CLB những người đánh mặt Tàu

729-FX

Trung Uý
D05 dễ vỡ rìa hả ta. Vỡ rìa, co mặt chủ yếu hay gặp ở mấy mút có tính năng Tensor, tức mà mặt đã được làm có độ căng nhất định. Còn D05 không có tensor nên mình thấy khá bền, cũng ít bị co
Gặp cái đội B C diễn đàn giật như bom thì nhanh đi lắm anh ạ

thohry

Binh Nhì
Bác chặn banh giựt thì thử ráng giữ nguyên cái tay lại đừng đẩy về phía trước, chặn banh thì làm hai cái thôi, hãm lại hoặc đè nhẹ xuống ( nhiều người kêu đè xuống vẫn bung là có khả năng họ đè về phía trước mà không biết). Nhiều khi tay không cần làm gì đúng góc độ là qua ấy, giờ bác đổi qua mặt tàu là phải đổi góc độ với có những banh bác phải đẩy về trước tí không là tụt lưới (cảm giác cũng phải nhiều lắm chứ không phải đổi qua là chặn đc liền). Mặt tàu ăn xoáy cũng nhạy hơn luôn, nên không chừng đổi qua banh nó bung còn cao hơn.
Thanks bác. Nhưng nếu muốn đổi qua để trải nghiệm thì dùng mặt 729 có được không bác ? Hay có mặt nào nó gần với ten nhất không ?

duc2024

Đại Uý
Thanks bác. Nhưng nếu muốn đổi qua để trải nghiệm thì dùng mặt 729 có được không bác ? Hay có mặt nào nó gần với ten nhất không ?
Bác nói vậy thì có vẻ bác cần tìm hiểu sâu hơn về tàu đạo rồi.
Ko nói đến tàu lai , thì mặt tàu có tính chất khác hẳn với ten..

jincheonlong

Trung Sỹ
mình cũng chơi Ten 05 Hard 01 năm giờ bỏ hẳn chuyển qua tàu đây bác, do Ten dễ chơi dễ giật nên mình không hứng thú, thích chinh phục cái khó hơn nên qua Tàu chơi cho có động lực tập lại kỹ năng nó chuẩn hơn, nếu bác tự tập thì mình khuyên bác về mở clip của tụi Tàu xem cách nó giật FH với mặt H3, bác cứ xem quá 180 phút rồi sẽ nghiệm ra cách chơi, mình thì hay xem Ma Long và Fzd coi cả công lẫn thủ và đối giật trong trận đấu nếu nhanh quá tua chậm lại mà xem, nếu bác không tự giác ngộ được thì chắc phải tìm cao nhân chơi mặt Tàu hướng dẫn thôi !

mcfly

Thượng Tá
mình cũng chơi Ten 05 Hard 01 năm giờ bỏ hẳn chuyển qua tàu đây bác, do Ten dễ chơi dễ giật nên mình không hứng thú, thích chinh phục cái khó hơn nên qua Tàu chơi cho có động lực tập lại kỹ năng nó chuẩn hơn, nếu bác tự tập thì mình khuyên bác về mở clip của tụi Tàu xem cách nó giật FH với mặt H3, bác cứ xem quá 180 phút rồi sẽ nghiệm ra cách chơi, mình thì hay xem Ma Long và Fzd coi cả công lẫn thủ và đối giật trong trận đấu nếu nhanh quá tua chậm lại mà xem, nếu bác không tự giác ngộ được thì chắc phải tìm cao nhân chơi mặt Tàu hướng dẫn thôi !
xem video mà bác biết cách giật H3 thì bác siêu rồi - em xem mấy chục lần 180p mà chỉ thấy muốn bỏ H3

jincheonlong

Trung Sỹ
xem video mà bác biết cách giật H3 thì bác siêu rồi - em xem mấy chục lần 180p mà chỉ thấy muốn bỏ H3
nói chung là tùy cảm nhận mỗi người, mình xem xong và làm theo, chỗ nào thấy khó xem tua chậm lại nhìn kỹ chân tay động tác rồi thế là tập được cảm giác phê làm mình ghiền tới tận bây giờ =)))), ko giấu gì bác hồi trẻ mình tập nhảy Break Dance cũng là coi clip youtube tập xong ra sân tập với mấy anh em tự tập với nhau đam mê cũng 10 năm đi đấu giải các kiểu, sau này có gia đình ko có thời gian tập chuyển qua bóng bàn bác ạ :D :D ! chắc 1 phần trời phú cho mình có khiếu chơi thể thao từ bé, bơi lội, bóng rổ, đá banh, cầu lông, nhảy, bóng bàn môn nào cũng tự học tự chơi đến khi thuần thục thì thôi ! Giống như hồi xưa đi học, có người học thêm thầy này cô kia, có người chẳng học thêm gì chỉ tự học ở nhà điểm vẫn cao hơn mấy đứa học thêm, nó thuộc về năng khiếu nên khó nói lắm bác, ai mà gặp có hỏi thì mình vẫn chia sẻ trực tiếp chứ chẳng thích giấu diếm làm gì.

Last edited:

Bình luận từ Facebook