nhau là 1.500.000đ. Việt Nam open giải nhất đơn chuyên nghiệp 20.000.000đ,nghiệp dư 10.000.000đ. E thấy 2 giải ko nhất quán về quan điểm. Nếu đánh càng hay,tiền giải càng cao (Việt Nam open) thì sao đơn mùa đông 4 hạng bằng nhau?
Hơn nữa,e thiết nghĩ,các giải đơn mùa đông,mùa hè mới là cái gốc của chúng ta,là sự tưởng thưởng cho cả 1 năm phấn đấu đánh vòng loại đồng đội của ae nghiệp dư. Cách đây 3 năm,nhất hạng A là 8.000.000đ+ hiện vật. Bây h còn 1.500.000đ. Nếu ko có kinh phí,sao ko cắt của Việt Nam open sang? Ae nghiệp dư mới là những người đóng góp làm nên diễn đàn,là cái gốc của diễn đàn a Thuận ơi. Giải của ae nghiệp dư ko đc quan tâm đúng mức nữa rồi. Giải có chuyên nghiệp thì tiền thưởng cao vọt lên.
E đề xuất các giải tổ chức phải nhất quán về quan điểm để công bằng. Nếu mọi người như nhau,đánh hay bằng đánh dở,đều là 1 cá thể cống hiến cho diễn đàn,thì tiền giải bằng nhau hết,Việt Nam open cũng nên vậy.
Nếu đánh càng hay tiền giải càng cao thì a nên điều chỉnh chênh lệch giữa các hạng của đơn mùa đông.
Và hơn nữa,e nghĩ,a nên quan tâm ae nghiệp dư nhiều hơn,chia sẻ kinh phí từ VN open sang giải đơn mùa đông,vì đây là công sức cả năm của ae đấy a ah.

DambeoHD

Thượng Tá
quá đúng em ạ, cái cốt lõi ko lo, cứ lo cái hình thức bên ngoài sáo rỗng, sân chơi nghiệp dư cần gì cái phù phiếm đó.
Lát nữa mấy ý kiến rất vô tư của mình lại bị del thôi, tranh thủ admin đang uống rượu trưa, du kích mấy dòng, khổ thế đấy, well-known member của 4rum mà phải như thế. :D:D:D
E còn đang thích bóng bàn nghiệp dư cũng cấm luôn keo tăng lực đi cơ,kaka
Giao bóng che tay + ko tung lần 1 nhắc nhở lần 2 trừ điểm luôn chứ như năm ngoái đội nước ngoài về đánh với đội của ta mà họ cười + lắc đầu tỏ vẻ chán ngắt cơ :p

pingg

Trung Uý
Năm nay dự kiến giải sẽ đc bảo trợ truyền thông bởi các đơn vị:
- Truyền hình Hà Nội
- Truyền hình Công An (ANTV)
- Truyền hình quân đội (QPVN)
- Báo Công an nhân dân
- Báo Hà Nội Mới
- Báo Tri thức trực tuyến (zing.vn)
Ngoài ra sẽ có hàng chục đài báo khác sẽ đưa tin về giải đấu

BTC sẽ cố gắng để giải có thể tường thuật trực tiếp khai mạc và bế mạc trên Hà Nội hoặc ANTV

Ngoài ra sẽ có thể tường thuật trực tiếp 1 bàn trên Youtube giống như giải Toàn Việt đã làm thời gian qua.
về phần tài trợ mình xin góp ý kiến là BTC có thể lập một trang web riêng của giải đấu rồi cập nhật thông tin, hình ảnh giải đấu lên đó, làm sao khi gõ Vietnam open 2014 trên google có thể thấy ngay trên trang nhất, ở trang web có thể gắn logo các nhà tài trợ, tuỳ theo đóng góp mà logo to nhỏ, ngoài ra có cả danh sách các nhà hảo tâm ủng hộ. Nên có nhiều hơn các video trận đấu, các trận bán kết, chung kết tất cả hạng đấu nên có giờ đấu và lịch phát trực tiếp cụ thể từ trước ( có thể chọn các khung giờ vàng váo buổi tối), dành ra vài phút qc cho nhà tài trợ trước mỗi video, mỗi trang báo tài trợ không biết có xin được vài số để quảng bá và in logo tài trợ chính không? Nếu làm tốt quảng bá giải đấu có thể thu hút các doanh nghiệp ngoài bóng bàn tài trợ. Ngoài ra, các nhà tài trợ cũng có thể cung cấp áo cho VDV và yêu cầu VDV mặc khi thi đấu(cái này hơi xâm phạm tự do VDV nhưng có lẽ cả nhà tài trợ và VDV đều thích, xin mọi người góp ý thêm). Ngoài ra có thể phục vu đồ ăn nhẹ và nước uống cho VDV, cái này có thể đấu giá trước, nhưng giá bán do BTC qui định(có thể phụ thuộc vào nhà thi đấu, cái này mình góp ý thêm vì ko biết có làm dc ko)

