Đánh bóng bàn bị đau tay.

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Bạn thử như thế này nhé, mình đã thành công. Nếu đánh mà đau khớp tay thường là người đánh (backhand quá mức không quen). Tạm thời đi khám bs cho 1 ít lần thuốc uống có cả giảm đau. sau đó mua băng thun tốt loại nhỏ để quấn vào. Nếu đau nặng quấn chặt nhẹ thì nới bớt dần. Uống thuốc vào cơ đau sẽ giảm vẫn đánh đều cường độ vừa phải nhưng nhớ là phải bó thun lại. Khoảng 3 tuần là cơ thể sẽ quen với đau sau đó bỏ hẵn ra đánh. Chỉ bỏ thua ra khi đi tắm và đi ngũ nhé,. Vì khi đang đau mà cầm đồ nặng là bị đau hơn đấy. Mình thành công rồi! Mình gặp 2 người 1 là khuyên nghĩ hẵn time,1 khuyên cứ chơi đều cho quen cảm giác đó rồi sau khi quen sẽ khỏi nên mình chọn pa2.

Vodka94

Trung Sỹ
Có ai đánh bóng bàn bị đau các khớp ngón tay cầm vợt giống em không? Xin chia sẻ cách chữa ạ, xin cảm ơn!

vuabongban

Trung Sỹ
Trước đây mình đã khỏi, bây giờ lại bị lại. Chắc có lẽ do tuổi cao. Đi khám ở bv thì kết quả là xương cơ khớp bình thường, bs nói là do dây thần kinh bị căng và bs kê đơn uống thuốc nhưng không khỏi.
Mình định ra bệnh viện thể thao ngoài HN khám, có ai đã từng bị như thế cho ý kiến nhé!

Longtroc

Trung Uý
Trước đây mình đã khỏi, bây giờ lại bị lại. Chắc có lẽ do tuổi cao. Đi khám ở bv thì kết quả là xương cơ khớp bình thường, bs nói là do dây thần kinh bị căng và bs kê đơn uống thuốc nhưng không khỏi.
Mình định ra bệnh viện thể thao ngoài HN khám, có ai đã từng bị như thế cho ý kiến nhé!
Cụ bỏ quả fick trái tay hình quả chuối như Zhang jike là hết, mình có tuổi không nên tập động tác khó quá chả hiệu quả mà còn dễ chấn thương cổ tay

chilinh141

Trung Uý
Tớ cũng chấn thương hoài, hết đau vai do tập backhand rồi đến đau ngón tay do tập giao bóng, rồi đau khuỷa tay do tập giật phải, oh la la... hình như mỗi chấn thương đều liên quan đến 1 động tác thôi phải bỏ động tác đó 1 thời gian tự khắc sẽ hết đau thôi.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Đợt này tôi bị đau cơ tay mà vẫn chưa được nghỉ do chương trình giao lưu dày đặc quá, bù cho mấy năm chả cầm vào vợt :(

Bình luận từ Facebook