Cốt vợt Inner

Lamx4ydbg

Binh Nhì
Em đang chơi cây inner Zlc đang có ý định lắp mặt H3 liệu có hợp không các bác.

VPSV

Đại Uý
Em ráp battle 2 pro 39 độ quýnh thấy ổn lắm. Ko biết H3 thía nào. Cốt em AN 90g đời P. khá búng, nhưng cũng khá ổn định, để bạt cũng tạm.

Lamx4ydbg

Binh Nhì
Em ráp battle 2 pro 39 độ quýnh thấy ổn lắm. Ko biết H3 thía nào. Cốt em AN 90g đời P. khá búng, nhưng cũng khá ổn định, để bạt cũng tạm.
Em chơi thiên giật nên muốn chuyển sang chơi H3 mà sợ cốt không hợp

VPSV

Đại Uý
Em chơi thiên giật nên muốn chuyển sang chơi H3 mà sợ cốt không hợp
Cốt đàn hồi cộng lực chơi tốt với mặt cứng tacky, nếu bác mới nhập Tàu đạo thì làm quen với Battle 2 pro 39 độ dễ chơi hơn H3. Khỏi tune tiết gì, dễ bảo quản mà bền. Em cũng thiên về giật xoáy hơn bạt. Em thì mới chơi hệ Tàu nên chọn 39 độ, sau này trình lên thì lên 40 độ càng xoáy ác (Hy vọng lên chứ ko xuống :p). Trái em ráp Ten05 1.9 hoặc G1 1.9 để ưu tiên kiểm soát làm quen combo trước đã.

Last edited:

VPSV

Đại Uý
Link này của 1 bác review Innerforce Layer ZLC với mặt Tàu, so với Treiber Z và Xiom Vega Pro, các bác xem tham khảo.
Em xin copy phần so sánh

Test with Chinese Tacky rubber on the FH
FH -
Globe 999 national Blue Sponge Black 2.1 (brand new sheet)

BH -Tenergy 05 2.1 Red (4 months old sheet)

Globe boosted by 4 layers of Haifu Seamoon and T05 boosted with 2 layers of Falco Tempo Long

The reason why I tested with a chinese rubber on the FH was because I believed that Chinese rubbers would shine with flexy ZLC blades and that is indeed what turned out to be the case.

Speed at low impact shots near the table --> IF LAYER ZLC > Xiom Vega Pro > Andro Treiber Z

Speed at high impact shots near the table --> IF LAYER ZLC > Andro Treiber Z > Xiom Vega Pro

Speed at low impact shots away from the table --> IF LAYER ZLC >> Xiom Vega Pro > Andro Treiber Z

Speed at high impact shots away from the table --> IF LAYER ZLC >> Andro Treiber Z >= Xiom Vega Pro

Control in passive blocks --> Andro Treiber Z >> IF LAYER ZLC = Xiom Vega Pro

Forgiveness in out of position shots --> IF LAYER ZLC > Xiom Vega Pro > Andro Treiber Z

Spin at low impact shots --> IF LAYER ZLC >> Xiom Vega Pro > Andro Treiber Z

Spin at high impact shots --> IF LAYER ZLC >> Xiom Vega Pro > Andro Treiber Z

Touch game near the net --> Xiom Vega Pro > IF LAYER ZLC = Andro Treiber Z

Flicks --> IF LAYER ZLC > Andro Treiber Z > Xiom Vega Pro

Conclusion - With Chinese rubbers on the forehand, the flexier blades outshine Andro Treiber Z. Even though Treiber Z is a Zylon fiber based blade (based on what I have read), it is pretty rock-solid at the weight that I have received it. Thus, it doesn’t support Chinese rubbers as well as the IF LAYER ZLC or Xiom Vega Pro. I would have expected Andro Treiber Z to perform a little better with Chinese rubbers as compared to IF Layer ZLC or Xiom Vega Pro, but it stood no chance. It played as well as an ALC would have but nothing better.

http://mytabletennis.net/forum/tt11..._topic78700_post986275.html?KW=treiber#986275

Last edited:
Nay em kiếm lại 1 cây inner zlc đời mắt ngọc, 92g, đánh lực, bóng đi căng, xoáy. Tốc độ so với boll alc, jun zlc cũng same same mà dễ phòng thủ với dễ tạo xoáy hơn nhiều.
Về độ rung, cũng không rung hơn lắm so với 2 cây kia, cu em ở clb có cây 88g đánh rung hơn hẳn nhưng bóng đi không lực bằng :D
Cây này ngon, lại rẻ mà ở mình không chuộng mấy các bác nhỉ

Trainee

Đại Tá
Nay em kiếm lại 1 cây inner zlc đời mắt ngọc, 92g, đánh lực, bóng đi căng, xoáy. Tốc độ so với boll alc, jun zlc cũng same same mà dễ phòng thủ với dễ tạo xoáy hơn nhiều.
Về độ rung, cũng không rung hơn lắm so với 2 cây kia, cu em ở clb có cây 88g đánh rung hơn hẳn nhưng bóng đi không lực bằng :D
Cây này ngon, lại rẻ mà ở mình không chuộng mấy các bác nhỉ
Chuẩn đấy, cây này chơi thì cứ trên 90gr mà chơi là chắc bóng, chất lượng; tốc thì cao hơn Boll ALC chứ.

Chuẩn đấy, cây này chơi thì cứ trên 90gr mà chơi là chắc bóng, chất lượng; tốc thì cao hơn Boll ALC chứ.
Cây boll của e 90g, tốc độ quả giật thì e không thấy khác nhau lắm, nhưng xoáy, hiểm, dễ giật thì con inner hơn nhiều.
Chặn đẩy e thấy con boll lại nhanh, ngon hơn

À, còn 1 điểm e đặc biệt khoái ở cây này là quả hất bóng trên bàn trái, phải, lỏng chặt, bóng sang lực, xoáy tốt tỷ lệ hỏng thấp, thấp nhất trong các loại cốt (gỗ, alc, zlc, super) e từng đánh.
Cây này nếu rơ giật thì ngon khỏi nghĩ

VPSV

Đại Uý
À, còn 1 điểm e đặc biệt khoái ở cây này là quả hất bóng trên bàn trái, phải, lỏng chặt, bóng sang lực, xoáy tốt tỷ lệ hỏng thấp, thấp nhất trong các loại cốt (gỗ, alc, zlc, super) e từng đánh.
Cây này nếu rơ giật thì ngon khỏi nghĩ
Bác chắc phải quay video để làm mẫu cho em quá. Hiện em vẫn chưa thuần phục được cốt này, đặt biệt mất luôn lợi thế giao bóng so với lúc trước cầm inner ALC. Kiểu như hy sinh độ ổn định của ALC để lấy độ bén của ZLC, nhưng thủ bằng ZLC ko có độ "êm" hãm bóng hỗ trợ của ALC nên thành ra tỉ lệ phòng thủ giảm hẳn, thành ra em chuyển qua đôi công luôn... lúc trước gặp đối thủ trên trình thì em chơi lấy thủ làm công, còn giờ công ko lại toàn thua :(:(:( đánh giống như Franzika (gặp FZD ấy) :eek: :mad:o_O

Last edited:

Bình luận từ Facebook