CLB Tám Râu - Giải bóng bàn mừng xuân 2013

baotien

Thượng Sỹ
Mừng xuân 2013 giải bóng bàn được tổ chức vào ngày chủ nhật 13/1/2013
Giải có 3 hạng : B2, B3 và B4.

Last edited by a moderator:

votgo

Administrator
Kết quả bốc thăm giải Tám Râu Mừng Xuân 2013:

Giải Tám Râu tổ chức giải nội bộ và khách mời mỗi năm 3 lần vào các dịp lễ Mừng Xuân, Quốc Tế Lao Động, Quốc Khánh. Như thông lệ giải tổ chức nhắm vào các tay vợt hạng D sinh hoạt tại CLB Tám Râu, các thành viên có trình độ hơn cả "Dê cụ" như Phương Mập, Tân Pháo binh , Út Hoàng Anh, được đặc cách làm chỉ bậy viên kiêm nhiếp ảnh gia cũng như công tác hậu cần khác.

Đã Dê thì cũng có nhiều hạng, tạm thời chia 3 hạng và kết quả bốc thăm như sau:

Hạng Dê Cụ:
Bảng 1:
Dũng điện tử + Tuấn Baotien
Tùng Mập + Xiêm gai
Đoàn + Lợi tay trái
Trung + Dung An Lộc

Bảng 2:
Đức + Nghề An Lộc
Hòa Sư Phạm + Vương
Duy già + Hồng Ngữ
Đài + Lý​

Hạng Dê Xồm
Bảng 1:
Út NTBB + Cương
Toàn + Hải saridao
Linh + Đạt
Mừng + Quân Rượu

Bảng 2:
Hà trưởng bản + Sơn
Cường AL + Triều VG
Lương + Phúc DL​

Hạng Dê Tơ:
Bảng 1:
Phong + Phước
Dung + Quyên
Hương + Trang
Hùng cóc + Lộc

Bảng 2:
Tiến + Hiếu AL
Hoàng mập + Trường
Vinh + Quốc​

Last edited by a moderator:

votgo

Administrator
Khách mời mới nhất của giải lần này là bác Hà trưởng thôn, theo nick diễn đàn đọc cho gọn thì trình của bác HÀ phải nằm hạng Dê cụ. Sau khi lập đội Gà Sài Gòn dự Ố Pên Đà Nẵng Style Bác đã rớt hạng, cũng may chưa xuống đến hạng Dê tơ, nơi hội tụ 1 dàn dê nái tơ xinh đẹp. Chúc bác thi đấu thành công và lĩnh cúp.

Ảnh minh họa:

votgo

Administrator
Mấy anh em tham gia giải 8Ria kỳ này có mặt 7h, trễ thì 7h30, ăn sáng tại CLB và chiến đấu, ai đến trễ nữa thì 12hpm đấu bàn tròn.

NTBB

Super Moderators
Sáng nay, giải mừng xuân 2013 của CLB Tám Râu đã diễn ra với 3 hạng (B2, B3, và B4), cực kỳ sôi động, hấp dẫn, kịch tính. Giải diễn ra theo thể thức đồng đội 2 người. Các đội gặp nhau đánh 2 trận đơn, 1 trận đôi.
Kết quả:
Hạng B2 : Nhất là đôi bác Lý + bé Trang Đài; Nhì là đôi bác Ba Duy + Ngữ.
Hạng B3 : Nhất là đôi Toàn + Hải saridao; Nhì là đôi Linh + Đạt.
Hạng B4: Nhất là đôi Uyên + Dung; Nhì là đôi Hương + Trang.

Điều thú vị là hạng B4 rất đông VDV nam, nhưng vào chung kết là 2 đội toàn nữ.
NTBB sẽ post các hình ảnh sau.

Kết thúc giải theo thông lệ vẫn là "giải" ...Bia trên bàn tròn. Và sau 2 giờ "quần" nhau tơi bời thì CLB đã có 12 triệu 500 ngàn kinh phí cho giải chào mừng 30/4/2013. Đó mới chỉ là sự ủng hộ của các thành viên có mặt hôm nay. Còn nhiều mạnh thường quân hôm nay bận đi công tác xa nên khả năng là ngân quỹ sẽ còn tăng thêm. Hôm nay Phương mập vắng mặt, nhưng Tuấn baotien và bác Tuấn ĐL đã rất xuất sắc trong nhiệm vụ kêu gọi tài trợ.