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Chúng ta chấp nhận chơi bóng bàn,chúng ta phải chấp nhận luật của nó. Giống như giao bóng đục chọi vậy,chúng ta phải nói "KHÔNG".
Thế giới đang thời kỳ chuyển giao sang bóng 40+,và đằng nào chả chuyển sang. Thế tại sao chúng ta ko là những người tiên phong? Bóng bàn VN cần sự phát triển,và cần những con người đi tiên phong.
Chúng ta đã biết phương hướng phát triển,tại sao vẫn giữ cái cũ?
Sau này,bóng 40 cũng giống như những quả giao bóng đục chọi,che tay thôi,nó đại diện cho cái cũ,cho những gì chậm phát triển.
Các bác ơi,đừng để cho những Timothy wang, Thillina, Adam Borrow... cứ phải lắc đầu ngao ngán khi sang thi đấu với VN. Hãy để họ thua 1 cách tâm phục khẩu phục.
E kêu gọi những người tiến bộ và chấp nhận thay đổi. Thay đổi để tiến bộ các bác ạ.
Ps: đôi dòng trăn trở....

D'Artagnan

Đại Uý
Giải bóng bàn Báo Hà Nội Mới vừa rồi là giải đầu tiên đánh bóng 40+. Em thi đấu ở giải chắc cũng biết là anh có mặt từ đầu đến cuối giải không thiếu buổi nào. Đa phần anh thấy mọi người thắc mắc do đánh không quen, nhiều VĐV đề xuất với anh là đánh bóng 40 thường. Hiện nay như anh thấy ở các CLB mọi người vẫn đánh 40 thường. Bóng 40+ đang trong quá trình thử nghiệm nên chất lượng cũng không đc ổn định. Về luật thì hiện Liên đoàn bóng bàn Thế Giới vẫn đang cho sử dụng song song 2 loại bóng này.

Bóng thì bên phía hãng DHS tài trợ, BTC yêu cầu loại nào thì họ cung cấp loại đấy.

Hiện nay có 2 trường phái 40 và 40+. Anh đang thấy số lượng VĐV muốn đánh bóng 40 nhiều hơn tuyệt đối nên mới quyết định thế em ạ!
"Nhiều hơn tuyệt đối" thì cũng không thấy có thống kê cụ thể nên cũng không biết thế nào. Chỉ thấy ở đây... số người ủng hộ 40+ thì mới là tuyệt đối! Mỗi đồng chí Thuận là đại diện của phần "nhiều hơn tuyệt đối" kia phản đối bóng 40 thường thôi :D. Về phần DHS họ cũng có lợi để quảng bá và phổ biến rộng rãi sản phầm mới nhân dịp này còn gì.

Phần lớn dân ta xài... Sardius nên phải hoan nghênh ủng hộ bóng 40+ chứ nhỉ :) Tha hồ mà bạt, bóng bay vèo vèo vẫn lợi thế hơn các bác xài cốt mềm chứ nhỉ :)

Giải này theo mình nghĩ... tôn chỉ là tôn vinh và phát triển bóng bàn nghiệp dư... nên cơ cấu giải thưởng nên tập trung cho các bạn nghiệp dư! Các bạn chuyên nghiệp thì chỉ gọi là... ké thôi! Chứ mang tiền lệ phí của các bạn nghiệp dư đi trao thưởng cho các bạn chuyên nghiệp... thì mình cũng thấy hơi vô lý.

backhand-ghost

Đại Tá
Chúng ta chấp nhận chơi bóng bàn,chúng ta phải chấp nhận luật của nó. Giống như giao bóng đục chọi vậy,chúng ta phải nói "KHÔNG".
Thế giới đang thời kỳ chuyển giao sang bóng 40+,và đằng nào chả chuyển sang. Thế tại sao chúng ta ko là những người tiên phong? Bóng bàn VN cần sự phát triển,và cần những con người đi tiên phong.
Chúng ta đã biết phương hướng phát triển,tại sao vẫn giữ cái cũ?
Sau này,bóng 40 cũng giống như những quả giao bóng đục chọi,che tay thôi,nó đại diện cho cái cũ,cho những gì chậm phát triển.
Các bác ơi,đừng để cho những Timothy wang, Thillina, Adam Borrow... cứ phải lắc đầu ngao ngán khi sang thi đấu với VN. Hãy để họ thua 1 cách tâm phục khẩu phục.
E kêu gọi những người tiến bộ và chấp nhận thay đổi. Thay đổi để tiến bộ các bác ạ.
Ps: đôi dòng trăn trở....
"Nhiều hơn tuyệt đối" thì cũng không thấy có thống kê cụ thể nên cũng không biết thế nào. Chỉ thấy ở đây... số người ủng hộ 40+ thì mới là tuyệt đối! Mỗi đồng chí Thuận là đại diện của phần "nhiều hơn tuyệt đối" kia phản đối bóng 40 thường thôi :D. Về phần DHS họ cũng có lợi để quảng bá và phổ biến rộng rãi sản phầm mới nhân dịp này còn gì.

