Diệu Khánh - lối chơi ấn tượng mạnh

Drhongson

Đại Tá
Mình có vài dịp xem bé Nguyễn Khoa Diệu Khánh woánh các giải ,
thấy lối chơi của bé quá đẹp , tấn công 2 càng mạnh mẽ , càng trái rất hay ,
thường tấn công ngay từ quả giao bóng , thuận tay trái nữa . chắc là sẽ tiến xa .
Không biết bé Khánh luyện ở lò nào , học thầy nào ở Ninh Thuận vậy các bác ?

hunghanoi

Super Moderators
Mình có vài dịp xem bé Nguyễn Khoa Diệu Khánh woánh các giải ,
thấy lối chơi của bé quá đẹp , tấn công 2 càng mạnh mẽ , càng trái rất hay ,
thường tấn công ngay từ quả giao bóng , thuận tay trái nữa . chắc là sẽ tiến xa .
Không biết bé Khánh luyện ở lò nào , học thầy nào ở Ninh Thuận vậy các bác ?

Thầy Hưng dạy bé Khánh đấy bác sĩ Sơn ạ,mình đã nói chuyện với Hưng về bé Phú nhà BS Đức,Hưng vui vẻ nhận lời và hứa sẽ giúp đỡ.Vấn đề là BS Đức có muốn hay không mà thôi.

Từ lâu mình đã rất thích lối thi đấu của bé Khánh,kỹ thuật khá tốt,tâm lý vững vàng,ở lứa tuổi ấy có thể nói là vượt trội so với bạn cùng khung thi đấu.Rất tiếc là ở Ninh Thuận ít VĐV cấp cao quá nên bé Khánh cũng có phần thiệt thòi trong tập luyện.Hy vọng cô bé sẽ giũ được phong độ và tiến xa trong tương lai !

NGUYỄN KHOA DIỆU KHÁNH - VĐV THIẾU NIÊN LỨA TUỔI 14 - 15

MaiXuanViet

Moderator
Bé Khánh đúng là một tài năng trẻ của bóng bàn Ninh Thuận, từ nhỏ đã được thầy Hưng hướng dẫn, cộng thêm tính cách của bé Khánh cũng khá điềm tĩnh nên rất chịu khó tiếp thu những lời răn dạy của thầy giỏi. Trong tương lai bé Khánh sẽ còn tiến xa nếu được tỉnh quan tâm nhiều hơn nữa.

Em được đụng bé Khánh 1 lần lúc bé đang học lớp...5 (đứng chỉ cao hơn bàn 1 cái đầu vì bé Khánh ngày xưa rất nhỏ nhắn), thầy Hưng nhờ vào đánh mấy sec cho bé Khánh có kinh nghiệm tập đỡ giao bóng và gò bóng ( vì lúc đó em cũng chưa biết giật :D ). Trận đó em thắng sít soát 3-2 và từ đó em chạy luôn. Mới lớp 5 mà giật bóng như tên lửa, em ăn toàn nhờ giao bóng, giờ gặp lại chắc Khánh phải chấp em 6 bóng =))

Last edited:

hunghanoi

Super Moderators
.

Nguyễn Khoa Diệu Khánh tham dự giải vô địch quốc gia 2013

ducphubb

Thượng Sỹ
Chắc là Diệu Khánh đầu quân cho đội nữ Lâm Đồng ở giải này
Khoành khắc chụp Khánh ở Căn tin Nhà thi đấu đa năng tỉnh Ninh Thuận
Người mặc áo xanh

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Happy Birthday to Bảo-pr , một member thân thiết (và khá hiếm hoi ) của bóng bàn Ninh Thuận ,
mến chúc sinh nhật vui vẻ , ngày càng lên tay , hăng say bóng banh mỗi ngày,
quyết lấy nhiều giải mới nhen Bảo ơi .

Bình luận từ Facebook