Last edited:

trin_hoa_an

Trung Uý
Sáng nay, giải mừng xuân 2013 của CLB Tám Râu đã diễn ra với 3 hạng (B2, B3, và B4), cực kỳ sôi động, hấp dẫn, kịch tính. Giải diễn ra theo thể thức đồng đội 2 người. Các đội gặp nhau đánh 2 trận đơn, 1 trận đôi.
Kết quả:
Hạng B2 : Nhất là đôi bác Lý + bé Trang Đài; Nhì là đôi bác Ba Duy + Ngữ.
Hạng B3 : Nhất là đôi Toàn + Hải saridao; Nhì là đôi Linh + Đạt.
Hạng B4: Nhất là đôi Nguyên + Vui; Nhì là đôi Hương + Trang.

Điều thú vị là hạng B4 rất đông VDV nam, nhưng vào chung kết là 2 đội toàn nữ.
NTBB sẽ post các hình ảnh sau.

Kết thúc giải theo thông lệ vẫn là "giải" ...Bia trên bàn tròn. Và sau 2 giờ "quần" nhau tơi bời thì CLB đã có 12 triệu 500 ngàn kinh phí cho giải chào mừng 30/4/2013. Đó mới chỉ là sự ủng hộ của các thành viên có mặt hôm nay. Còn nhiều mạnh thường quân hôm nay bận đi công tác xa nên khả năng là ngân quỹ sẽ còn tăng thêm. Hôm nay Phương mập vắng mặt, nhưng Tuấn baotien và bác Tuấn ĐL đã rất xuất sắc trong nhiệm vụ kêu gọi tài trợ.

Nhớ là năm trước chú Út có giải nhất mà, năm nay ra đi rồi hả chú hì ^^!.

NTBB

Super Moderators
Nhớ là năm trước chú Út có giải nhất mà, năm nay ra đi rồi hả chú hì ^^!.

He he ! Theo "luật" thì ai vô địch 3 lần hạng nào thì giải tới phải thăng hạng. Mà chú lên B2 thì có mà làm "thảm đỏ", thành ra...

Nói vui thôi, chứ hôm nay chú đánh rất tệ, thua te tua, trong khi các đội khác thì sung quá trời. Đôi chú xếp 3/4 đội nên phải ra trông xe sau vòng bảng. Hạng B3 của Tám Râu "xương" lắm !

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
'Đau'nhất là đôi của mình và bác Sơn Tay trái,ở bảng có 3 đội ,thắng qua thắng lại bằng điểm nhau và phải phân định bằng bốc thăm,thật kém may mắn đôi mình bị loại.Lần đầu tham dự giải 8 râu thấy các bác tổ chức rất vui.

saridao

Super Moderators
chú Hà và chú Út bị loại sớm mặc dù hơi buồn nhưng ngược lại
2 chú có thời gian chụp ảnh rất nhiều
e tháy 2 chút đi khắp các bàn, chụp lia lịa các cặp đôi ở mọi tư thế.
Hứa hẹn rất nhiều tấm hình đẹp, các bạn chuẩn bị canh me nút Thanks mà bấm nhé.

Hôm qua bác Lương P7PN có nói làm e cũng sực nhớ.
Mình vô địch giống như Đan Mạch năm 92. (e thu sếp công việc bận và thay thế bác Thạch vào phút thứ 89....)
và cũng may hôm qua đứng với a Toàn thuộc hạng B3 cứng, mình có
thua trận đơn cũng còn trận đôi, 2 a e hối hợp đôi rất ăn ý và thắng nhanh đối thủ.
Cảm ơn BTC rất nhiều.
và đúng là rất vui khi toàn bộ đội gà sài gòn lại có mặt. gặp lại nhau sau ĐN Open đầy lưu luyến.

Last edited:

bachhoa1102

Binh Nhất
Chúc mừng giải đã thành công tốt đẹp. Lần sau tổ chức giải các bác ới em 1 câu em tài trợ bóng cho các bác thi đâu nhé :D

baotien

Thượng Sỹ
Giải thật vui, lần đầu tiên 2 cha con đánh chung giải Mà không phải nhăn nhó, hehe
Cã 2 cùng cổ vủ lẫn nhau, thật hạnh phúc
Thanks chú Hùng Cóc, đã chịu bị bắt cóc xuống hạng B xìu

NTBB

Super Moderators
Do giải lần này có rất đông VDV đăng ký thi đấu nên từ trước 7h sáng đã thấy ace tấp nập. Theo truyền thống, VDV được ăn sáng cà phê miễn phí và được nhận 1 chiếc áo thi đấu. Khâu hậu cần vẫn là do bác Nam chủ sới, bác Duyên và bác Tuấn "điện lực" (Tuấn ĐL) đảm nhiệm

Bác Duyên, bác Nam và bác Tuấn phát áo, phát khẩu phần ăn sáng

Các VDV "nạp pin" chuẩn bị chiến đấu

Cô giáo Hiếu của đội An Lộc thay áo đẹp để ... chụp hình chung với đội

Các thành viên đội An Lộc tham gia giải.

Bình luận từ Facebook