Phần lớn dân ta xài... Sardius nên phải hoan nghênh ủng hộ bóng 40+ chứ nhỉ :) Tha hồ mà bạt, bóng bay vèo vèo vẫn lợi thế hơn các bác xài cốt mềm chứ nhỉ :)

Giải này theo mình nghĩ... tôn chỉ là tôn vinh và phát triển bóng bàn nghiệp dư... nên cơ cấu giải thưởng nên tập trung cho các bạn nghiệp dư! Các bạn chuyên nghiệp thì chỉ gọi là... ké thôi! Chứ mang tiền lệ phí của các bạn nghiệp dư đi trao thưởng cho các bạn chuyên nghiệp... thì mình cũng thấy hơi vô lý.
những comt thật sự chất lượng và tâm huyết.
Chắc chắn BTC lần này ko có tiểu ban kỹ thuật, để ông bạn tôi bàn về cái này thì đúng là làm khó cho Thuận rồi. Ông bạn đi lo tiền nong, cân đối thu chi đi, về kỹ thuật thì gọi người khác ra nói chuyện cho nó sòng phẳng, cái gì nhập nhèm thì được chứ chuyện chuyên môn thì tuyệt đối là không.
Anh em thi đấu tập luyện cả năm, cuối cùng lại làm nền cho mấy ku chuyên chẳng ra chuyên mà phủi ko ra phủi. Nhắc luôn mấy đồng chí "chuyên nghiệp" câu chuyện về tự trọng nghề nghiệp nhé.
Tớ ở TQ cũng 6 năm, hàng tuần lên đội năng khiếu, đội thiến niên cuae quê hương sinh ra Xu Xin, về chuyên môn tớ không bàn đến nhưng có những câu chuyện về tự trọng nghề nghiệp mà tớ chảy nước mắt đấy. Hàng năm, ở TQ có không biết bao các cô bé, cậu bé ở tuổi 15, 16 phải về hưu sơm với một trình độ mà đội tuyển QG mình phải mơ ước nhưng chưa bao giờ tớ thấy những người như họ ra ngoài bắt nạt các tay vợt phong trào cả. Khi thèm chơi bóng, họ rủ nhau về đội cũ để gặp nhau và thỏa đam mê với trái banh. Khi mình hỏi đến thời gian cũ, họ thậm chí còn không dám nhắc lại, coi đó như một cơn ác mộng đã qua. Họ chỉ nói mình chưa đủ trình độ và tôn trọng mọi người trong nghề. Tự trọng cao lắm, mặc dù người ta rất buồn.

backhand-ghost

Đại Tá
E còn đang thích bóng bàn nghiệp dư cũng cấm luôn keo tăng lực đi cơ,kaka
Giao bóng che tay + ko tung lần 1 nhắc nhở lần 2 trừ điểm luôn chứ như năm ngoái đội nước ngoài về đánh với đội của ta mà họ cười + lắc đầu tỏ vẻ chán ngắt cơ :p
9x mà nghĩ được như em trai thì tuyệt vời.
em có nhớ ông già người Nhật hay ra CLB Duy Hưng chơi ko. Bao giờ cũng mang biển tỷ số theo để lật điểm, chơi rất đẹp và tôn trọng cả mình và đối thủ, ông cụ tuyệt đối ko chơi với mấy cháu giao bóng sai luật chứ đừng nói tới đục với chọi.

DambeoHD

Thượng Tá
9x mà nghĩ được như em trai thì tuyệt vời.
em có nhớ ông già người Nhật hay ra CLB Duy Hưng chơi ko. Bao giờ cũng mang biển tỷ số theo để lật điểm, chơi rất đẹp và tôn trọng cả mình và đối thủ, ông cụ tuyệt đối ko chơi với mấy cháu giao bóng sai luật chứ đừng nói tới đục với chọi.
Nếu đã gọi là tiến lên chuyên nghiệp hóa bóng bàn thì mình làm mạnh luôn mấy vấn đề này cho khoái lạc hẳn.
Ông già người Nhật luôn nhắc đối thủ chơi hết mình nếu thấy có sự nhường nhịn(mặc dù ô đã 7 xịch)- đúng là đáng ngưỡng mộ anh ạ!

tcgroup

Bố cu Tít
Nhằm để tri ân các vị tiền bối bóng bàn BTC quyết định bổ xung thêm giải đơn Lão Tướng

Đối tượng:
- Các Vận động viên bóng bàn nam nữ trên 60 tuổi, đã từng tham gia các giải vô địch bóng bàn thế giới
- BTC tiến hành mời 4 Vận động viên miền nam và 4 vận động viên miền bắc tham dự giải này

Toàn bộ kinh phí đi lại, ăn ở của 4 vận động viên miền nam sẽ được BTC đài thọ hoàn toàn
8 vận động viên chia làm 2 bảng thi đấu chọn nhất nhì bảng vào bán kết

Giải thưởng:
- Giải nhất: 5 triệu đồng
- Giải nhì: 3 triệu đồng
- Đồng giải 3: 2 triệu đồng

Ngoài ra mỗi vận động viên tham dự sẽ nhận được phần quà là 1 triệu đồng tiền mặt từ Ban tổ chức

Toàn bộ chi phí tổ chức giải đơn lão tướng được tài trợ bởi ông Nguyễn Ngọc Quang (Quang Cờ)

Trân trọng thông báo!

Last edited:

Bình luận từ Facebook